• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[08/10/12] Android Revolution HD™ 6.8.0| ICS | High Quality & Performance | Sense 3.6

minhtrung1992

Tại sao e mới cài ban 6.7.0 thi có maxthon trình duyệt web, sau khi reset điện thoại trong phần cài đặt rồi vào bộ nhớ, thì máy mất luôn biểu tượng beats audio khi khởi động thay vào đó là chữ android màu xám. Trình duyệt web maxthon cũng mất tiêu. Có ai hiểu tại sao ko ạ.

sao mình không flash được radio theo cách chỉ của trong xda vậy, nó ghi writing radio:... failed (remote: not allowed) có ai biết chỉ với

Tại sao e mới cài ban 6.7.0 thi có maxthon trình duyệt web, sau khi reset điện thoại trong phần cài đặt rồi vào bộ nhớ, thì máy mất luôn biểu tượng beats audio khi khởi động thay vào đó là chữ android màu xám. Trình duyệt web maxthon cũng mất tiêu. Có ai hiểu tại sao ko ạ.
Nếu bạn Factory data reset (trong System/Storage) bình thường thì không thể bị lỗi như vậy được. Giờ chỉ còn cách Full Wipe và cài lại rom nhé.

sao mình không flash được radio theo cách chỉ của trong xda vậy, nó ghi writing radio:... failed (remote: not allowed) có ai biết chỉ với
Máy bạn nếu chưa S-OFF thì không thể flash Radio đâu nhé.

tommy_trant20

có ai bị lổi giống mình ko up rom xong thì vào market bị như thế này ko

Chỉnh sửa cuối:

tommy_trant20

mình vào băng wifi và 3g điều bị vậy cả mới ác chứ.
bác đình có cách nào fix lổi này ko.

dienluc510

Có bản Update 6.72 rồi mà chủ thead ơi ! nhưng bị lỗi camera ( chụp được vài tấm là máy tự tắt)... chán...!

lnvlslble

Bản room này có khắc phục đc tình trạng mát máy, pin khỏe tí và sóng sánh ok ko các bác.?

ferick

map mình vẫn dùng bt có bị sao đâu nhỉ. mình đang dùng rom viper 1.1.0

tcpip

Tôi dùng bản rom 6.7.2 XE + faux kernel 008b12, lướt web một hồi thấy máy nóng kinh. Ktra bằng System Tuner thấy lên tới tận 62 độ C :|. Có bác nào bị tình trạng như thế không. Đang tính đổi sang ROM khác.

Regards,

Tôi dùng bản rom 6.7.2 XE + faux kernel 008b12, lướt web một hồi thấy máy nóng kinh. Ktra bằng System Tuner thấy lên tới tận 62 độ C :|. Có bác nào bị tình trạng như thế không. Đang tính đổi sang ROM khác.

Regards,
Bạn úp lại Ship Rom rồi test lại xem sao.