• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13-Feb-2012]NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 BASED [Kernel Tytung R14.0]

hieuvodka

Lỗi tiếng Việt ở phần chỉnh âm thanh bác chủ thớt ơi....?
Chỉnh Volume thì hiện lên chữ: Ứng dụng không khởi chạy (chuyển sang tiếng Anh vẫn thế - nhưng là Application gì gì đó)
bác chủ thớt xem lại nhé

towa

Cám ơn langthang262, bản ROM 3.0 chạy rất mượt.
Nếu mình muốn chỉnh hiển thị pin trên taskbar về theo % thì chỉnh ở đâu ai biết chỉ giúp với

bearthang

Mình cài bản 3.0, vô Setting - Sound thì bị FC.
Bản Ginger này làm sao lock may để hiện màn hình lock vậy? Tui chỉ làm nó tắt màn hình chứ kô lock máy đc

hoangvud4

Em vừa up lên V3.0 xong nhưng nó báo lỗi thế này: The process com.android.phone has stopped unexpected. Please try again. Em đã up cả 2 lần nhưng lần nào cũng bị như thế. Có cách nào khắc phục ko hở mấy bác.

Hic hic, em thử khởi động lại để vào bật wifi xem có hết ko nhưng nó treo luôn roài :((

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 16 minutes:

Ai biết trả lời hộ em cái, đang muốn thử mà ko được, bực mình quá ~X(

Chỉnh sửa cuối:

namy2k

Bản Ginger này làm sao lock may để hiện màn hình lock vậy? Tui chỉ làm nó tắt màn hình chứ kô lock máy đc
Mình không bị lỗi này, vào chỉnh volum và nhạc chuông bình thường, nhạc chuông khá to. Bạn thử vào Reovery Wipe sạch bản củ rồi up lại thử xem

Em vừa up lên V3.0 xong nhưng nó báo lỗi thế này: The process com.android.phone has stopped unexpected. Please try again. Em đã up cả 2 lần nhưng lần nào cũng bị như thế. Có cách nào khắc phục ko hở mấy bác.

Hic hic, em thử khởi động lại để vào bật wifi xem có hết ko nhưng nó treo luôn roài :((

Bạn thử flash recovery theo hướng dẫn thử xem
misc ya 1M
recovery rrecov|ro|nospr filesize recovery-raw.img
boot yboot|ro 8M
system ya 120M
cache ya 44M
userdata ya|asize|hr allsize

rồi Wipe hết data củ sau đó up lại xem có bị không? Mình không gặp tình trạng này

sheva2202

bạn cứ làm theo đầy đủ các bước của bác lang thang thì ko bị vậy đâu. bạn vào recovery wipe lại đầy đủ đi là ko có bi đâu ^^
Ah`, bản 3.0 ko có root explorer hở bác

mình ko bị lỗi này, bác down lock screen widget về xài thử xem còn bị ko. link http://www.mediafire.com/?84h2rfy4d3n5nx1

Chỉnh sửa cuối:

tuanhoa

Rom này chạy nhanh ghê. Cám ơn bác nhiều. Cho minh hỏi download cai google talk ở đâu vậy?

hieuvodka

Tình hình là mình up đi up lại 4 lần rồi mà vẫn bị lỗi Khi bấm nút Volume thì tilte của bảng thông báo đều hiện ra chữ "Không khởi động ứng dụng mới". Đây chỉ là lỗi Text trong giao diện không khớp chứ không phải lỗi gì to tát nhưng nhìn rất khó chịu. Mong bác chủ thớt sớm fix để có được bản hoàn hảo.

vinhhuynh1

Đã cài rồi, tất cả điều chạy tốt, chỉ là chụp ảnh không có tự động lấy nét . Thôi tạm thời chuyển qua win7 chơi mấy ngày ( đặt biệt mình vẫn thích giao diện win7 ) đợi anh em nào có làm bản nodo thì mình hưởng ứng. Thank chủ topic vì bản rom tốt.

langthang262

Đã cài rồi, tất cả điều chạy tốt, chỉ là chụp ảnh không có tự động lấy nét . Thôi tạm thời chuyển qua win7 chơi mấy ngày ( đặt biệt mình vẫn thích giao diện win7 ) đợi anh em nào có làm bản nodo thì mình hưởng ứng. Thank chủ topic vì bản rom tốt.
Lấy cái Camera bác Ancola66 gửi bển topic MIUI GINGER sang đây cài vào dùng tốt nhé :D, có tự động lấy nét đầy đủ

namy2k

Root Explore của bạn đây, down về chép vào thẻ nhớ rồi cài đặt

hoangvud4

Mình đã làm đúng theo các bước như thế mà vẫn ko được bực mình ghê, quay về bản nand Ram của bác nguyennh cũng bị lỗi luôn, cuối cùng là úp lại rom WM6.5. Bắt tay làm lại từ đầu thôi :(