• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13-Feb-2012]NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 BASED [Kernel Tytung R14.0]

sheva2202

làm sao để sử dụng nhạc trong thẻ để làm nhạc chuông được các bác?

phenmientay

copy file nhạc vào system\media\audio\ring...Sau đó, vào setting mà chọn. Hoặc cứ chọt vào file nhạc cho nó chạy bằng trình music. bấm pause. bấm setting(phím windows) sẽ có option set as ringtone.

namy2k

làm sao để sử dụng nhạc trong thẻ để làm nhạc chuông được các bác?
Trong thẻ nhớ tạo folder như sau sdcard/media/audio/ringtones (nhạc chuông), sdcard/media/audio/notifications (nhạc tin nhắn), sdcard/media/audio/alarms (nhạc báo thức), rồi chép nhạc bạn muốn dùng vào đây. Reboot lại máy thì trong phần cài đặt sound sẽ có những bài bạn chép vào. Còn không bạn vào phần nghe nhạc, chọn bài hát bạn muốn set nhấn và giữ chọn Use as phone ringtone

Bản V3.0 này bác bỏ nhiều quá ta, phần tùy chỉnh, phần Fancy Widgets.... chạy thấy cũng khá mượt, đã khắc phục lỗi khóa máy đèn màn hình vẫn sáng mờ, cài game và chương trình vào thẻ dùng tốt (bản trước chép vào thẻ không sử dụng được), đặc biệt là chuông khá to, đang test tiếp. Thanks bác rất nhiều

Chỉnh sửa cuối:

bearthang

Bản 3.0 này đã khắc phục đc nhiều lỗi, cài Titanium bkacup ok rùi, nhưng lại bỏ 1 số cái app hay như Fancy Widget

tumap

Bản 3.0 này đã khắc phục đc nhiều lỗi, cài Titanium bkacup ok rùi, nhưng lại bỏ 1 số cái app hay như Fancy Widget
Thế thì để e copy vào trước rồi cài không mất công phải cài thủ công

namy2k

loại bỏ thì bạn lên market down về, free mà :D
Fancy Widgets Pro thì cài trong Applanet nha, Market không free đâu, nhưng mấy cái này không quan trọng, quan trọng là rom đã bắt đầu ổn rồi, để test pin đã :)

PS : sáng giờ Applanet down khá nhanh đó nhe

Mình mới chuyển sang dung android, tets 2 bản 2.0 và 3.0 của bác thấy bản 3.0 dùng rất tốt, đến giờ chưa thấy lỗi.
ah.các bác cho mình hỏi. mình đã phân vùng thẻ nhớ dạng ext3 dung lượng 1g. vậy làm sao để biết bản room mình cài có dùng đến phân vùng này không nhỉ?? cụ thể là bản 3.0 này.
Mình vào cài đặt,xem dung lượng bộ nhớ thì chỉ thấy báo dung lượng thẻ ở phân vùng fat32 và bộ nhớ trống của máy còn lại 177mb. mỗi khi thoát ra màn hình chủ đều bị báo dung lượng bộ nhớ thấp cả.

sheva2202

Trong thẻ nhớ tạo folder như sau sdcard/media/audio/ringtones (nhạc chuông), sdcard/media/audio/notifications (nhạc tin nhắn), sdcard/media/audio/alarms (nhạc báo thức), rồi chép nhạc bạn muốn dùng vào đây. Reboot lại máy thì trong phần cài đặt sound sẽ có những bài bạn chép vào. Còn không bạn vào phần nghe nhạc, chọn bài hát bạn muốn set nhấn và giữ chọn Use as phone ringtone

Bản V3.0 này bác bỏ nhiều quá ta, phần tùy chỉnh, phần Fancy Widgets.... chạy thấy cũng khá mượt, đã khắc phục lỗi khóa máy đèn màn hình vẫn sáng mờ, cài game và chương trình vào thẻ dùng tốt (bản trước chép vào thẻ không sử dụng được), đặc biệt là chuông khá to, đang test tiếp. Thanks bác rất nhiều

cho e hỏi tí, bác có app nào sms như IP đc ko cho e xin link đi ^^

langthang262

Mình mới chuyển sang dung android, tets 2 bản 2.0 và 3.0 của bác thấy bản 3.0 dùng rất tốt, đến giờ chưa thấy lỗi.
ah.các bác cho mình hỏi. mình đã phân vùng thẻ nhớ dạng ext3 dung lượng 1g. vậy làm sao để biết bản room mình cài có dùng đến phân vùng này không nhỉ?? cụ thể là bản 3.0 này.
Mình vào cài đặt,xem dung lượng bộ nhớ thì chỉ thấy báo dung lượng thẻ ở phân vùng fat32 và bộ nhớ trống của máy còn lại 177mb. mỗi khi thoát ra màn hình chủ đều bị báo dung lượng bộ nhớ thấp cả.
Mở Titanium ra là thấy ngay.

namy2k

bản này đã nâng độ phân giải lên màng hình lên 240 chưa bạn?, thanks!!!
Bạn không đọc kỹ hướng dẫn ở bài 1 à?
- Bạn nào muốn chỉnh lại độ phân giải lên 240 (mặc định ROM là 200) thì dùng RootEplorer vào /system
==> mở file build.prop bằng cách giữ và chọn Open In Text Editor , chỉnh sửa thông số LCD_density=240 rồi chọn Save & Exit, reboot phone là OK.
==> copy file build.prop ra thẻ nhớ, chỉnh sửa thông số LCD_density=240 rồi copy trở lại, reboot phone là OK.
Đã khắc phục được lỗi âm thanh chưa các bác?
Bản này âm thanh tốt bạn à

hieuvodka

Mình vừa up bản 3.0 mới nhất. Nhanh, mượt, nhưng mình không thích cái launcher mặc định lắm. Mình dùng Go Launcher. Cảm ơn bác chủ thớt nhiều!