• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13-Feb-2012]NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 BASED [Kernel Tytung R14.0]

sheva2202

trên hướng dẫn có đó bạn. copy file .zip vào thẻ rồi vào recovery up như up rom thôi ^^

sanhunter

em up lại bản v1.2 thì ngon rùi, không bít bản v2.0 có vấn đề gì..mong bác chủ thớt sớm sửa cho anh em, cám ơn bác nhìu nhìu

sheva2202

các bác cho e hỏi giữa bản này với bản MIUI ginger 4.0 của bác lang thang thì bản nào xài mượt và ôn định hơn vậy?

namy2k

các bác cho e hỏi giữa bản này với bản MIUI ginger 4.0 của bác lang thang thì bản nào xài mượt và ôn định hơn vậy?
Tùy mỗi người cảm nhận thôi bác à, nhưng có lẽ bản MIUI sẽ mượt hơn tí. mà bản này cũng đã mượt lắm rồi. Với lại 2 bản này khác nhau nhiều, nếu bác thik dùng giao diện truyền thống thì dùng bản này, còn muốn giao diện giống Iphone thì dùng bản MIUI

diemhen_mobile

Nhờ bác fix lỗi độ phân giải màn hình. thực sự không biết bản 2.0 này ra sao, chứ 1.0 thì độ phân giải màn hình chỉ có 400x600 thôi bác à. nhìn vào cái log không thấy fix lỗi độ phân giải màn hình. mình phát hiện ra điều này khi cài vietmap nó báo không support độ phân giải 400x600. và điều này không thể cài vietmap vi không thể chế ra độ phân giải màn hình 400x600. và do chỉ có 400x600 nên hình như chụp hình kém đẹp hơn mấy bản độ độ phân giải chuẩn 480x800

sheva2202

Tùy mỗi người cảm nhận thôi bác à, nhưng có lẽ bản MIUI sẽ mượt hơn tí. mà bản này cũng đã mượt lắm rồi. Với lại 2 bản này khác nhau nhiều, nếu bác thik dùng giao diện truyền thống thì dùng bản này, còn muốn giao diện giống Iphone thì dùng bản MIUI
hehe, đã xài htc thì ai lai xài giống IP ^^ thoi, đợi bác lang thang fix hết lỗi bản 2.0 đã. Chứ e thấy xài 1.2 up thêm lểnl vẫn good lắm rồi ^^

có ai bị loa nhỏ giống mình không nhỉ

uhm`, loa nhỏ xíu ah` ^^!

langthang262

Mình cũng bị, cả ngày dùng điện thoại mở máy có hơn chục cuộc gọi nhỡ. Đã sửa bằng cách...up bản khác. hic

Sẽ chú ý cái này cho Version tiếp theo

Nhờ bác fix lỗi độ phân giải màn hình. thực sự không biết bản 2.0 này ra sao, chứ 1.0 thì độ phân giải màn hình chỉ có 400x600 thôi bác à. nhìn vào cái log không thấy fix lỗi độ phân giải màn hình. mình phát hiện ra điều này khi cài vietmap nó báo không support độ phân giải 400x600. và điều này không thể cài vietmap vi không thể chế ra độ phân giải màn hình 400x600. và do chỉ có 400x600 nên hình như chụp hình kém đẹp hơn mấy bản độ độ phân giải chuẩn 480x800

Một số phần mềm không tương thích, và nếu bạn có thể thay đổi độ phân giải LCD_density từ 200-->240 thì sẽ trở lại bình thường.

Hai_ninhthuan

Mình xài từ hôm bác chủ thớt giới thiệu đến giờ, mọi cái vẫn ngon. Chỉ là mấy hôm nay để ý thấy pin báo hình như ko chính xác lắm bác ạ. Vào mạng, chơi game thấy pin hao cực ít, nhưng khi thoát ra tắt máy khoảng 15p thì thấy pin tụt vèo vèo. Có khi từ 50% làm phát còn hai mấy %.Các bản HD chưa thấy bị bao giờ bác ạ, dùng bao nhiêu thì nó báo bấy nhiêu.bác thử kiểm tra giùm mình với. Chờ bản mới của bác

dienluc510

Mình đang dùng bản này (Version 2.0) nhưng bị lỗi là khi khóa thì màn hình không tắt hẳn, vẫn sáng mờ mờ nên pin rất nhanh hết, có ai bị như vậy không? chủ theard có cách nào fix không?

đúng rồi mình củng bị thế,pin dùng được có nữa buổi.ah ai biết trong phần tin nhắn mới lúc nhập số dt thì làm cách nào để vào danh bạ được nhỉ?em tìm mải không thấy,cử phải vào danh bạ,tìm đến tên người cần nhắn tin,chon gửi tin nhắn mới được.
còn nữa bản này không hổ trợ app2sd như bản miui phải không nhỉ??

langthang262

đúng rồi mình củng bị thế,pin dùng được có nữa buổi.ah ai biết trong phần tin nhắn mới lúc nhập số dt thì làm cách nào để vào danh bạ được nhỉ?em tìm mải không thấy,cử phải vào danh bạ,tìm đến tên người cần nhắn tin,chon gửi tin nhắn mới được.
còn nữa bản này không hổ trợ app2sd như bản miui phải không nhỉ??

Bản này có hỗ trợ A2SD+, bạn muốn gửi cho ai thì gõ tên trực tiếp, máy sẽ tự động tìm, không cần vào danh bạ nhé

Gago204

E mới dùng Android, đang dùng bản 1.2 của bác. Cảm nhận rất tuyệt. Trưa nay sẽ up V3.0. Thanks!

vinhhuynh1

Bản 3.0 có tiếng việt chưa Bác, vẫn còn đang dùng MUIU của Bác từ bữa đến giờ. vì pin xài được 2 ngày nên mình chưa đổi bản mới. Tính thay đổi bản mới nầy thử xem sao. Bác rảnh làm 1 bản win7 luôn hén. giờ muốn tìm 1 bản win7 để vọt hehe. Thank Bác nhiều

langthang262

Bản 3.0 có tiếng việt chưa Bác, vẫn còn đang dùng MUIU của Bác từ bữa đến giờ. vì pin xài được 2 ngày nên mình chưa đổi bản mới. Tính thay đổi bản mới nầy thử xem sao. Bác rảnh làm 1 bản win7 luôn hén. giờ muốn tìm 1 bản win7 để vọt hehe. Thank Bác nhiều

Tiếng Việt đầy đủ nhé, WP7 thì đợi có bản cập nhật NoDo đã, giờ làm cũng không có gì mới, mọi người làm hết rồi :)

vinhhuynh1

Thank Bác trước. Đang tải, trưa rảnh úp, làm việc thôi. Chúc anh em ngày mới vui vẻ.

sanhunter

cài lên bản v3.0 có cần format lại thẻ nhớ không các bác? hay nó tự động đè lên các thư mục đã có

namy2k

cài lên bản v3.0 có cần format lại thẻ nhớ không các bác? hay nó tự động đè lên các thư mục đã có
Nếu bạn đã dùng các bản V1.0 V1.2 hay V2.0 thì thẻ nhớ bạn cứ giữ lại cũng được, vì 1 vài dữ liệu lưu trên thẻ sẽ dùng được