• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13-Feb-2012]NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 BASED [Kernel Tytung R14.0]

duylenguyen

đã chỉnh sữa thành 240, copy vào thẻ nhớ, nhưng khi dùng ES file Explorer chép vào system thì nó báo "build.prop copy failed", ai biết cách giải quyết xin giúp mình với, thanks!!
bản này load các trang web chậm quá, kéo nó cứ giật giật sao ý, có ai bị như mình không?

illidan8984

bản V3 mình mới cài lúc lướt web toàn hiển thị full trang chứ không tự chuyển vào phiên bản mobile. Có cách nào điều chỉnh không bác?

duylenguyen

cài song song EX file explorer với root explorer được không bạn, mình cài EX file explorer rồi giờ cài thêm root explorer vào mà chưa gỡ cái kia ra thì nó báo lỗi, không chạy được mặc dù dã cài được cả hai. hic!
tại nhà không có wifi, phải down về máy tính rồi đưa vô thẻ mà giờ bỏ cái EX file explorer đi thì không tìm dược đường dẫn vào thẻ để cài

Chỉnh sửa cuối:

langthang262

cài song song EX file explorer với root explorer được không bạn, mình cài EX file explorer rồi giờ cài thêm root explorer vào mà chưa gỡ cái kia ra thì nó báo lỗi, không chạy được mặc dù dã cài được cả hai. hic!
tại nhà không có wifi, phải down về máy tính rồi đưa vô thẻ mà giờ bỏ cái EX file explorer đi thì không tìm dược đường dẫn vào thẻ để cài

Trong Rom có sẵn chương trình File Manager mà nhỉ?

Tình hình là hình như duyệt web bắng trình mặc định của máy bị lỗi rồi bác langthang ah. tính em hay vào xem tivi online trên vtc,nghe nhạc trên nhaccuatui vv nhưng khi cài bản này vào rồi thì không vào mấy trang đó được(đã cài flash player 10.2 đầy đủ).mình tets thêm thì 1 số trang vào được,nhưng đa số không vào nghe nhạc hay xem film online được.

tumap

Lúc tối tới giờ cài chỉ vào được chữ HTC là chấm dứt. Ngồi chờ 1h mà ko ăn thua gì cả???

duylenguyen

hic vần không chạy được root explorer, chẳng biết tại sao, những cái khác đều cài được mà cái root thì lại không, bạn xem lại dùm mình với, thanks

sanhunter

em xác nhận trình duyệt web có vấn đề, một số trang web không vào đc, và không thể chạy đc flash, một số trang vào đc thì toàn hiển thị full trang, đã update flash lên 10.2 cũng không ăn thua. e đành cài firefox 4.0 nhưng không hiển thị đc flash mặc dù đã cài bản flash 10.2. bác langthang262 có thể khắc phục đc không ạ. thanks bác

mikoha

hic vần không chạy được root explorer, chẳng biết tại sao, những cái khác đều cài được mà cái root thì lại không, bạn xem lại dùm mình với, thanks

:-/đồng ý với bác,mình cũng ko chạy được root explorer, có phải do xung đột với file explorer ko?
àh, có bác nào gặp giống mình ko?, cài bản 3.0 vào,chạy ko sim thì ok, có sim mà vào 2G,3G j 1 cái là treo, nghĩa là bật kết nối dữ liệu qua mạng đó.đã reset nhiu lần mà vẫn vậy. hix,ko lẽ xài dt âm thầm thôi ah?:-?

cuongtqg

Bản này Tiếng Việt lỗi nhiều quá bác ạ. VD: Điều chỉnh âm lượng thì lại hiển thị là "Không khởi động ứng dụng mới"; Khởi động lại thì hiển thị là tắt máy .....

mikoha

Root Explore của bạn đây, down về chép vào thẻ nhớ rồi cài đặt

copp lại y chang của bác namy2k ở page 24 cho những ai chưa cài được root explorer với bản 3.0, có thank thì thank bác ấy nhé
mình đã cài được rồi, lên applanet tải về hoặc lấy bản này đều ok.
hình như phần mềm cũng có update theo rom hay sao ấy.:-?

namy2k

Lúc tối tới giờ cài chỉ vào được chữ HTC là chấm dứt. Ngồi chờ 1h mà ko ăn thua gì cả???
Đã làm đủ các bước chưa bạn? có thể Task 29 lại, sau đó up bản Windows Mobile 6.5 của bác PhamQuang (V71), rồi tiến hành Flash Tool DFT_LEO_MAGLDR113_DAF , cài Recovery 3.0.12 đã chỉnh sửa theo hướng dẫn rồi up lại xem

Bạn không cài được hay cài được mà không dùng được? Bạn nói rõ nó báo lỗi như thế nào xem?

:-/đồng ý với bác,mình cũng ko chạy được root explorer, có phải do xung đột với file explorer ko?
àh, có bác nào gặp giống mình ko?, cài bản 3.0 vào,chạy ko sim thì ok, có sim mà vào 2G,3G j 1 cái là treo, nghĩa là bật kết nối dữ liệu qua mạng đó.đã reset nhiu lần mà vẫn vậy. hix,ko lẽ xài dt âm thầm thôi ah?:-?
Mình đang dùng Root Explore đây bạn, vẫn dùng chung với File Explore có trong máy không thấy lỗi gì cả.
Và mình dùng 3G mấy bữa nay để duyệt web, cài chương trình trên market ok. Dùng wifi có bị không?

em xác nhận trình duyệt web có vấn đề, một số trang web không vào đc, và không thể chạy đc flash, một số trang vào đc thì toàn hiển thị full trang, đã update flash lên 10.2 cũng không ăn thua. e đành cài firefox 4.0 nhưng không hiển thị đc flash mặc dù đã cài bản flash 10.2. bác langthang262 có thể khắc phục đc không ạ. thanks bác
Tình hình là hình như duyệt web bắng trình mặc định của máy bị lỗi rồi bác langthang ah. tính em hay vào xem tivi online trên vtc,nghe nhạc trên nhaccuatui vv nhưng khi cài bản này vào rồi thì không vào mấy trang đó được(đã cài flash player 10.2 đầy đủ).mình tets thêm thì 1 số trang vào được,nhưng đa số không vào nghe nhạc hay xem film online được.
Mình đã thử vào web các trang như nhaccuatui, vnexpress, mp3.zing.vn..... nghe nhạc và xem video bình thường, nghe tốt bạn nha mình không thấy lỗi đó, bạn có thể vào setting trong trình duyệt web xem có bật JavaScript lên chưa. Có điều đúng là chỉ hiện bản full không hiển thị dạng Mobile. Cái này dùng opera mini thì được

Bản này Tiếng Việt lỗi nhiều quá bác ạ. VD: Điều chỉnh âm lượng thì lại hiển thị là "Không khởi động ứng dụng mới"; Khởi động lại thì hiển thị là tắt máy .....
Xác nhận là lỗi hiển thị các dạng text trong máy, cả tiếng Anh lẫn tiếng Việt như bạn nói và trong phần Call log cũng bị 1 vài chổ, không ảnh hưởng nhưng chắc phải khắc phục ở bản sau

Chỉnh sửa cuối:

duylenguyen

đã chỉnh sữa thành công LCD 240 khi cài file đính kèm của mamy2k,
mọi cái chạy đều rất tốt , vào các trang web vẫn được nhưng toàn hiển thị full nên cảm giác chậm, kéo vuốt cứ giật giật, cài firefox thì không chạy được flash, bác chủ thớt khắc phục dùm cho anh em nhé, thanks!!

mikoha

sau khi mình điều chỉnh độ phân giải 240 xong,reboot xong vô lại thấy khác biệt rõ ràng but game vẫn chưa hiển thị đúng, như mình cài robo defense vào thì màn hình vẫn nhỏ xíu,và tệ nhất là sai lệch về hình hiển thị và game cụ thể là thằng lính đi từ vách núi ra,còn con đường đi thì rớt xuống dưới,bác nào test thử rùi cho ý kiến với :-?

Hai_ninhthuan

Mình cũng đang dùng HyperDroi GBXv11.0 mấy hôm nay. Công nhận ram free cao, luôn trên 200. Dòng chờ nhảy lung tung lắm sao của bác có 1-2mA vậy? Rom bác có thay kernet khác ko?Chỉ còn tiếng việt chưa hoàn chỉnh thôi. Ở bên mình ít thấy các bác giới thiệu bản này nên phải qua XDA, thấy nhiều rom cũng rất tốt.

thedung

dòng chờ tối hôm qua mình bật máy lên xem nhìn giật mình 2 mah,j nhưng sáng nay cũng chảng thấy nữa toàn tầm 4 đến 7mah,dùng ưorom này ổn định cực ký các bạn sang xda xem lượng người vào xem rom đó gần 1trieu lươt người