• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13-Feb-2012]NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 BASED [Kernel Tytung R14.0]

namy2k

dòng chờ tối hôm qua mình bật máy lên xem nhìn giật mình 2 mah,j nhưng sáng nay cũng chảng thấy nữa toàn tầm 4 đến 7mah,dùng ưorom này ổn định cực ký các bạn sang xda xem lượng người vào xem rom đó gần 1trieu lươt người
Bạn nên lập 1 topic khác, cho bài review, hình ảnh, đánh giá, link download cho anh em xem, không bình luận bản Rom của bạn trong bài giới thiệu Rom của người khác. Thân

sheva2202

các bác ơi, cho e hỏi làm sao backup cái contact đc, e backup = titanium mà restore mãi ko đc =,=

Chỉnh sửa cuối:

Gago204

Sao mình không thấy trình xem Video ở đâu nhỉ? Ai chỉ dùm với, m đang dùng 3.0

sheva2202

Chỉnh sửa cuối:

hatnaf

Có cách nào cho MIUI chụp hình đẹp hơn ko langthang ơi, chứ cái MIUI camera chụp nhìn nản quá. Tối qua nhỏ bạn mượn chụp hình mà chụp xong nó lắc đầu kêu í ẹ trong khi trước đây nó rất khoái mượn máy mình chụp :( ( khi còn cài các bản Desire HD í :p )

mikoha

Có cách nào cho MIUI chụp hình đẹp hơn ko langthang ơi, chứ cái MIUI camera chụp nhìn nản quá. Tối qua nhỏ bạn mượn chụp hình mà chụp xong nó lắc đầu kêu í ẹ trong khi trước đây nó rất khoái mượn máy mình chụp :( ( khi còn cài các bản Desire HD í :p )

Sao vậy ta? lầm topic rùi bác ơi, MIUI bên kia mà, phải công nhận bác langthang pro wa, chiến 2 bên làm a e lầm lẫn luôn:)):))

sanhunter

có bác nào có trình xem video 720p ko?e cài cái Vplayer mà chạy giật quá, hình thì bị vỡ, sub thì không hiển thị đc.hic

mikoha

có bác nào có trình xem video 720p ko?e cài cái Vplayer mà chạy giật quá, hình thì bị vỡ, sub thì không hiển thị đc.hic

bác cài Rock player hoặc mVideoPlayer xem sao. Rockplayer thi hiển thị được phụ đề phim 720p,có điều thời gian hơi sai lệch tí, ko biết bác nào biết cách chỉnh lại ko.còn mvideoplayer hình như cũng hiển thị sub được.
ah,mình ko biết đưa link lên nên bạn thông cảm tự tìm hén;;);;)

0939990911

Bản 3.0 của bác sử dụng mượt và ít tốn pin thật, chỉ có 1 điều em cài phần mềm bộ gõ tiếng Việt Vietnamese trên Market về sau đó chuyểm qua bộ gõ này thì bàn phím bị lệch qua 1 bên, bác có thể chỉnh lại được không ạ, em hay on bằng đt mà ko gõ đc TV thì khó khăn lắm :( Thanks bác

Chỉnh sửa cuối:

langthang262

Bản 3.0 của bác sử dụng mượt và ít tốn pin thật, chỉ có 1 điều em cài phần mềm bộ gõ tiếng Việt Vietnamese trên Market về sau đó chuyểm qua bộ gõ này thì bàn phím bị lệch qua 1 bên, bác có thể chỉnh lại được không ạ, em hay on bằng đt mà ko gõ đc TV thì khó khăn lắm :( Thanks bác
Len maket search Multiling Keyboard nhe, ban phim Ginger ho tro tieng Viet

thienhtkim

làm sao ban? hướng dẫn chi tiết dùm mình cái ^^!

ban muốn backup tất cả contact của mình thì cách tốt nhất là dùng tính năng sync với gmail , đầu tiên bạn phải đăng nhập tài khoản gmail trên HD2 sau đó vào mục cài đặt-> tài khoản & đồng bộ hóa chọn taì khoản gmail mà bạn vừa đăng nhập->đồng bộ hóa danh bạ đợi đến lúc vòng tròn sync chạy xong là ok
( nếu muốn lần sau up room danh bạ tự động backup thì bạn nhớ check vào mục tự động đồng bộ hóa nhé ;;))

sheva2202

ban muốn backup tất cả contact của mình thì cách tốt nhất là dùng tính năng sync với gmail , đầu tiên bạn phải đăng nhập tài khoản gmail trên HD2 sau đó vào mục cài đặt-> tài khoản & đồng bộ hóa chọn taì khoản gmail mà bạn vừa đăng nhập->đồng bộ hóa danh bạ đợi đến lúc vòng tròn sync chạy xong là ok
( nếu muốn lần sau up room danh bạ tự động backup thì bạn nhớ check vào mục tự động đồng bộ hóa nhé ;;))

dang bạ mình tới hơn 100 lận mà nó resstore lại có 40 ah` =,= chả hiểu sao nữa, hixx

thienhtkim

dang bạ mình tới hơn 100 lận mà nó resstore lại có 40 ah` =,= chả hiểu sao nữa, hixx

bạn thử làm lại xem sao ( kiểm tra lại vấn đề về kết nối internet nhé , xem có bị xảy ra gián đoạn hay trục trạc giữa chừng ko , chứ danh bạ của mình lên ttowis vài trăm mà backup ko thiếu cái nào luôn) dùng cái này tiện lắm , kể cả bạn mất máy hay cháy sim thì vẫn cú lấy lại dc hết contact qua gmail mà đây là 1 chức năng rất tốt và hữu ích mà google đã gán ghép cho Android=D>

bác cài Rock player hoặc mVideoPlayer xem sao. Rockplayer thi hiển thị được phụ đề phim 720p,có điều thời gian hơi sai lệch tí, ko biết bác nào biết cách chỉnh lại ko.còn mvideoplayer hình như cũng hiển thị sub được.
ah,mình ko biết đưa link lên nên bạn thông cảm tự tìm hén;;);;)
V 3.0 này Rock player ko chạy bác ah! e thử hết rồi , chỉ có 1 vài file mp3 là chạy nhưng với điều kiện là phải chọn system player còn nếu chọn Norman thì nó die luôn , mấy file flash thì tèo ngay từ vòng gửi xe , thật đáng tiếc vì đây là chương trình xem trình diễn các file video ổn nhất mà e biết , hy vọng trong bản nâng cấp lần tới bác langthang chú ý giải quyết hộ e ah=D>

thienhtkim

Cám ơn langthang262, bản ROM 3.0 chạy rất mượt.
Nếu mình muốn chỉnh hiển thị pin trên taskbar về theo % thì chỉnh ở đâu ai biết chỉ giúp với
bạn lên Apppalanet tìm với từ khóa Batery Indicator Pro nhé

sheva2202

mong sớm có version 4 ^^ bác fix lỗi ngôn ngữ nhé bác ^^ ah`, còn lỗi này e ko bik sao nữa, mấy app e vừa cài sau thì nó ko mở đc âm thanh bác ạ =,=

Chỉnh sửa cuối: