• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13-Feb-2012]NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 BASED [Kernel Tytung R14.0]

txdv84

Em đang chạy bản 3.0, dùng nghe gọi ok, camera tốt, wifi ổn định. Tuy nhiên lại gặp tình trạng là máy bị đơ nếu ít dùng, nghĩa là nếu để stand by lâu thì bật không lên được nữa, chưa biết xử lý như thế nào.

namy2k

Bản này hiện tại thì thực sự đáng dùng. dùng rất ổn định. Chịu khó làm từng bước đầy đủ như hướng dẫn là có thể thành công. Những phần mà anh em lo lắng đầu được đáp ứng như pin tốt, máy chạy mượt, loa ngoài to, tương thích tốt...chỉ có điều là lỗi phần Text (cái này chỉ mất thẫm mỹ tí chứ không ảnh hưởng gì) Tặng AE bộ phần mềm có ích mà mình đang dùng cho bản này (Root Exp, Fancy Widget Pro, Flash Player, chương trình xem Video, game.....)
http://www.mediafire.com/?g1xmj1766v73m8q
Ngoài ra các bạn có thể Fix tốc độ thẻ nhớ bằng cách flash file ZIP này để tăng khả năng chạy mượt của máy (đã test và thấy rất tốt)
http://www.mediafire.com/?9p6ae458hnjtd5d
Link hướng dẫn : http://www.pdaviet.net/showthread.php?123795-FIX-CWM-SD-CARD-FIX-FOR-READING-SPEED-Tested-!

duylenguyen

cho mình hỏi dùng firefox không chạy được flash, có cách nào khắc phục không? hay có trình duyệt nào chạy mượt trên bản 2.3.3 này mà chạy cả flash được (trình duyệt web) thì share cho mình với, thanks!!

langthang262

cho mình hỏi dùng firefox không chạy được flash, có cách nào khắc phục không? hay có trình duyệt nào chạy mượt trên bản 2.3.3 này mà chạy cả flash được (trình duyệt web) thì share cho mình với, thanks!!

Dolphin HD nhé

myGenio

thank bác chủ thớt nhiều , đang dùng wp7 nhưng thấy của bác đẹp wá lại muốn quay lại dùng Android.

sanhunter

híc, không biết máy em làm sao, up đi up lại bản v3.0 như đúng hướng dẫn rùi, nhưng vào web bằng trình duyệt của rom thì có trang web vào đc, trang thì không, và không chạy đc flash, vào dantri.com.vn hoặc vnexpress thì không vào đc, toàn báo bad reques, bác nào bị lỗi này biết cách khắc phục không ạ, em dùng opera thì vào đc hết nhưng chậm quá, dùng Dolphin HD thì cũng như trình duyệt mặc định của rom.

namy2k

híc, không biết máy em làm sao, up đi up lại bản v3.0 như đúng hướng dẫn rùi, nhưng vào web bằng trình duyệt của rom thì có trang web vào đc, trang thì không, và không chạy đc flash, vào dantri.com.vn hoặc vnexpress thì không vào đc, toàn báo bad reques, bác nào bị lỗi này biết cách khắc phục không ạ, em dùng opera thì vào đc hết nhưng chậm quá, dùng Dolphin HD thì cũng như trình duyệt mặc định của rom.
Ngộ thật, mình dùng trình duyệt mặc định vào web ầm ầm, xem cái gì cũng được. Bạn down thử Opera Mini và Opera Browser xem sao

duylenguyen

vào nhưng nó không mượt được, trang nào mình cũng vào được bằng trình duyệt mặc định, nhưng toàn hiện full, kéo vuốt thì nó cứ giật giật, dolphin HD cũng vậy, khi chưa bật flash thì mượt nhưng khi bật flash lên thì như trình duyệt mặc định, bạn chủ thớt xem khắc phục được không, thanks!!

Ngộ thật, mình dùng trình duyệt mặc định vào web ầm ầm, xem cái gì cũng được. Bạn down thử Opera Mini và Opera Browser xem sao

Bác có thể mô tả lại quá trình up room của bác được không.mình up lần thứ 2 rồi mà vào web vẩn chưa được,trang vào đuọc trang thì không.mình đang dùng hd2 thường.
Hic,bản này của bác lang thang đúng là chạy mượt mà,sóng tốt,pin tốt,vv đặc biệt có tiếng việt.

sanhunter

Bác có thể mô tả lại quá trình up room của bác được không.mình up lần thứ 2 rồi mà vào web vẩn chưa được,trang vào đuọc trang thì không.mình đang dùng hd2 thường

bác này bị y chang em, up lại rùi mà vẫn không đc, e nghĩ chắc do HD2 của mình thui, do up rom nhiều nên trong bộ nhớ của máy còn nhiều file không xóa hết, nên khi cài rom v3.0 vào có thể nó lỗi.

namy2k

bác này bị y chang em, up lại rùi mà vẫn không đc, e nghĩ chắc do HD2 của mình thui, do up rom nhiều nên trong bộ nhớ của máy còn nhiều file không xóa hết, nên khi cài rom v3.0 vào có thể nó lỗi.
Nếu là HD2 thường thì làm như sau :
Task 29 provided by doloop : Link hướng dẫn và Download
2/ Up lại bản rom Windows Mobile 6.5 : Bản V71 của bác PhamQuang hay bản rom Ship này để lấy ram 576Mb : http://pdaviet.net/PQD/HD2/LeoS_3.14.707.3_Radio_2.15.50.14_LEOS_Ship.exe (nhớ up = PC nha, bạn thử up rom Ship xem, đọc thêm hướng dẫn)
3/ Kiểm tra xem máy còn HSPL 2.0.8_HSPL không
4/ Cài bộ tool DFT_LEO_MAGLDR113_DAF : Link hướng dẫn và dowload
5/ Chạy Recover 3.0.2.4 Fix phù hợp cho bản rom này mà mình đã chỉnh sửa : Link
6/ Khởi động máy, vào Menu MAGLDR
Chọn 8. AD Recovery
- Wipe data / Wipe cache
- Advance --> Wipe dalvik cache
- Install zip file from SD
- Khởi động lại máy
7/ Sau khi máy đã khởi động lại, thực hiện các bước điều chỉnh ban đầu trong bài 1, sau đó reset lại máy 1 lần. Rồi cài thử chương trình Flash Player 10.2 vào xem thế nào. Các chương trình cần thiết mình dùng phù hợp cho bản này có trong đây, bạn down về dùng nha : http://www.mediafire.com/?g1xmj1766v73m8q

Chỉnh sửa cuối:

nxhong

Bản này em đã cài và dùng thử mấy ngày nay, máy nghe gọi, wifi tốt. Chỉ có cái là bị lỗi font trong phần chỉnh sửa contact (Đáng nhẽ phải là Mobile number thì lại hiển thị thành Erase all data X_X ), ngoài ra còn lỗi font ở một số thông báo khác (volume up down,.....).

Có cách gì khắc phục không các bác.

langthang262

Bản này em đã cài và dùng thử mấy ngày nay, máy nghe gọi, wifi tốt. Chỉ có cái là bị lỗi font trong phần chỉnh sửa contact (Đáng nhẽ phải là Mobile number thì lại hiển thị thành Erase all data X_X ), ngoài ra còn lỗi font ở một số thông báo khác (volume up down,.....).

Có cách gì khắc phục không các bác.

Cái này chắc bản gốc Ginger 2.3.3 đã bị lỗi rồi, mình sẽ tìm bản tốt hơn để port lại cho bản tiếp theo :)

duylenguyen

mình sài thấy thông số chỗ battery hiện số %pin còn lại và 250mA là gì vậy?
đó là dòng điện trong lúc sử dụng phải không, như vậy có quá cao không, mình thấy sao mau hết pin quá, lúc mới mở lên dòng chờ thấy 5mA.
từ lúc 11h sài internet khoản 20p rồi vọc vọc một chút rồi để yên tới 2h10 mất hết 15%pin

Chỉnh sửa cuối:

nxhong

Cái này chắc bản gốc Ginger 2.3.3 đã bị lỗi rồi, mình sẽ tìm bản tốt hơn để port lại cho bản tiếp theo :)

Hình ảnh contact ở ngoài (khi chưa chỉnh sửa) vẫn OK

Nhấn vào nút chỉnh sửa thì nó thế này

Nhấn volume up thì nó thế này

Đừng nghĩ thẻ nhớ của em bị đầy ~X(

Chỉnh sửa cuối:

sheva2202

Hình ảnh contact ở ngoài (khi chưa chỉnh sửa) vẫn OK

Nhấn vào nút chỉnh sửa thì nó thế này

Nhấn volume up thì nó thế này

Đừng nghĩ thẻ nhớ của em bị đầy ~X(

e cũng y chang thế này ^^ mong bác fix sớm sớm cho a e ^^

bearthang

Bản này còn nhiều lỗi dịch thuật, nhưgn xài cung OK kô wan trọng lắm.
Chỉ có nhìn thấy mắc cười thui