• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13-Feb-2012]NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 BASED [Kernel Tytung R14.0]

tranhuy80

Bản [ROM NDT GINGER CM7 Based Version 9.0] cài CLK (150-5) mất tầm 2 ~ 3 phút, bản [ROM NDT GINGER CM7 Based Version 10.0] này cài CLK (150-5) chờ đã hơn 15 phút mà chưa loading xong, đã wipe đầy đủ trước khi cài, không biết tại sao hay bị boot loop ? Tạm thời quay về bản NDT MIUI DEVELOPMENT V18.2 Multilang dùng tiếp.

langthang262

Bản [ROM NDT GINGER CM7 Based Version 9.0] cài CLK (150-5) mất tầm 2 ~ 3 phút, bản [ROM NDT GINGER CM7 Based Version 10.0] này cài CLK (150-5) chờ đã hơn 15 phút mà chưa loading xong, đã wipe đầy đủ trước khi cài, không biết tại sao hay bị boot loop ?

Nếu bị như vậy thì reboot lại là OK nhé

thedung

phải reboot tận 2 đến 3 lần cơ,ko hiểu nó thêm cái gì mà loading lâu,ah cho mình xin cái chợ đen nào tôt cái,quên tên hêt rồi

thedung

tôi phải reset lại đên 4 5 lần ý,đơi lau quá,xong tự nhiên lần thứ 5 đc thì phải,mãi vẫn ở con chim cách cụt,dow về 9 dùng rồi

02caolam

Đang thử bản V10 CLK. Chưa thấy hiện tượng FC trình gọi điện. Mọi thứ đều bt. Khi boot lần đầu phải soft reset mới dc.

langthang262

Một số thứ có thể dùng cho bản ROM này
6. LG Optimus Weather App for MIUI -- Mirror link

7. HTC IME Keyboard with Voice Search

8. Erebos Keyboard (LatinIME replacement option), thanks task650

bumxu

hix mình cài được bản này mọi ứng dụng đều ok nhưng soa đèn led báo tin nhắn và miss call không hoạt động ai giúp mình với :(

thedung

tôi đang dùng bản v9 bản 10 thấy hơi nặng,bác lang thang làm bản mơi nên mượt hơn và ít hao pin hơn là tốt nhất,chủ yếu tinh chỉnh hệ thồng cho nó mượt hơn thì tốt,còn

langthang262

tôi đang dùng bản v9 bản 10 thấy hơi nặng,bác lang thang làm bản mơi nên mượt hơn và ít hao pin hơn là tốt nhất,chủ yếu tinh chỉnh hệ thồng cho nó mượt hơn thì tốt,còn

Bạn có thể mở ROM bằng Winrari, delete các app không dùng trước khi flash mà

atbich

Bạn ơi cho minh xin link down khác được không, link nay minh dow ko duoc . hiện tại HD2 của mình bị một lổi như sau , tắt màn hình bằng nút nguồn (nút màu đỏ), sau đó mở màn hình bàng nút màu đỏ thì màn hình bị đở cảm ứng . cũng làm như vậy tắt nàm hình bằng nút đỏ mở lại bang bất cứ nút nào khác ngoài nút đỏ thì lại ok . chẳng hieu bị gì nữa. đã úp đến 5 rom roi ma van bị như vậy . cao thủ giúp dùm với lổi đó là gì vậy

Last edited by a moderator:
Bạn ơi cho minh xin link down khác được không, link nay minh dow ko duoc . hiện tại HD2 của mình bị một lổi như sau , tắt màn hình bằng nút nguồn (nút màu đỏ), sau đó mở màn hình bàng nút màu đỏ thì màn hình bị đở cảm ứng . cũng làm như vậy tắt nàm hình bằng nút đỏ mở lại bang bất cứ nút nào khác ngoài nút đỏ thì lại ok . chẳng hieu bị gì nữa. đã úp đến 5 rom roi ma van bị như vậy . cao thủ giúp dùm với lổi đó là gì vậy
Lỗi này cũng có vài người gặp rồi nhưng vẫn chưa hiểu tại sao lại thế dù trở về cả WM...:(

tuaneti

Lỗi này cũng có vài người gặp rồi nhưng vẫn chưa hiểu tại sao lại thế dù trở về cả WM...:(

Chắc Bệnh không giải thích được và là thuần tuý. Như kiểu trăm máy HD2 thì có vài máy bị rè loa thoại + Mic nhưng may mắn là cái này đã trị đc ! :D

Chắc Bệnh không giải thích được và là thuần tuý. Như kiểu trăm máy HD2 thì có vài máy bị rè loa thoại + Mic nhưng may mắn là cái này đã trị đc ! :D
Còn cái lỗi này đã trị được chưa bro.. Có cao kiến gì không?