• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13-Feb-2012]NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 BASED [Kernel Tytung R14.0]

02caolam

Bạn ơi cho minh xin link down khác được không, link nay minh dow ko duoc . hiện tại HD2 của mình bị một lổi như sau , tắt màn hình bằng nút nguồn (nút màu đỏ), sau đó mở màn hình bàng nút màu đỏ thì màn hình bị đở cảm ứng . cũng làm như vậy tắt nàm hình bằng nút đỏ mở lại bang bất cứ nút nào khác ngoài nút đỏ thì lại ok . chẳng hieu bị gì nữa. đã úp đến 5 rom roi ma van bị như vậy . cao thủ giúp dùm với lổi đó là gì vậy

link bản CLK mediafire: http://www.mediafire.com/?wlf2nzd9yfm6qg7

02caolam

Tại bản ROM này có cách nào thêm các thành phần vào thanh chức năng (nằm phía trên khi mình kéo xuống gồm wifi, bluetooth, định vị, kiểu chuông) không nhỉ? Ví dụ mình muốn thêm phần 3G/2G, Sync...vào thanh trên có được ko? (Sử dụng widget power control ko tiện lắm).

nfs2003

Tại bản ROM này có cách nào thêm các thành phần vào thanh chức năng (nằm phía trên khi mình kéo xuống gồm wifi, bluetooth, định vị, kiểu chuông) không nhỉ? Ví dụ mình muốn thêm phần 3G/2G, Sync...vào thanh trên có được ko? (Sử dụng widget power control ko tiện lắm).

Vào Setting > CM setting > Interface > Notification Power Widget > Widget Buttons

handsomedn

Sao mình chạy bản rom này không được vậy? Nó cứ bị treo ở logo HTC, lúc trước mình để recovery 450mb chạy bản NDT GINGER CM7 Based Version v9.0 rất ok sau đó mình chuyển qua bản MIUI 18.2 vẫn chạy mượt, giờ mình chạy tiếp bản NDT GINGER CM7 Based Version V10.0 sao nó cứ bị treo ở logo HTC hoài vậy? Mặc dù đã làm đủ các bước như: 8. Ad Recovery; wipe full; wipe data... Bạn nào có kinh nghiệm giúp mình với được không?

langthang262

Sao mình chạy bản rom này không được vậy? Nó cứ bị treo ở logo HTC, lúc trước mình để recovery 450mb chạy bản NDT GINGER CM7 Based Version v9.0 rất ok sau đó mình chuyển qua bản MIUI 18.2 vẫn chạy mượt, giờ mình chạy tiếp bản NDT GINGER CM7 Based Version V10.0 sao nó cứ bị treo ở logo HTC hoài vậy? Mặc dù đã làm đủ các bước như: 8. Ad Recovery; wipe full; wipe data... Bạn nào có kinh nghiệm giúp mình với được không?

Bạn dùng bản nào thế, cLK hay MAGLDR.
Thử reboot lại 1 lần nữa sau lần boot đầu tiên xem nhé, có 1 số bạn cũng bị lỗi đó

thedung

bản 10này nó thế hay sao ý,phải reset lãi đến 5 lần mới đc đang hài lòng với bản 9

langthang262

bản 10này nó thế hay sao ý,phải reset lãi đến 5 lần mới đc đang hài lòng với bản 9

Okie, có thể do mình chỉnh sửa nhiều quá nên nó bị xung đột gì đó.
Sẽ build lại bản khác sớm

gunnroseclose

test 10.1 đi các bác, em cài cho ông anh mà ông này ít vọc nên cần 1 bản ổn định. Bản 9.0 hay bị FC khi gọi điện quá

02caolam

Mình đang xài bản 10, có cần full wipe khi cài bản 10.1 ko hả langthang262? Lười thiết lập với restore quá.

rubjgj

bác langthang262 ơi cho em hỏi bản này và bản NDT MIUI DEVELOPMENT V19.1 Multilang khác nhau ở chỗ nào, bản nào ổn định hơn bản nào? và theo cá nhân bác thì HD2 Tmobi thì nên dùng bản nào ạ. thank bác trước

langthang262

bác langthang262 ơi cho em hỏi bản này và bản NDT MIUI DEVELOPMENT V19.1 Multilang khác nhau ở chỗ nào, bản nào ổn định hơn bản nào? và theo cá nhân bác thì HD2 Tmobi thì nên dùng bản nào ạ. thank bác trước

Bạn nên cài thử và dùng 1-2 ngày cả 2 bản trên.
Thích dùng bản nào thì để lại dùng chứ hỏi những câu như vậy khó trả lời lắm.
Nó phụ thuộc vào sở thích, cảm nhận của từng người mà

gunnroseclose

Nên Full Wipe bạn nhé...

Full wipe thì nên nhưng có nhiều thiết lập, settings, app cài sẵn mà mỗi lần full wipe thì cài lại rất mất thời gian, còn nếu wipe xong restore lại dữ liệu thì chả khác gì upgrade lên.
Nếu dùng hàng ngày cần sự ổn định thì chỉ nên upgrade lên chứ ko nên cài lại từ đầu

thedung

nói luôn nhé nếu thích ổn định dùng GINGER 2.3.4 SERIES này của bác mình thì dùng bản 9 thì chuẩn rồi bản 10.1 dang test dùng xem,miui chỉ đẹp và nhiều dao diện thôi chứ về ổn định mình thấy bản này vẫn hơn nhé,đẹp và nhiều theme..thì miui còn ổn định lười up rom thì dùng bản này nhé cứ dùng 9 trc đi đã

handsomedn

Mình đã chạy được bản V10.1 MAGDLR trên em TMOUS của mình rồi! Sẽ test kỹ mọi chức năng để review cho bạn nào muốn cài bản rom này dùng lâu dài!
Thanks!

nfs2003

Full wipe thì nên nhưng có nhiều thiết lập, settings, app cài sẵn mà mỗi lần full wipe thì cài lại rất mất thời gian, còn nếu wipe xong restore lại dữ liệu thì chả khác gì upgrade lên.

Vậy nên mới có những software : Titanium Backup, My Backup Pro (đang dùng cái này), mặc dù một số app restore rồi thì ko chạy được - Opera, angry Birds...nhưng app data thì còn nguyên.
Giải pháp : full backup app + data, sau khi upgrade fw xong thì vào thư mục backup để install app (khỏi phải download), rồi dùng phần mềm backup nói trên để restore phần data (data là bao gồm tất cả : contacts, SMS, MMS, call log, bookmarks, calendar, system setting...app & game status + score....)

gunnroseclose

Vậy nên mới có những software : Titanium Backup, My Backup Pro (đang dùng cái này), mặc dù một số app restore rồi thì ko chạy được - Opera, angry Birds...nhưng app data thì còn nguyên.
Giải pháp : full backup app + data, sau khi upgrade fw xong thì vào thư mục backup để install app (khỏi phải download), rồi dùng phần mềm backup nói trên để restore phần data (data là bao gồm tất cả : contacts, SMS, MMS, call log, bookmarks, calendar, system setting...app & game status + score....)
Làm thủ công như bạn rất khổ mà nhiều khi restore lại hay bị FC. Mình thì chỉ cần vào CWM backup 1 cái rồi upgrade rom lên, mọi thứ vẫn giữ nguyên, chưa bao h bị lỗi gì cả.
Nếu đã upgrade fw thì ko cần phải restore data bạn à, mọi thứ vẫn giữ nguyên, ko mất gì cả, kể cả data hay apps của bạn. Backup rồi restore lại chỉ dùng khi cài đặt rom mới thôi

luongvietanh

Mình vừa lọ mọ sang hd2.cho mình hỏi là tại sao trên phần dow lại có 2 bản: CLk vs MAGLDR. nó khác nhau chỗ nào vậy