• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13-Feb-2012]NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 BASED [Kernel Tytung R14.0]

tuaneti

Sao lâu rồi mà chưa có bản V10 để anh em vọc tiếp nhỉ! V9 sài rất ổn đấy!

Rất ổn rồi thì sài thui bạn, Hình như Up Rom là món đồ ăn, Hết lại muốn. KHi đã đạt đến cảnh giới của sự ổn định rồi thì dừng lại, Bác NDT đã nói là khi nào có thay đổi lớn mới ra Ver mới, Còn lên ver liên tục chỉ update Rom Based thôi !

NguyenTung2601

Đúng là mấy bản Rom từ V8.0 đến V9.0 mọi thứ đều ok chỉ có điều chơi Game hay bị đơ máy phải tháo Pin ra. Nhất là trò Xtreme (Moto bay)

Mình cũng bị như bạn, cài Xtreme bản 1.6 thì không bị đâu. Mình update 1.7 mới bị đơ như vậy.

gunnroseclose

Ông anh đang dùng bản này, ko hiểu sao nhiều lúc gọi điện rất hay bị force close mà ko tắt đc, đành phải tháo pin ra khởi động lại mới đc. Máy đã full wipe và task29 đầy đủ nhưng vẫn bị. Bác chủ topic có cách gì ko ?

02caolam

Ông anh đang dùng bản này, ko hiểu sao nhiều lúc gọi điện rất hay bị force close mà ko tắt đc, đành phải tháo pin ra khởi động lại mới đc. Máy đã full wipe và task29 đầy đủ nhưng vẫn bị. Bác chủ topic có cách gì ko ?

Cái này là bệnh nan y của bản rom này rồi, thỉnh thoảng mình cũng bị, phải restart mới hết. Hiện tại chưa có cách nào.

myGenio

langthang cho mình hỏi: hiện mình đang chạy của bác Dũng h mới tải bản này về mục đích test thử, nếu copy vào thẻ rồi vào recovery boot rồi chọn bản của bạn thì có chạy không? nếu full wwp thi có mất dữ liệu của bản trước ( Dung's) ko? thank bác cho ra nhiều rom tốt.

langthang262

langthang cho mình hỏi: hiện mình đang chạy của bác Dũng h mới tải bản này về mục đích test thử, nếu copy vào thẻ rồi vào recovery boot rồi chọn bản của bạn thì có chạy không? nếu full wwp thi có mất dữ liệu của bản trước ( Dung's) ko? thank bác cho ra nhiều rom tốt.

Hai bản khác hẳn nhau nên pải full wipe nhé, sẽ mất hết các app đã cài, thẻ nhớ không mất.

myGenio

Hai bản khác hẳn nhau nên pải full wipe nhé, sẽ mất hết các app đã cài, thẻ nhớ không mất.

hỏi tiếp nhé: nếu ko full wipe thì liệu có boot dc bản khác ko? lâu wa' rồi mới quay lại ăn roi nên lúng túng. nếu ko ưng ý lại back to WP7:D:D:D

thedung

bạn tiếp theo nếu chỉ thay đổi phần mêm thì thôi cái 9 là sự ổn định ,và sự mượt mà cũng với dòng chờ thấp là đc

cvulam

Bác langthang cho em hỏi, sao em cài bản này thì bị báo là com.android.phone đã dừng không như mong muốn, không thể load vào được, có pác nào bị vậy không ? giúp em với

langthang262

Bác langthang cho em hỏi, sao em cài bản này thì bị báo là com.android.phone đã dừng không như mong muốn, không thể load vào được, có pác nào bị vậy không ? giúp em với

Có thể do quá trình cài bị lỗi, bạn kiểm tra lại file download có bị lỗi không, thử download lại, Recovery 150Mb chưa, đã Wipe đầy đủ trước khi cài chưa.
Nếu vẫn không được thì task 29 và format thẻ nhớ rồi thử lại nhé

gunnroseclose

Có thể do quá trình cài bị lỗi, bạn kiểm tra lại file download có bị lỗi không, thử download lại, Recovery 150Mb chưa, đã Wipe đầy đủ trước khi cài chưa.

đấy là lỗi lúc gọi điện em cũng hay bị bác à, nó bắt force close phải tắt máy tháo pin rồi khởi động lại mới được , Em đã full wipe, task 29 đủ cả nhưng vẫn dính :(:(:(.lỗi này em thấy cũng nhiều người bị và hỏi rồi, bác thử xem lại xem có thể update lên based mới nhất được không ạ :D.

cvulam

em đã làm đủ các bước như pác hướng dẫn, em đã làm hai lần nhưng vẫn bị y như vậy ?

thedung

mình dùng trả sao gần tuần bản này rồi ,cứ kiểm tra kỹ xem làm sai bươc nào ko,thứ 2 nưa là cài xong rom hard reset lại phát nữa

cvulam

Khởi động lại máy cho rom hoạt động tốt hơn thôi...
vẫn không được các pác ợ, có khi nào tại máy em không vậy. em thử cài bản MUI Development v18.2 của pác langthang vẫn bị FC y như vậy, chứ không phải một bản.

diemhen_mobile

bản v9 sài cực ngon. không phát hiện lỗi lầm gì. update thêm cái gps 1.7 bên xda là tuyệt cú mèo luôn.