• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13-Feb-2012]NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 BASED [Kernel Tytung R14.0]

langthang262

bác ơi, mún backup mấy app mình cài rồi restore vào bản 1.2 dc ko bác. ah`, cho e hỏi thêm là muốn thay kích cỡ icon và màn hình thì làm ở dau vậy? 1 số game ko chơi full màn hình đc bác ạ, hĩ

Backup và restore ứng dụng bình thường nhé, không có vấn đề gì đâu.
Còn hướng dẫn thay đổi độ phân giải LCD thì có hướng dẫn bài 1 nhé

theo em bản này icon hơi nhỏ so với màn hình 4.3" của HD2. up rom xong mà lại phải chỉnh lại nữa thì mất công quá. bro có thể fix cho icon lớn hơn 1 tý nữa là ok. chẳng hạn bằng các rom của PPCboy. đó là ý kiến nhỏ của em. thanks bro đã mod rom cho anh em

Tùy theo sở thích tưng người, theo cá nhân mình thì để nhỏ như vậy sẽ hợp lý hơn, nhìn màn hình rộng hơn, các Icon sắp xếp được nhiều hơn trên 1 hàng, Desktop đặt được nhiều widget hơn.
Đặc biệt trong phần setting các chữ được hiển thị đầy đủ hơn, không bị thiếu như khi để quá to.

sheva2202

báckup rồi restore mấy cái app như thế náo ấy, e chưa làm mấy vụ này bao h, bác hướng dẫn chi tiết dùm ạ ^^!

lungtung

cái backup và restore trong recovery hình như chưa được chuẩn lắm, backup thì không nói nhưng khi restore lại đã chọn phần chỉ restore cái data nhưng nó vẫn restore lại cả system thì phải, tức là back up gì nó restore lại hết, các lựa chọn restore trong recovery hình như không có tác dụng. :)) làm phiền đồng chí langthang262 quá mong đồng chí thông cảm,mình ham tìm hiểu nhưng cái linh tinh ấy, cũng chẳng mấy khi gặp cao thủ mà lại nhiệt tình như bạn :))

concuarangme

Cảm nhận ban đầu về bản này: nhanh, đẹp, mượt...các tính năng khác đang test tiếp, chỉ không bít khi nào chụp hình đẹp được như win6.5 gốc :D

thedung

sao mình cài xong no xuât hiện chữ sorry .The applcation Androidd keyboard(procsess com.android.inputmethod.latin)há stopped unexpectdly.
bàn phím latin lỗi ah bạn hay làm sao,vẫn dang ở hình biểu tượng android ,ấn vào no ko đc

lungtung

cài xong rồi xài sao bác?
cài rồi thì bạn mở titanium lên, ấn phím cứng hình lá cờ sẽ mở ra 1 cửa sổ, chọn bath, trong đó có lựa chọn backup all app+data, bấm vào đó để backup, cần restore thì làm như trên rồi chọn restore all app+ data là xong.

langthang262

sao mình cài xong no xuât hiện chữ sorry .The applcation Androidd keyboard(procsess com.android.inputmethod.latin)há stopped unexpectdly.
bàn phím latin lỗi ah bạn hay làm sao,vẫn dang ở hình biểu tượng android ,ấn vào no ko đc

Restart lại xem nhé, có thể là bạn chưa xóa hết khi cài đặt nên gây ra lỗi

thedung

mình mới chuyển từ window sang mà

vẫn lỗi bực quá ko hiểu sao

Chỉnh sửa cuối:

tuanlia

bác chủ thớt nhanh thật, chưa kịp vọc xong 1.0 đã lại có 1.2. thanks
-----------------------------------------------------------------------------
Đã down xong, bắt đầu cài đặt

Chỉnh sửa cuối:

sheva2202

Bạn chịu khó tự tìm hiểu đi nhé, đến lúc không hiểu ở đâu rồi hãy hỏi.
Mình không thể cái gì cũng hướng dẫn từ A-Z được :(
^^ sr, tại e còn gà wa' ^^ tự mò mẫm 1 tí nó cũng ra rồi, hì, thankz bác ^^

langthang262

làm sao để đổi giao diện dc như bản 1.2 vậy bác ... e tìm mãi mà ko dc

Cài bản 1.2 xong, ấn phím Menu chọn Preperence (Lựa chọn) -->Cài đặt giao diện (theme)-->Classic là được.
Tinh chỉnh thêm các hiệu ứng và sắp xếp lại số dòng, cột màn hình nữa.

namy2k

Giao diện đẹp, chạy mượt, nghe gọi tốt, các chứng năng hoạt động ổn....bản này khá ok đấy. Đang test thêm pin nữa thì ok. Thanks bác