• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13-Feb-2012]NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 BASED [Kernel Tytung R14.0]

langthang262

ấn đc đã tốt ,tôi đã bảo nó ko ấn vào đc cái gì mà,ấn đc vào thì nói làm gì,bệnh gì nhỉ,ko phải cảm ứng hỏng nhé,bản 1 thì tôi vào ngon lành
Mình cũng không hiểu bạn bị lỗi gì. Thôi đợi bản sau bạn thử lại nhé :)

maitrieuphilong

bản 1.0 em dùng đc 1 ngày thì nó báo lỗi android.process.acore ko phản hồi, sau đó là chức năng phone ko hoạt động đc nữa. Hôm nay em mới up bản 1.2, vừa gọi 1 cuộc đầu 900 thì cũng bị y chang lun :(

Hai_ninhthuan

bản 1.0 em dùng đc 1 ngày thì nó báo lỗi android.process.acore ko phản hồi, sau đó là chức năng phone ko hoạt động đc nữa. Hôm nay em mới up bản 1.2, vừa gọi 1 cuộc đầu 900 thì cũng bị y chang lun :(

các bạn phải đọc kỹ hướng dẫn. Trước khi up rom mới thì cần vào recovery xóa sạch Wipe data/factory reset & Wipe cache partion những gì còn lại của bản rom cũ rồi up nhé, không sẽ bị lỗi. Những lỗi các bạn nói mình chưa bị 1 cái gì cả. Dùng từ 1.0 lên 1.2 vẫn bình thường. Cuộc gọi đầu tiên có tiếng robot thì gọi 900 và mở loa ngoài sẽ khắc phục được. Nếu chưa kỹ thì trước khi up rom nên đọc kỹ lại từ trang đầu tiên....8-|

maitrieuphilong

em làm kỹ càng 3 bước trên rồi bác ạ, sáng nay cài lại 1.2 em cũng cẩn thận wipe 3 bước đầy đủ như hướng dẫn rồi mới up file zip, xong rồi boot lại máy rồi mới chỉnh giao diện rồi boot thêm lần nữa. Bấm gọi 900 (lần đầu) nghe tiếng robot, tắt đi rồi gọi 900 (lần 2) thì thấy đơ máy, khoảng 1ph sau nó văng bảng lỗi android.process.acore như trên.

concuarangme

em làm kỹ càng 3 bước trên rồi bác ạ, sáng nay cài lại 1.2 em cũng cẩn thận wipe 3 bước đầy đủ như hướng dẫn rồi mới up file zip, xong rồi boot lại máy rồi mới chỉnh giao diện rồi boot thêm lần nữa. Bấm gọi 900 (lần đầu) nghe tiếng robot, tắt đi rồi gọi 900 (lần 2) thì thấy đơ máy, khoảng 1ph sau nó văng bảng lỗi android.process.acore như trên.

task29 lại rùi thử up lại nhé, mình sử dụng thấy bình thường không như bạn nói

Hai_ninhthuan

Kinh nghiệm của mình đây. Làm đầy đủ các bước up rom như trên nhé. Khi máy đã chạy hoàn thành thì bước đầu tiên bác nên gọi 900, mở loa. Sau đó vào chỉnh sửa 1 số cài đặt trong máy như: Vào chương trình Spare Parts, bỏ check ở mục Compatibility Mode để đảm bảo các chương trình chạy tốt và full màn hình với độ phân giải mới....sau đó boot lại máy. dùng khoảng vài tiếng thì boot lại lần nữa. Theo mình thì có thể file .zip bác tải về bị hỏng, nên tải lại xem sao. Hoặc tải kernet này up qua recovery xem sao: http://nexus-hd2.googlecode.com/files/kernel_tytung_r8.2_update.zip. Bác cứ làm thử lại xem sao, nếu có gì không được cứ fost lên anh em trao đổi. Bản này nên dùng bác ạ, pin cực trâu, máy mát, Ram cao chơi game HD cứ gọi là ....thôi rồi. Mà Room này cập nhập để hoàn thiện liên tục. Mới có kernet của tytung r8.2 khắc phục pin 60mA, mọi người down về test đi ạ.
http://nexus-hd2.googlecode.com/files/kernel_tytung_r8.2_update.zip

Chỉnh sửa cuối:

langthang262

Các bác vui lòng cho hỏi thay kernel như thế nào ạ?

Download file zip về flash như flash ROM bình thường nhé
Chú ý kiểm tra Kernel phù hợp rồi hãy flash, nếu không một số chức năng sẽ không hoạt động

khoanguyen2512

Download file zip về flash như flash ROM bình thường nhé
Chú ý kiểm tra Kernel phù hợp rồi hãy flash, nếu không một số chức năng sẽ không hoạt động
Bro có thể hướng dẫn cụ thể hơn 1 chút cách kiểm tra Kernel cho phù hợp trước khi Flash được ko ? Thanks bro

Hai_ninhthuan

Bro có thể hướng dẫn cụ thể hơn 1 chút cách kiểm tra Kernel cho phù hợp trước khi Flash được ko ? Thanks bro
các bản ginger2.3 này thì đa phần dùng kernet của tytung. Như kernet tytung_r8.2_update.zip thì chỉ dùng cho 2.3. Kernet tytung_r8.2_oldcam-update.zip thì dùng cho android 2.2, nếu dùng kernet 2.3 cho 2,2 thì bị lỗi tùm lum, dùng chương trình thì bị FC.....vì đây là bản rom 2.3 dùng kernet của tytung nên mình chỉ hướng dẫn của tytung chứ không hướng dẫn kernet khác.:p

khoanguyen2512

các bản ginger2.3 này thì đa phần dùng kernet của tytung. Như kernet tytung_r8.2_update.zip thì chỉ dùng cho 2.3. Kernet tytung_r8.2_oldcam-update.zip thì dùng cho android 2.2, nếu dùng kernet 2.3 cho 2,2 thì bị lỗi tùm lum, dùng chương trình thì bị FC.....vì đây là bản rom 2.3 dùng kernet của tytung nên mình chỉ hướng dẫn của tytung chứ không hướng dẫn kernet khác.:p

Thanks bác ! Rất dễ hiểu ạh !
Em mạn phép đưa link update kernel tytung_R8.2 cho 2.2 cho anh em luôn cho tiện:
PHP:
http://nexus-hd2.googlecode.com/files/kernel_tytung_r8.2_oldcam_update.zip

Hai_ninhthuan

Mình thay kernet tytung r8.2 vào, qua theo dõi thì dòng chờ vẫn cao và không ổn định nhưng pin thì vẫn thấy ngon. Trước cài RafdroiHD với Rafigna 1.9 thì để 5-6 tiếng thì dòng chờ cũng luôn nằm trong khoảng 3-4mA, Nếu bản này mà dòng chờ luôn ổn định thì không biết ngon cỡ nào nữa các bác nhỉ???:D

txdv84

Cũng bị giống bác, đang nghiên cứu xem lại các bước xem như thế nào. BÁc nào dùng được vài hôm rồi mà máy vẫn ổn thì cho ý kiến góp ý cho anh e với.