• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13-Feb-2012]NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 BASED [Kernel Tytung R14.0]

stone0_0heart

Giao diện đẹp, chạy mượt, nghe gọi tốt, các chứng năng hoạt động ổn....bản này khá ok đấy. Đang test thêm pin nữa thì ok. Thanks bác

Bạn lúc up xong khởi động lại boot lâu không?

sheva2202

chưa xài bản nào mượt như bản này ^^ mà hình như market bị lỗi hay sao ấy, cứ chưa down xong là nó tắt ah`, ko nghe nhạc được luôn, có bác nao bị như e ko?

Chỉnh sửa cuối:

thedung

ko hiểu sao bản này cài cứ bảo lỗi tiếng latinh nhỉ,cài mãi ko đc,cài bản 1 là đc.The applcation Androidd keyboard(procsess com.android.inputmethod.latin)há stopped unexpectdly

Azzura

chưa xài bản nào mượt như bản này ^^ mà hình như market bị lỗi hay sao ấy, cứ chưa down xong là nó tắt ah`, ko nghe nhạc được luôn, có bác nao bị như e ko?

Mình nghe nhạc OK nhé :D

nguyentri80

bản 1.2 lỗi quá chừng ..... đa 10 game cài vào thì có gần 4 game bị lỗi ..... lâu lâu còn bị lỗi nghe gọi nữa , và treo máy .... quay về miui 3.3 của bác luôn rồi .... bản này mấy icon bé bé trông ko đã mắt lắm ...

Hai_ninhthuan

bản 1.2 lỗi quá chừng ..... đa 10 game cài vào thì có gần 4 game bị lỗi ..... lâu lâu còn bị lỗi nghe gọi nữa , và treo máy .... quay về miui 3.3 của bác luôn rồi .... bản này mấy icon bé bé trông ko đã mắt lắm ...

chắc bác vào game bị FC phải không? chuyển hết vào bộ nhớ phone mới chơi được, để trong thẻ là bị lỗi FC.:p

langthang262

ko hiểu sao bản này cài cứ bảo lỗi tiếng latinh nhỉ,cài mãi ko đc,cài bản 1 là đc.The applcation Androidd keyboard(procsess com.android.inputmethod.latin)há stopped unexpectdly

Nếu bạn bị lỗi này, khi ở màn hình cài đặt đầu tiên, chọn Select Language, chọn English (US) xem nhé.

chưa xài bản nào mượt như bản này ^^ mà hình như market bị lỗi hay sao ấy, cứ chưa down xong là nó tắt ah`

Maket mình download bình thường nhé

Hai_ninhthuan

cán ơn bác lang thang nhé, mình cài bản 1.0 được mấy hôm nay rồi, cảm giác mượt và nhẹ hơn mấy bản HD rất nhiều. Chiều giờ thấy có bản 1.2 của bác và bản RAM-HD-v2-Incredible-Sense-v1.0-CAM-FIXED!-HTC-Vivo-K-Raf1.9OC của Imika, làm cứ đắn đo mãi, cuối cùng up bản 1.2 của bác. Cảm nhận giao diện đẹp, tuy không bóng bẩy nhưng rất dễ chịu, chắc phải mai mới kết luận chính xác được. Pin rất tốt, ngang bản RafdroidHD4.2 (7 tiếng 4% pin)=D>. À! mà cái quan trọng nhất là máy rất mát, cao lắm chỉ 38-39 độ C thôi, các bản HD tầm 40 độ C (mình thì thấy rất quan trọng cái này, máy nóng em nó nhanh đi lắm...=)))

heymen9x

đọc từ trang 1 tới h thấy mọi người hỏi những thứ cơ bản mà ở sticky đã có nhiều quá, hình như topic nào các Cooker's PV đều fai trả lời những vấn đề này, mình thấy những cái này nó rất đơn giản, mọi người chịu khó search trước hãy hỏi, viết những bài report về ROM sẽ có ích và tiết kiệm thời gian của các bác chủ thớt hơn, từ đó mà các bản ROM đc hoàn hảo hơn, đều lợi cho các bác chứ ko ai cả, những người build ROM hầu hết vì đam mê và niềm ham học hỏi chứ ko vì vật chất j` cả, và động lực là từ những lời động viên của mọi người ấy, mình để ý các 4rum nước ngoài như xda ko bao h thiếu những lời khen và những cmt rất lịch sự.
Mình đóng góp ý kiến vì cộng đồng chứ ko chê trách ai, vì ai lúc mới dùng cũng rất bỡ ngỡ mà ! Nếu những người mới có thắc mắc j` thì có thể nt vào inbox trên diễn đàn của mình hoặc nick Y!M congtu_hoton@yahoo.com mình trả lời phụ bác langthang cho :)

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 21 minutes:

có kernel tytung R8.1 rồi đó bác langthang ợ

Chỉnh sửa cuối:

heymen9x

ko hiểu sao lần boot đầu sau khi install nó force close tất cả các app, sau đó mình install zip lại thì ok

hung84

1.2 camera bị lỗi khi quay phim.bấm stop mà dây vẫn không dừng.để lúc là bị FC luôn.

Hai_ninhthuan

các lỗi mà các bác kêu ở bản 1.2 mình chưa thấy bị hiện tượng gì cả, vẫn dùng tốt nhé. Các bác nên up tytyng r8.1 cho em nó luôn nhé. Chỉ có vài game vẫn chưa tương thích với bản android 2.3.3 thôi, ngoài ra oke hết. Mình up hồi tối, để qua đêm thì thấy dòng chờ không ổn định lắm, lúc xuống 2-3mA, lúc 40-45mA...nhưng pin vẫn oke nhé, 3 tiếng hết 2% pin (tương đối chính xác).:)) mọi người có lỗi gì cứ lên đây trao đổi để bác chủ thớt hoàn thiện cho bản rom của chúng ta ngon lành cành đào nhé.. 1 lần nữa cảm ơn bác langthang đã giới thiệu bản rom tuyệt vời 8-|

Azzura

1.2 camera bị lỗi khi quay phim.bấm stop mà dây vẫn không dừng.để lúc là bị FC luôn.

Mình cũng bị lỗi này, bác langthang fix lỗi này ở bản tiếp theo nhé :D
Tạm thời chưa phát hiện thêm lỗi, mượt ^^

thedung

Nếu bạn bị lỗi này, khi ở màn hình cài đặt đầu tiên, chọn Select Language, chọn English (US) xem nhé.

Nó có cho ấn Language đâu,chẳng ấn đc cái gì cả cứ hiện lên lôi đó he applcation Androidd keyboard(procsess com.android.inputmethod.latin)há stopped unexpectdly,mà mình up bản 1 thì ko sao,cũng ko hiểu vì sao.ca này khó để quá nhỉ

Hai_ninhthuan

Nó có cho ấn Language đâu,chẳng ấn đc cái gì cả cứ hiện lên lôi đó he applcation Androidd keyboard(procsess com.android.inputmethod.latin)há stopped unexpectdly,mà mình up bản 1 thì ko sao,cũng ko hiểu vì sao.ca này khó để quá nhỉ[/QUOTE]

khi vừa up rom xong thì máy khởi động, nó sẽ hỏi bác chọn Language nào? bác vuốt máy để chọn ngôn ngữ chứ làm sao mà không cho ấn Language.

thedung

ấn đc đã tốt ,tôi đã bảo nó ko ấn vào đc cái gì mà,ấn đc vào thì nói làm gì,bệnh gì nhỉ,ko phải cảm ứng hỏng nhé,bản 1 thì tôi vào ngon lành