• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13-Feb-2012]NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 BASED [Kernel Tytung R14.0]

bonbonhuydao

Em xin chào cả nhà ! Em là thành viên mới ra mắt các bác ! Mong dc sự giúp đỡ nhiệt tình của các bác .
Các bác cho em hỏi bản rom nào ổn định nhất dành cho hd2 t-mobile ạ ! Em mới xài hdh android nên còn rất là gà , mong các bác chỉ dùm em ! Sẵn đây các bác cho em hỏi , có bác nào ở quận 5 kg ? Để em giao luu và học hỏi cách up rom android !
Cám ơn ACE diễn đàn !

tuaneti

Em xin chào cả nhà ! Em là thành viên mới ra mắt các bác ! Mong dc sự giúp đỡ nhiệt tình của các bác .
Các bác cho em hỏi bản rom nào ổn định nhất dành cho hd2 t-mobile ạ ! Em mới xài hdh android nên còn rất là gà , mong các bác chỉ dùm em ! Sẵn đây các bác cho em hỏi , có bác nào ở quận 5 kg ? Để em giao luu và học hỏi cách up rom android !
Cám ơn ACE diễn đàn !

Rom Android cho HD2 giờ gần như đạt đến cảnh giới của sự ổn định, Một niềm ao ước của bao nhiêu máy Android chính thức khác hằng ao ước.
Dưới đây là một số bản, Đều ổn định cả, Vấn đề là bác thích kiểu gì thì up bản đấy thôi
NDT MIUI GINGER SERIES Of LangThang262
C
M7-MIUI-Sense Of PPCBOY

.
......

donald2379

em đang xài bản NDT Ginger này mà sao lâu lâu có người gọi tới mình bắt máy lên là bị force close àh, chẳng biết sao nữa. Có bro nào chỉ cách khắc phục với..thanks nhiều

sheva2202

em đang xài bản NDT Ginger này mà sao lâu lâu có người gọi tới mình bắt máy lên là bị force close àh, chẳng biết sao nữa. Có bro nào chỉ cách khắc phục với..thanks nhiều
chậc, bạn task29, full wipe nó lại rồi cài lại rom xem ^^

02caolam

Bạn đang xài bản 9.0 à? Up lên các bản cao hơn là ok.

Bản này định dạng quay phim là m4v chứ ko như mp4 hay 3gp của những bản trước, điều này hơi bất tiện vì nếu quay xong mà muốn chia sẽ cho người khác thì họ cũng ko xem dc trên điện thoại của họ, phải bỏ vào máy tính và chuyển đổi lại.:(

nfs2003

Bản này định dạng quay phim là m4v chứ ko như mp4 hay 3gp của những bản trước, điều này hơi bất tiện vì nếu quay xong mà muốn chia sẽ cho người khác thì họ cũng ko xem dc trên điện thoại của họ, phải bỏ vào máy tính và chuyển đổi lại.:(

file dạng M4V từ lâu rồi mà bro...đâu phải từ bản này mới có đâu

bumxu

bản này mình quay fim bị lỗi camera =.= bat sang quay phim 1 xíu là nó văng ra ko vào lại camera được nữa phải reboot may moi vao lai dc :|

thangdutoan

Các bác giúp mình chút
Mình cũng mày mò định gia nhập câu lạc bộ up rom mà loay hoay hoài chưa dám làm.
1. Máy mình là HTC HD2 T-mobile
2. Đã cài android 2.2 nhưng pin chỉ được dưới 12 tiếng nên mình muốn up để pin được lâu hơn.
3. Đã download bản rom cm7 13.0 (MAGLDR) copy vào thẻ nhớ
4. Nhưng khi vào menu MAGLDR113, chọn mục 8.AD Recovery thì nó báo là không được.

Mình đoán là máy mình chưa cài recovery.
Như vậy, mình sẽ phải cải recovery phải không ạ?
Mình cũng đã tìm hiểu bộ tool nhưng còn băn khoăn chỗ đặt Choose System Patition Size (MAGLDR) và Cache Size
Bạn nào rành giúp mình với

sheva2202

Các bác giúp mình chút
Mình cũng mày mò định gia nhập câu lạc bộ up rom mà loay hoay hoài chưa dám làm.
2. Đã cài android 2.2 nhưng pin chỉ được dưới 12 tiếng nên mình muốn up để pin được lâu hơn.
4. Nhưng khi vào menu MAGLDR113, chọn mục 8.AD Recovery thì nó báo là không được.

Mình cũng đã tìm hiểu bộ tool nhưng còn băn khoăn chỗ đặt Choose System Patition Size (MAGLDR) và Cache Size
tình hình là bạn phải cài recovery. bạn làm theo topic này là cài recovery và up rom đc thôi bạn nhé :)
http://www.pdaviet.net/showthread.p....0)-CHO-NAND-ANDROID-UPDATE-10-06-2011/page37

kimazure

Các bác giúp mình chút

Rom của bác Lang Thang thì cài Recovery theo thông số 5/150/5 nhé.

thangdutoan

Cảm ơn bạn
Mình run tay nên phải nhờ bạn gì mà quảng cáo uprom làm giùm (mất 200k coi như học phí). Giờ thì ngon rồi. Buồn buồn up lại rom mới ngon.
Nhưng có cái này hỏi các bạn chút.
Cái bản đầu tiên (mà ngốn pin đó, hình như của desize) quay số và tin nhắn rất ngon.
- Ở màn hình điện thoại, mình bấm số là nó hiện tên người theo số luôn
- Tin nhắn cũng hay hơn.
Nhưng ở bản rom này, mình bấm số thì chỉ được số thôi. Còn ở khung contact thì phải bấm giữ nút menu thì mới hiện bàn phím.
Có cài đặt được như bản kia hay phải cài bản kia thì mới được? Các bác tư vấn giùm.

phong1892

Chán, vẫn không dùng được Wifi. Hình như từ Kernel Tytung R11 trở đi thì đều bị lỗi Wifi hay sao vậy??? Mình dùng thử 4 bản ROM kerrnel này của cả bác ppcboy lẫn bác langthang đều bị một lỗi giống hệt nhau đó là không bắt được Wifi dạng adhoc khoá mã WEP từ cái laptop của mình. Nực cười là tụi kernel Tytung R10 lại bắt một cách ngon lành @@

handsomedn

Bản mới này sao cài vào xem thông số vẫn là v13.0 nhỉ! Lỗi bàn phím! Để chế độ rung khi nhấn phím thì bị lỗi foreclose, tắt chế độ rung thì ok!
Chương trình DSP Manager bị xung đột với Volume +; Hình chụp có dung lượng cao, trung bình 1,5MB đến 2,5MB một tấm, đẹp!
Mới test sơ có gì mình sẽ report tiếp!

Chỉnh sửa cuối: