• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13-Feb-2012]NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 BASED [Kernel Tytung R14.0]

handsomedn

Bạn nào bị lỗi loa thoại bé hãy thử gỡ bỏ app Volume+ đi rồi restar máy lại xem sao? Mình cũng đang chạy bản V14 đây nhưng không bị lỗi loa bé, chỉ bị lỗi bàn phím thôi! Mình đã uninstall cái app Volume+ khi bị xung đột với DSP Manager và sử dụng từ đó đến giờ không bị lỗi loa thoại bé!
Chúc các bạn vui

thedung

mình format reset lại xoá đi từ lúc bạn chưa nói cớ,rom nào mình cũng xoá hết app cài vào để mặc định của nó thôi,nói chúng kernel mới này bị lỗi,bên xda có rom nó fix có bản chuẩn rồi

handsomedn

mình format reset lại xoá đi từ lúc bạn chưa nói cớ,rom nào mình cũng xoá hết app cài vào để mặc định của nó thôi,nói chúng kernel mới này bị lỗi,bên xda có rom nó fix có bản chuẩn rồi

Cái Volume+ là app mặc định của nó đấy! Bạn chạy rom v14 xong là có sẵn đó, ý mình là bạn unistall cái app Volume+ mặc định đó đi, xem thử có hết lỗi loa thoại bé không nhé!

handsomedn

Không biết langthang có bản fix cho V14 này chưa vậy? bàn phím lỗi, duyệt web chậm; loa thoại bé! Mong sớm có bản fix V15, mình thích dùng rom này vì nó nhẹ nhàng và được nhất là ít hao pin!

toiyeuKC

Cái Volume+ là app mặc định của nó đấy! Bạn chạy rom v14 xong là có sẵn đó, ý mình là bạn unistall cái app Volume+ mặc định đó đi, xem thử có hết lỗi loa thoại bé không nhé!
k đâu bạn, nếu mà app có sẵn bạn k có unistall dễ dàng đâu :D bạn thử sau khi cài rom xong đứng trong recovery wipe all tất cả sẽ thấy sự khác biệt

tiện thể anh em HD2 làm bửa offline cho vui nào ;)

02caolam

thedung

bản rom của tyween thì cưa 2 đến 3 ngày lại có rom mới ko thể theo kip,luôn luôn có mới,lần trc mình cũng đã cài rồi

handsomedn

Dòng chờ 2ma thôi hả bạn? Lý tưởng quá vậy? Duyệt web thế nào có nhanh không? Có bị nóng máy không?

02caolam

Mình cài rất nhiều app, sử dụng hình nền động KOI POND, sử dụng giao diện của GO EX, dòng chờ luôn dao động ở mức 2 đến 4mA. Web thì mình chỉ xài wifi nên khá nhanh. Còn nóng máy thì bản rom nào cũng vậy thôi. Web, video, game máy sẽ nóng.

hoanbeck

Các bác này buồn cười nhỉ, tự nhiên lôi các bản rom khác vào giới thiệu ở chủ đề này, nếu thích thì có thể lập hẳn chủ đề riêng bên ngoài, dù sao cũng nên tôn trọng công sức của bác langthang 1 chút chứ, haizzz

khanhduy301

Bản TyphooN CyanogenMod 7 Nightly v3.6.3 tớ dùng thì không thể connect được vào bất cứ mạng Wifi nào. Không hiểu tại sao nên quay về dùng ROM của bác langthang. Dùng bản V15 thì có một vấn đề thế này: Ban đêm tớ bật AirplaneMode thì dòng tiêu thụ luôn ở khoảng 70mA, cho nên pin sụt nhanh kinh khủng. Nhưng ban ngày để máy chờ thì lại chỉ từ 4-8mA thôi. :(

handsomedn

Bản V15 này mình cài bị lỗi forclose Gmail! Không biết có bạn nào bị giống mình không? Lỗi này tuy nhỏ nhưng rất khó chịu!

toiyeuKC

bản 15 này bác nào test chưa? loa thoại thế nào? mạng mấy nay chậm quá mình down chưa được, bác nào cho xin bản clk mediafire với

thedung

Bản TyphooN CyanogenMod 7 Nightly v3.6.3 tớ dùng thì không thể connect được vào bất cứ mạng Wifi nào. Không hiểu tại sao nên quay về dùng ROM của bác langthang. Dùng bản V15 thì có một vấn đề thế này: Ban đêm tớ bật AirplaneMode thì dòng tiêu thụ luôn ở khoảng 70mA, cho nên pin sụt nhanh kinh khủng. Nhưng ban ngày để máy chờ thì lại chỉ từ 4-8mA thôi. :(
kill hết ứng dụng đi rôi đi ngủ nhé,mình đang dùng ngon lành cành đào,một là bạn factory lại 2 là khởi động lại đi mình dùng ngon mà

myGenio

V15 này có bro nào thử dùng Google maps ok ko vậy, mình đang dùng v14 ngon nên ko muốn cựa đến bản khác.

mrducbao

V15 cảm nhận dùng rất thích sau 1 ngày test thử, chưa gặp vấn đề gì (HD2 EU), trước khi flash mình Wipe full tất tần tật!

trongnam1001

xin chào cả nhà:
cho mình hỏi với. sao bản Android 2.3.5 này cho HD2 mà không có Wifi Proxy settings nhỉ?
còn nữa là khi gửi SMS gõ bàn phím thì cứ hiện từ điển lên làm sao tắt đi được? xin chỉ giáo với.