• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13-Feb-2012]NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 BASED [Kernel Tytung R14.0]

langthang262

Bị giống mình rồi, không sao fix được, không biết lỗi này là thế nào. HR lại thì hết, dùng được 1 lúc là bị. Đã task29 trước khi up Rom này, làm rất cẩn thận thế mà bị lỗi Call mới bực.
Bản sau sẽ fix lỗi này

ngominhvuarch

Đã up rom xong và cảm nhận so với bản cũ thì thấy mượt mà hơn hẳn, thaks chủ thớt nhìu nhìu !!!

coinguondng

Đúng là bản rom này nhanh và mượt hơn, tuy nhiên lại bị mắc lỗi đen màn hình khi gọi như một số bạn đã nói, ngoài ra mình còn bị lỗi vẫn kết nối vào wifi nhưng không vào internet được, phải reboot máy mới vào được, thỉnh thoảng máy lại tự động restar, nhất là ngay sau khi restarMình dùng HD2 Tmo-us.

Chỉnh sửa cuối:

ngominhvuarch

sao mình cài rồi nhưng mà khi mở khóa màn hình vẫn vuốt theo cách cũ như của mấy bản v7 ,v8 chứ không như hình minh họa của V15.0 vậy ợ, có ai biết cần cài thêm cái gì không????

Chỉnh sửa cuối:

langthang262

sao mình cài rồi nhưng mà khi mở khóa màn hình vẫn vuốt theo cách cũ như của mấy bản v7 ,v8 chứ không như hình minh họa của V15.0 vậy ợ, có ai biết cần cài thêm cái gì không????
Bạn bật ứng dụng AgliLock trong ROM lên nhé

tuaneti

Vào Menu app kích hoạt cái Agle Lock lên là được thôi !

tung0904745030

cái bản v15 này rất là buồn cười . cắm sim evn3G vào chức năng gọi bị lỗi

ấn số để gọi bị treo . nếu có ấn được thì sau khi ấn call màn hình đen thui bên kia đổ chuông bên mình vẫn đên thui không tiếng động gì màn. treo luôn. đến nản

3G của evn dùng rất hay

langthang262

cái bản v15 này rất là buồn cười . cắm sim evn3G vào chức năng gọi bị lỗi

ấn số để gọi bị treo . nếu có ấn được thì sau khi ấn call màn hình đen thui bên kia đổ chuông bên mình vẫn đên thui không tiếng động gì màn. treo luôn. đến nản

3G của evn dùng rất hay
Đang upload V16 fix lỗi này rồi nhé

thedung

vừa quay lại win 6.5 xong bực mình cái là gọi nghe nhạc chờ nó cứ rè rè khó chịu thật,nghe nói thì ko sao cứ nghe nhạc chờ rè rè,mình phải giảm volume xuống 1 nữa nghe thỉnh thoảng vẫn rè sang win 6.5 cũng kiểu đấy,chỉ có cách bật nhỏ thì đỡ,đc cái pin win6.5 châu thật ,

tuaneti

vừa quay lại win 6.5 xong bực mình cái là gọi nghe nhạc chờ nó cứ rè rè khó chịu thật,nghe nói thì ko sao cứ nghe nhạc chờ rè rè,mình phải giảm volume xuống 1 nữa nghe thỉnh thoảng vẫn rè sang win 6.5 cũng kiểu đấy,chỉ có cách bật nhỏ thì đỡ,đc cái pin win6.5 châu thật ,

Tuỳ bản Rom thôi bác ! Nhưng về cơ bản thì âm thanh ở Android không bằng Rom gốc được, Nhưng đổi lại Android hơn về mọi mặt ! Từ ngày dùng HD2 đến giờ chưa một lần dùng Rom Winmo, Trc dùng các máy Winmo cũng vọc tứa phứa rồi nên Goodbye !

coinguondng

Có bạn nào down được file cLK_ppp_tytung_r12_update cho bản 16.0 up lên mediafire cho mọi người với. Xin cám ơn trước !!!

nobjtadjxega

Các bản NDT GINGER 2.3.5 SERIES đều có lỗi chung la quay clip ở chế độ HD thì bị lỗi không xem được (quay tầm 1 phút trở lên là lỗi),pac langthang fix được lỗi này không.

thedung

Tuỳ bản Rom thôi bác ! Nhưng về cơ bản thì âm thanh ở Android không bằng Rom gốc được, Nhưng đổi lại Android hơn về mọi mặt ! Từ ngày dùng HD2 đến giờ chưa một lần dùng Rom Winmo, Trc dùng các máy Winmo cũng vọc tứa phứa rồi nên Goodbye !
ko thể nói android hơn về mọi mặt đc nhé

tuaneti

ko thể nói android hơn về mọi mặt đc nhé

Mình lại có thể nói hơn về mọi mặt, Mọi mặt ở đây không phải tất cả mà là áp đảo về ưu điểm, Còn cảm nhận cá nhân của bạn ntn mình cũng không rõ !

thedung

mọi măt ko phải là tất cả thế mọi mặt nghĩa là ít mặt ah,thì ai trả biết android có ưu điểm hơn,nhưng ko phải là mọi mặt,tra từ điển hộ mình mọi mặt nghĩa la ntn,thà nói nó có nhiều ưu điểm hơn còn chính xác chứ mọi mặt thì nói làm gì

tuaneti

mọi măt ko phải là tất cả thế mọi mặt nghĩa là ít mặt ah,thì ai trả biết android có ưu điểm hơn,nhưng ko phải là mọi mặt,tra từ điển hộ mình mọi mặt nghĩa la ntn,thà nói nó có nhiều ưu điểm hơn còn chính xác chứ mọi mặt thì nói làm gì
Bác nên phân biệt giữa 2 từ " mọi mặt " và " Tất cả mọi mặt " nó đứng cùng nhau và đứng một mình nó mang nghĩa khác nhau khá nhiều đấy, và mình nói mọi mặt là đánh giá khá nhiều rồi. Ko sai đâu Bro ngôn ngữ học ạ !