• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13-Feb-2012]NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 BASED [Kernel Tytung R14.0]

kimazure

người ta có chê đâu chỉ hỏi những người đi trước dùng có lỗi gì ko ,do cách diễn đạt người ta chưa chuẩn thôi,chứ nếu ko nói lỗi thì làm sao biết rom ntn mà langthang còn fix ,bạn kimazure quan trọng hoá quá đấy,chẳng có gì gọi là tuyệt đối cả
Thì quan trọng là cách diễn đạt đấy thôi,chứ khối người chê rom Lang Thang thẳng ra đấy,nhưng mà tôi có ý kiến j đâu!
thôi xin phép dừng vấn đề này ở đây nhé các bạn,mình vào diễn đàn này để tìm niềm vui là được up những bản rom mới hàng tuần chứ ko phải cãi nhau,có lẽ do mỗi vùng miền,mỗi độ tuổi mà cách nói khác nhau...!

tretoday85

Xin lỗi nhưng mình có đôi lời góp ý:
-cái thứ nhất,bác Lang thang build rom là để anh em xài,người ta có lòng chia sẻ cho mọi người dùng,bạn thích thì dùng,ko thì thôi chứ đừng dùng những giọng điệu như "bản này có ổn ko đây?pin như nào nhỉ???nghe phản cảm quá....
-cái thứ hai,bản rom 107 MB thì là những bản rom nhẹ nhất rồi đó,bạn còn muốn j nữa????,nếu bạn ko tải được thì có thể lên tiếng nhờ anh em trong diễn đàn up lên Media fire,ở đây ai cũng sẵn lòng giúp đỡ nhau cả,chỉ cần mình lên tiếng nhờ,và người ta có khả năng!
xin lỗi vì mình đã nói thẳng!
thanks vì góp ý bạn cũng nên xem lại mình hỏi những ai dùng rồi cho ý kiến vì mình không phải pro cũng mới biết chút ít bản mình đang dùng có 83mb thôi hơn nữa mình cũng down v15 về cài nhưng báo lỗi không chạy được hiểu ý mình rồi chứ Pồ

kimazure

thanks vì góp ý bạn cũng nên xem lại mình hỏi những ai dùng rồi cho ý kiến vì mình không phải pro cũng mới biết chút ít bản mình đang dùng có 83mb thôi hơn nữa mình cũng down v15 về cài nhưng báo lỗi không chạy được hiểu ý mình rồi chứ Pồ
Làm ơn cho xin vài dấu chấm,phẩy bạn ơi,đọc xong mệt quá:))

bumxu

các bác cho em hỏi xíu em đang xài v.15 của bác langthang sao không xài 3G được nhỉ mình đã đăng kí 3G rồi mà sao khi bỏ chọn cái mục " chỉ sử dụng mạng 2G " thì điện thoại không còn cột sóng nào hết :(, ai giúp em cài 3G cho máy với :( minh xài sim mobi khuyến mãi vì chỉ dùng để luot web thôi :">

kimazure

các bác cho em hỏi xíu em đang xài v.15 của bác langthang sao không xài 3G được nhỉ mình đã đăng kí 3G rồi mà sao khi bỏ chọn cái mục " chỉ sử dụng mạng 2G " thì điện thoại không còn cột sóng nào hết :(, ai giúp em cài 3G cho máy với :( minh xài sim mobi khuyến mãi vì chỉ dùng để luot web thôi :">
Bạn cài cấu hình APN cho máy chưa?

tretoday85

Làm ơn cho xin vài dấu chấm,phẩy bạn ơi,đọc xong mệt quá:))
quen mất rồi khó chữa quá . mình chỉnh lại rom rồi {xoá bớt phần mềm ringtone notifications giảm khối mb}phải nói là cực ổn, dung lượng rom 75mb. cài xong bộ nhớ trong còn 109mb ,ram 300 ,mà tổng có 411 ,thấy khủng chưa bản {hd2 thường } dòng chờ có 4-5ma thôi ,mình để qua đêm 23h30 đến 8h mà hết có 4% từ 33%xuống 29% nghe gọi thì to đùng ,theo mình thấy thì tất cả đều ổn ,chỉ ghét cái chụp ảnh file gì mà có 400-500k nhỏ tí, tìm file apk của bọn DHD MÀ chảng thấy bạn nào có cho mình xin nhé , ak cho mình hỏi luôn là muốn mở file img trong rom up bằng DAF CUẢ DFT như nào nhỉ để lấy file apk trong đó ra mà

02caolam

Tên: mms chứ không phải mss.
pass: mms
Cấu hình APN xong nhớ lưu lại. Chọn APN đã cài nếu k dc thì khởi động lại máy nhé.

bonbonhuydao

Hix..hix..!! Coi bài viết , nghe các bác bàn luận mà thấy ham , mình cũng xài hd2 t-mobile mà chẳng biết 1 chút gì về rom cả ! Thật là chán , mong có bác nào nhà quận 5 , có dịp em ghé , chỉ giáo dùm em !
Thanks all !!

kakatoi

Tên: mms chứ không phải mss.
pass: mms
Cấu hình APN xong nhớ lưu lại. Chọn APN đã cài nếu k dc thì khởi động lại máy nhé.

No bi loi khi bat wifi thi data bi loi, chu k phai do sai cau hinh dau. Neu k dung wifi thi se k bi. Sr may minh chua cai bo go tv

kakatoi

ùm chắc máy mình bị thế rồi :( cám ơn bạn nhìu nha :D

Dùng bản giống bạn thì ai cũng bị mà ;;). Mình cũng bị lúc nào cần dùng 3g là bật lên sau đó reboot :( . Lỗi này trong mấy bản rồi, chắc là khó fix

kha_85

mình sai ban này mà sao ko xoay màng mình dc ta. lướt web cung ko xoay ngang dc. buồn ghê

có cách nào khắc phục ko? xin sự trợ giúp của bác Quang

Last edited by a moderator:

02caolam

Dùng bản giống bạn thì ai cũng bị mà ;;). Mình cũng bị lúc nào cần dùng 3g là bật lên sau đó reboot :( . Lỗi này trong mấy bản rồi, chắc là khó fix

Hình như có liên quan đến kernel 12 của tytung thì phải. Mình đã thử tất cả các bản ROM CM7 kernel 11, 12 trên xda, bản nào cũng bị.