• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13-Feb-2012]NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 BASED [Kernel Tytung R14.0]

handsomedn

V15 cảm nhận dùng rất thích sau 1 ngày test thử, chưa gặp vấn đề gì (HD2 EU), trước khi flash mình Wipe full tất tần tật!
Fullwipe những cái gì hả bạn? Mình fullwipe 3 cái nhưng cài xong vẫn bị lỗi Gmail forclose, nếu tắt chế độ tự đồng bộ đi thì hết không bị lỗi forclose Gmail nữa! Bạn có bị giống mình không?

tuaneti

xin chào cả nhà:
cho mình hỏi với. sao bản Android 2.3.5 này cho HD2 mà không có Wifi Proxy settings nhỉ?
còn nữa là khi gửi SMS gõ bàn phím thì cứ hiện từ điển lên làm sao tắt đi được? xin chỉ giáo với.

- Bạn vào Wifi Setting xong nhấn Menu --> Nâng cao là sẽ có tuỳ chình IP tĩnh, DNS, Port Proxy....
- Bàn phím thì bạn vào cài đặt --> Cài đặt ngôn ngữ và bàn phím --> bàn phím android rồi bỏ mấy cái dấu tích như tự động hoàn thành, hiển thị đề xuất ... đi là được !

trongnam1001

- Bạn vào Wifi Setting xong nhấn Menu --> Nâng cao là sẽ có tuỳ chình IP tĩnh, DNS, Port Proxy....
- Bàn phím thì bạn vào cài đặt --> Cài đặt ngôn ngữ và bàn phím --> bàn phím android rồi bỏ mấy cái dấu tích như tự động hoàn thành, hiển thị đề xuất ... đi là được !
Bàn phím thì OK rùi bạn àh.
nhung Wifi settings proxy thì không được: mình chỉ thấy:
+ Sử dụng IP tĩnh
+địa chỉ IP
Port: subnetmark
DNS1
DNS2
không có chỗ nào cho cài đặt Proxy cả. wifi mình đã lấy được IP mình thường nhưng ở chỗ của mình vào Internet phải qua Proxy. mà con galaxy S2 thì chay phe phé vì có chỗ cấu hình Proxy server còn trên con HD2 thì không tài nào tìm ra. mình đã thử hầu hết các bản ROM, 2.2.X, 2.3.X mà đều không có.

mrducbao

Fullwipe những cái gì hả bạn? Mình fullwipe 3 cái nhưng cài xong vẫn bị lỗi Gmail forclose, nếu tắt chế độ tự đồng bộ đi thì hết không bị lỗi forclose Gmail nữa! Bạn có bị giống mình không?
Fullwipe 3 cái giống như bạn thôi mà, sau đó thì mình flash ROM (để Recovery 5/150/5) và dùng thôi bạn ạ! mình khẳng định chắc chắn mình không bị lỗi FC Gmail như bạn gặp phải, bạn thử fullwipe lại rồi cài lại xem sao? vì mình không bị nên mình cũng chỉ biết chia sẻ với bạn vậy thôi!

tuaneti

Bàn phím thì OK rùi bạn àh.
nhung Wifi settings proxy thì không được: mình chỉ thấy:
+ Sử dụng IP tĩnh
+địa chỉ IP
Port: subnetmark
DNS1
DNS2
không có chỗ nào cho cài đặt Proxy cả. wifi mình đã lấy được IP mình thường nhưng ở chỗ của mình vào Internet phải qua Proxy. mà con galaxy S2 thì chay phe phé vì có chỗ cấu hình Proxy server còn trên con HD2 thì không tài nào tìm ra. mình đã thử hầu hết các bản ROM, 2.2.X, 2.3.X mà đều không có.

Bạn vào Market search với từ khóa Proxy --> Ra cái HTTP Proxy Settings, Tải về rồi vào đó cấu hình IP và Port với máy chủ Proxy của bạn nhé !

namy2k

Mình cài bản 15.0 này bi lỗi phần Call, cứ vào call là đứng im rồi FC. Bản trước không bị. Đã làm từ bước đầu luôn mà vẫn thế

langthang262

Mình cài bản 15.0 này bi lỗi phần Call, cứ vào call là đứng im rồi FC. Bản trước không bị. Đã làm từ bước đầu luôn mà vẫn thế
Chắc bị xung đột gì rồi, bạn thử khởi động lại Phone rồi thử lại xem nhé

tuaneti

Bạn mở bản rom này trên máy tính bằng trình Rar hay Zip rồi vào System\etc\firmware\ bạn extract tất cả những File có định dạng *.acdb ra một thư mục, Copy nó vào thẻ nhớ rồi dùng RootExplorer copy hết những file đó vào đúng đường dẫn tương tự như trên rồi khởi động lại máy nhé !

babaobi

Đã cài thử lần lượt WP6.5 (nguyên bản của HD2), WP7, Android 2.2, 2.3.3, 2.3.5 các version trong threat này từ V13, V14 và đến nay là V15. Nhận xét bản V15 này gần như hoàn hảo, âm thanh lớn, pin OK, giao diện và các tính năng khác rất tuyệt vời, WP7 vẫn chưa sánh được.

handsomedn

Đã cài thử lần lượt WP6.5 (nguyên bản của HD2), WP7, Android 2.2, 2.3.3, 2.3.5 các version trong threat này từ V13, V14 và đến nay là V15. Nhận xét bản V15 này gần như hoàn hảo, âm thanh lớn, pin OK, giao diện và các tính năng khác rất tuyệt vời, WP7 vẫn chưa sánh được.
Bàn này nói sao chứ, mình thấy bản V15 vẫn còn một số lỗi lặt vặt, như: vào wifi chậm, bàn phím không rung...

myGenio

cá nhân mình thì WP7 lại tuyệt vời nhất, lướt web nhanh như gió ( dùng gprs, chứ chưa nói đến 3g or wifi), quay phim Hd ngon,.... phần mềm tuy chưa nhiều như Android nhưng hơn 4ngàn pm thuốc rồi mà Tomcodon bơm ccoi như tạm ổn.

Repost: V15 này có bro nào thử dùng Google maps ok ko vậy, mình đang dùng v14 ngon nên ko muốn cựa đến bản khác.

langthang262

cá nhân mình thì WP7 lại tuyệt vời nhất, lướt web nhanh như gió ( dùng gprs, chứ chưa nói đến 3g or wifi), quay phim Hd ngon,.... phần mềm tuy chưa nhiều như Android nhưng hơn 4ngàn pm thuốc rồi mà Tomcodon bơm ccoi như tạm ổn.

Repost: V15 này có bro nào thử dùng Google maps ok ko vậy, mình đang dùng v14 ngon nên ko muốn cựa đến bản khác.
Bác dùng thử bản mới nhất cho phép update qua Zune rồi làm 1 bài review, hướng dẫn sử dụng cũng như giới thiệu về ROM đó cho mọi người bên box WP7 dùng đê.
Mình đang nghịch Android ngại chuyển sang WP7 quá vì phải format thẻ mà lại không có thẻ dự phòng
Thanks

hovietvans

chao bac, bac cho e hoi,hien tai e dag sai ban clockworldmod android 2.2.1 cho hd2 t-mobile phien ban baseband :15.42.50.11U_2.15.50.14.phien ban kernel 2.6.32.15rafpigna_1.9_OC-g41a5ba3. gio e muon sang sai ban NDT GINGER CM7 Based Version 15.0. gio e phai lam sao day a

hovietvans

nho may anh ho tro voi nhen, giup voi chu , bua trc bi 3000k vi phai di thay flash lai roi, gio hoi so,heheh

Bạn viết bằng tiếng Việt có dấu nhé

Last edited by a moderator:

langthang262

chao bac, bac cho e hoi,hien tai e dag sai ban clockworldmod android 2.2.1 cho hd2 t-mobile phien ban baseband :15.42.50.11U_2.15.50.14.phien ban kernel 2.6.32.15rafpigna_1.9_OC-g41a5ba3. gio e muon sang sai ban NDT GINGER CM7 Based Version 15.0. gio e phai lam sao day a
Bạn cứ tìm hiểu các bài hướng dẫn trong Box, có đủ hết cả rồi mà.
Làm theo hướng dẫn là được, ko sợ đâu.

tuaneti

Bác dùng thử bản mới nhất cho phép update qua Zune rồi làm 1 bài review, hướng dẫn sử dụng cũng như giới thiệu về ROM đó cho mọi người bên box WP7 dùng đê.
Mình đang nghịch Android ngại chuyển sang WP7 quá vì phải format thẻ mà lại không có thẻ dự phòng
Thanks

Thôi ước mơ làm chi bác ạ, Hôm trc hứng lên UP thử và định làm một bài Review nhưng dùng đúng chưa qua một đêm là chán chả muốn dùng nữa, Hôm sau quay về với Android ngay !