• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13-Feb-2012]NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 BASED [Kernel Tytung R14.0]

tretoday85

mình kiểm tra bằng phần mềm quadrant standard báo máy mình được gần 1200 đứng thứ ba là sao nhỉ mấy pro

bonbonhuydao

các Bác cho em hỏi là bản v16 này còn lỗi gì không ah?
Nói chung là kg có lỗi gì nhiều , camera thì hơi ám xanh , loa thoại thì kg có lộc tiếng ồn ! Những thứ khác thì ok , chưa phát hiện thêm lỗi nào , hy vọng sẽ fix 2 lỗi trên ! Vài cảm nhận riêng của em . Bác nào thấy có lỗi gì thì chia sẽ nhé !
Thanks all..!!

tuaneti

mình kiểm tra bằng phần mềm quadrant standard báo máy mình được gần 1200 đứng thứ ba là sao nhỉ mấy pro

Đứng thứ 3 thì có nghĩa là hơn những thằng dưới và kém những thằng trên chứ sao nữa:)), Mình thì chưa bao giờ đứng thứ 3 cả mà bao giờ cũng đứng nhất nhưng dĩ nhiên là phải OVER roài ! :D

bonbonhuydao

Anh em hd2 đâu hết rồi , sao im lặng thế này ! AE có gì mới chia sẽ nào , đừng để topic bị ngụi nào :D :D

bonbonhuydao

Có gì mới kg các bác hd2 nhà ta ới ời :D
Dạo này AE có vẽ chựng lại thì phải , kg còn xôn xao như ngày nào nhĩ !

bonbonhuydao

Cac bác cho em hỏi , bản version 16.0 này ,hình như wifi yếu lắm phải kg các bác , em xài thấy wifi yếu quá ,kg biết do rom hay là do máy cuả em ,có bác nào bị giống em kg ?

nfs2003

mình xài bản 16 này khi nhận cuộc gọi bị FC và treo máy luôn (chưa bao giờ bị với các version trước)

version 15 thì khi gọi thì người bên kia ko nghe (nhận cuộc gọi thì bình thường)

lại phải dùng ver.12 :(

mrtuaans

mình xài bản 16 này khi nhận cuộc gọi bị FC và treo máy luôn (chưa bao giờ bị với các version trước)

version 15 thì khi gọi thì người bên kia ko nghe (nhận cuộc gọi thì bình thường)

lại phải dùng ver.12 :(
mình thì không gặp trường hợp như của bạn nhưng mình thấy ver này có vẻ là tốn pin hơn ver 15 thì phải

bonbonhuydao

mình thì không gặp trường hợp như của bạn nhưng mình thấy ver này có vẻ là tốn pin hơn ver 15 thì phải
Em thấy ver 16 này xài cũng ngon lành đấy chứ ,pin xài cũng như máy bản rom kia , nhưng wifi thì yếu quá , đi xa cục wireless chừng 10 đến 15 mét thì có 1 cục sóng trên đt thôi , em đã test vài chổ có wifi , chổ nào cũng vậy . Kg biết do máy em hay do bản ver 16 này ! Máy anh xài wifi thấy thế nào .Có ai bị giống em kg nhĩ !

mrtuaans

Em thấy ver 16 này xài cũng ngon lành đấy chứ ,pin xài cũng như máy bản rom kia , nhưng wifi thì yếu quá , đi xa cục wireless chừng 10 đến 15 mét thì có 1 cục sóng trên đt thôi , em đã test vài chổ có wifi , chổ nào cũng vậy . Kg biết do máy em hay do bản ver 16 này ! Máy anh xài wifi thấy thế nào .Có ai bị giống em kg nhĩ !
đấy đấy, bạn mà không nói thì mình cũng quên, wifi cách có <-5m mà chỉ có 2 vạch sóng + thêm nhập mật khẩu wifi vào rồi nhưng vẫn cứ báo là vô hiệu hoá hoặc ngắt kết nối thế mới tài

bonbonhuydao

đấy đấy, bạn mà không nói thì mình cũng quên, wifi cách có <-5m mà chỉ có 2 vạch sóng + thêm nhập mật khẩu wifi vào rồi nhưng vẫn cứ báo là vô hiệu hoá hoặc ngắt kết nối thế mới tài
Thế à , vậy là cũng có người bị như mình rồi , máy em thì cứ đăng nhập đúng pass wifi thì vào liền , kg bị như bác , nhưng sóng wifi thì yếu lắm ! Hy vọng bản version 2.3.6 của bác langthang fix được lỗi này !

cakiem123

Em đang dùng MIUI muốn chuyển qua dùng CM7 thì phải làm thế nào hả bác ?

Last edited by a moderator:

kakatoi

Chờ có bản fix lỗi Data mà lâu quá :p. Miui update liên tục nhưng ko ổn định bằng bản này

remy_syncadroid

em cài bản v16.0 khi khởi động xong nó cứ báo tiến trình ngừng hoạt động.fix kiểu gì bây h bác nhỉ

toiyeuKC

bản 16 này đạt đến ngưỡng của sự hoàn hảo rồi, chắc sẽ k có bản mới đâu các bác ơi :D