• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

rockloccoc

Đúng là bản stable, dùng từ đêm qua đến giờ chưa bị reset phát nào. Nhưng loa ngoài hơi bé thì phải.

khoaito

Bạn flash các bươc như thế nào?
Cài bản MAGLDR hay cLK, phải cài đúng bản đấy nhé

mình vẫn flash bằng MAGLDR, khi vào add Recovery thì báo look boot Image ,Minh thường xuyên flash nên ko nhầm bản clk với MAGLDR . Minh dùng flash MAGLDR bản cũ nêu flash bản mới phải fomat lại sdcard ?

titanlys

bác chép 2 file intrd.gz và zImage vào thẻ nhớ thử xem sao......biết đâu khắc phục được....cứ thử xem sao đi rùi có gì post lên đây mấy pro trên này sẽ giúp bác.....em nghĩ cách đó biết đâu được đó

titanlys

Mọi người vào trang này nhé, có rất nhiều Lockscreen đẹp, tha hồ lựa chọn và dùng mỗi ngày 1 cái cho hoành tráng :D
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1134657
đẹp thật cám ơn anh đã chia sẽ nhé :D nhưng em hỏi cái này nhé anh là người viết rom vậy cái rom MIUI này với cái CM7 anh thấy cái nào ổn hơn vậy anh,em quan tâm về loa hơi nhiều tại em hay nghe nhạc lắm :D

Tango

Tớ thấy bản 18.2 này pin ổn nhất, có bạn nào thử bản stable rồi feedback lại cái nhỉ?

NguyenTung2601

......tình hình là mới thi cửa xong....up lên bản 18.1 thấy khá là ổn.....nói chung hài lòng nhất là cái pin(đỡ tốn hơn hẳn cả bản 12.1)......ghét nhất là cái rung rung khi bấm phím số và bấm cái menu tuỳ chỉnh....em mò hoài mà chẳng thấy tắt ở đâu.....
2.Nhân tiên anh langthang cho em hỏi có cách nào tuỳ chỉnh cái loa cho nó bự bự lên được không?.....HD2 nhà mình lép vế so với thằng SS về khoảng loa.....:(.....
3.Em định task29 lại(máy em dùng T-mobile) chẳng biết trên forum của mình có ai die chưa cho em lời khuyên.....chưa làm lần nào nên cũng hơi nhát.....:D

Mình cũng dùng HD2 T-mobile,cứ up rom mới là Task 29. có ngày 2,3 lần mà chẳng sao. Tốc độ update rom của bác Langthang thì bạn cũng biết rồi đấy. Cứ Task 29 thoải mái đi, quan trọng là làm đúng hướng dẫn. còn sống chết có số, hên xui thôi mà.

easyipro

mình kết bản stable này giống miui được cái pin ngon không hay nóng quá như bản 18.1 .có điều thỉnh thoảng ngoài màn hình báo lỗi fc ứng dụng như xem thư viện ảnh .... thỉnh thoảng bị thôi. hay tại mình chuyển từ bản 18.1 sang bản này mà ko task 29 nên lỗi vậy nhi

nnq_mm

ai giúp em tìm lỗi để báo lỗi với langthang bản stable với, kaka

chả thấy lỗi nào cả ngoài việc flash camera chưa ngon, cơ mà ginger miui bản nào cũng vậy hết

banxaydung

Stable chỉnh được thêm tiếng Việt hả bạn? mình ài cho vợ, bản 18.2 khi cài DSP manager báo lỗi ko cài đực, loa ngoài bé quá

Azzura

Em thấy bản Stable chả khác gì bản MIUI cũ cả, về giao diện lẫn chức năng đều như thế.
Ai có thể chỉ cho em sự khác biệt được ko ạ :D

langthang262

Làm sao copy truc tiep vao system? lấy file .zip bung ra rồi cho vào và lại zip vài cho vào máy cài lại room hả bạn? có sao ko? mình nén đuôi .rar dc ko?

Dùng Root Explorer hoặc chương trình nào cho phép truy cập vào /system/app trong điện thoại, copy file DSP Manager.apk vào đó
Hoặc tải file mình gửi ở trên, vào trong Recovery flash vào như flash ROM là được

langthang262

Em thấy bản Stable chả khác gì bản MIUI cũ cả, về giao diện lẫn chức năng đều như thế.
Ai có thể chỉ cho em sự khác biệt được ko ạ :D

Nhiều thay đổi lắm, system bản Stable nhỏ hơn bản Development hơn 7Mb cơ, tuy nhiên các tính năng đó ít dùng nên không chú ý đấy :)

thedung

sao connecting mái ko vào la sao nhỉ,ko đc bác ơi,có cái chợ đen tên là black.. gi ý mình ko nhớ biểu tượng nó là chứ B to,cài này mai ko đc,ko biêt là phần mềm bác gửi hâng hay trang web

tencha276

ko hiểu sao cả 2 bản 18.2 và Stable mình cài đều ko download đc = market (đã bật Use wifi trong Download)
các bản khác thì đc.
có ai bị như mình ko?

langthang262

ko hiểu sao cả 2 bản 18.2 và Stable mình cài đều ko download đc = market (đã bật Use wifi trong Download)
các bản khác thì đc.
có ai bị như mình ko?
Mình vẫn download bình thường mà, bạn vào thử Setting - Application - Manage Application - All app, chọn Maket rồi clean cache xong thử lại nhé