• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

dthungpro

up sang mediafire di langthang

Bác langthang ơi bản [ROM NDT MIUI DEVELOPMENT V19.0 CLK] download không được? Bác up thêm sang host khác nhé ! ROM bác quá đỉnh lại có nhiều cải tiến,Thank bác !
up sang mediafire di langthang

tranhuy80

Chào các bác, theo yêu cầu của bác langthang mình xin report lại chi tiết các bước mình đã làm để chạy internet passthrough trên chính bản ROM MIUI stable 1.0 của bác ấy.
Bản quyền của bác nguyenh nhé:

Bước 1: cài đầy đủ 2 phần mềm Wired tether và GScript Lite từ link:

Bước 2: cài 2 driver sau:

Bước 3: chạy Wired Tether trên HD2, cắm cáp USB vào máy tính. Bấm Start, máy sẽ nhận ra thêm một kết nối nữa. Setup cho kết nối mới theo như hình:

với kết nối LAN của máy tính thì set như sau:

Bước 4: mở GScript Elite. Bấm menu/ Add script. Chọn mục Needs SU? rồi gõ đoạn code bên dưới vào:

Save lại.

===========================================================
Hình ảnh khi chạy cho các bác dễ hình dung:

Chạy Wired Tether

Mở GScript và chọn Script vừa tạo

Chạy Script:

Chạy thử web:

Khi muốn tắt thì các bác kéo Notification bar xuống chọn Wired Tether rồi bấm Stop. Trong khi đang dùng internet passthrough thì Droid Explorer ko detect thấy HD2 nhé.

P/s: các bác có thể mở rộng việc dùng internet passthrough để biến HD2 thành webcam chat skype, yahoo các loại :D
Các game của Gameloft đòi download data chỉ với Wifi nên internet passthrough không đáp ứng được việc download data game nha.

Em đã cài thành công theo hướng dẫn này, máy cài WINXP-SP3, sử dụng [ROM NDT MIUI DEVELOPMENT V18.2] của bác Langthang, vào Internet phà phà... Thank bác [kaiba_seto2004] và bác [nguyenh] nhé !

Chỉnh sửa cuối:

langthang262

Hic hic, mình ngồi upload link khác mà được có 20kb/s, có nghĩa là upload xong 2 bản MAGDLR và cLK sẽ mất khoảng 3-4 tiếng.
:( :( :(

hardtrack

thôi đành ăn cơm ngủ đến chiều hy vọng đã có vậy . Thank bác langthang đã up cho anh em nhiệt tình như vậy

young_nino

bác langthang cho em hỏi bác có file cài FM cho miui ko ? Mình cài file này vào cho Miui Stable đc ko bác .
Em hỏi hơi gà . Nếu ko đc mong bác bỏ wa.

langthang262

bác langthang cho em hỏi bác có file cài FM cho miui ko ? Mình cài file này vào cho Miui Stable đc ko bác .
Em hỏi hơi gà . Nếu ko đc mong bác bỏ wa.

Không đuợc bạn nhé, bắt buộc phải nâng cấp ROM vì nó còn phụ thuộc vào Framework và các file hệ thống khác mới dùng được

young_nino

bản 19.0 bị lỗi ở chỗ khi mình add widget New Folder bỏ app vào xong rồi add thêm widget new folder khác thì bị dính app lúc nãy . Mong bác chỉ e cách fix với