• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

tencha276

|Vẫn không download trên market được Langthang ah. toàn báo downloading thôi

việc backup từ các bản rom khác có ảnh hưởng đến chất lượng của Pin không nhỉ các bác?
ngoài ra việc move and rebuild Davik cache sang SD-Ext có ảnh hưởng j đến Pin ko ah?
Trong Battery monitor Widget của bản Stable mình xem thì lại thấy báo 161Ma (mình chưa cài j hết) còn của bản 18.2 chỉ có 60mA thôi, như vậy là bản Stable tốn pin hơn bản 18.2 ?
Thanks

Chỉnh sửa cuối:

nnq_mm

Stable ko edit theme dc phai ko cac bac. Ko chinh ban phim số, tin nhắn với thanh thông báo đc

demontoon_cz

Dùng Root Explorer hoặc chương trình nào cho phép truy cập vào /system/app trong điện thoại, copy file DSP Manager.apk vào đó
Hoặc tải file mình gửi ở trên, vào trong Recovery flash vào như flash ROM là được

Cài vào system/app rồi làm sao nữa hả bác .Em tách trong rom 12.1 laucher2.apk cài vào đó khởi động lại máy ko vào đc ,chỉ chờ ở màn hình chim cánh cụt. Tháo pin ra để một lúc rồi chạy lại là đc nhưng ko chạy đc laucher2
Vẫn kiên trì bản 12.1 vì thích tính ổn định

langthang262

Cài vào system/app rồi làm sao nữa hả bác .Em tách trong rom 12.1 laucher2.apk cài vào đó khởi động lại máy ko vào đc ,chỉ chờ ở màn hình chim cánh cụt. Tháo pin ra để một lúc rồi chạy lại là đc nhưng ko chạy đc laucher2
Vẫn kiên trì bản 12.1 vì thích tính ổn định

Hic hic, bạn copy cái Launcher làm gì????
Đang nói cái DSP cơ mà :(

gameland

MIUI + Sense Lockscreen + laucher pro + lpsense clasic + LPsense UI 3.0 -> ROM sense 3.0 gần giống nhất nhưng siêu nhẹ các bác nhỉ!

langthang262

MIUI + Sense Lockscreen + laucher pro + lpsense clasic + LPsense UI 3.0 -> ROM sense 3.0 gần giống nhất nhưng siêu nhẹ các bác nhỉ!

Bạn cho mình link mấy cái Launcher Pro .... Sense 3 nhé, mình thử build vào 1 bản MIUI Sense 3 xem thế nào :)

young_nino

bác langthang cho em hỏi nếu em chay ROM HD2_NDT_MIUI_Stable_V1.0_MAGLDR thì có sẵn auto app2sd ko ? có tích hợp Swap and Dalvik cache on SD EXT ko?
Có cần chay lai A2SD+ Script for Stalbe Version 1.0 ko ?
thanks bác !!!

Chỉnh sửa cuối:
Internet Passthrough trên MIUI

Chào các bác, theo yêu cầu của bác langthang mình xin report lại chi tiết các bước mình đã làm để chạy internet passthrough trên chính bản ROM MIUI stable 1.0 của bác ấy.
Bản quyền của bác nguyenh nhé:

Bước 1: cài đầy đủ 2 phần mềm Wired tether và GScript Lite từ link:

Bước 2: cài 2 driver sau:

Bước 3: chạy Wired Tether trên HD2, cắm cáp USB vào máy tính. Bấm Start, máy sẽ nhận ra thêm một kết nối nữa. Setup cho kết nối mới theo như hình:

với kết nối LAN của máy tính thì set như sau:

Bước 4: mở GScript Elite. Bấm menu/ Add script. Chọn mục Needs SU? rồi gõ đoạn code bên dưới vào:
ifconfig rmnet0 down
ifconfig usb0 up
route add default gw 172.20.23.253 dev usb0
setprop net.dns1 8.8.8.8
Save lại.

===========================================================
Hình ảnh khi chạy cho các bác dễ hình dung:

Chạy Wired Tether

Mở GScript và chọn Script vừa tạo

Chạy Script:

Chạy thử web:

Khi muốn tắt thì các bác kéo Notification bar xuống chọn Wired Tether rồi bấm Stop. Trong khi đang dùng internet passthrough thì Droid Explorer ko detect thấy HD2 nhé.

P/s: các bác có thể mở rộng việc dùng internet passthrough để biến HD2 thành webcam chat skype, yahoo các loại :D
Các game của Gameloft đòi download data chỉ với Wifi nên internet passthrough không đáp ứng được việc download data game nha.

htthinh20

BÁc langthang ui...bản rôm sau bác cho cái internet passthrough này vào lun nha...cái này hay và tiện dụng nữa...:D

langthang262

Version 19.0:
+ Cập nhật bản MIUI 1.7.15 mới nhất
+ Tiếng Anh đầy đủ (chưa có Tiếng Việt)
+ Hỗ trợ FM
+ Giao diện có nhiều cải tiến lớn, rất đẹp
+ Cập nhật lại A2SD+ script, không còn bị lỗi ứng dụng khi reboot lại Phone
+ Tối ưu hệ thống, làm ROM nhẹ hơn
+ Thêm Maket mới nhất

myGenio

Version 19.0 nhìn thật ấn tượng, đẹp thật nhưng minh bị bịnh rồi, tiếc chút. thank for great job.

easyipro

Bản stable v1.0 mình cực kết vì pin ko nóng giao diện miui đẹp ...nhưng mình dùng ngày thứ 3 thấy lỗi nghe cuộc gọi đến thỉnh thoảng có cuộc bắt máy tính phút rồi nhưng ko có tiếng gì hết.sạc pin mà có.cuộc gọi đến bị treo máy và phát ra âm thanh rè rè.

tranhuy80

Bác langthang ơi bản [ROM NDT MIUI DEVELOPMENT V19.0 CLK] download không được? Bác up thêm sang host khác nhé ! ROM bác quá đỉnh lại có nhiều cải tiến,Thank bác !