• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

langthang262

bác ơi sao bác không cho len mediafire cho dễ down máy cái linh này lởm quá em down 2 3 ngày mà không .. dơn toan 3 4 tiếng ... chết nản luôn ... bác cập nhật linh mediafire cho anh em dễ down dc không bác

Có link mediafire trên bài 1 cho bản V20.0 mà

viplamjnh

nhưng bản v20 không có tiếng việt ... sr emn wen mất không nói rõ là bản 19,2 ... em đang cần bản 19.2 :(( mà down hoài không được ... bác up date mediafire 19.2 cho em được không cảm ơn bác nhìu

anhtranghb

mình có tình trạng khi xài 19.0 mình dùng MIUI backup, back up lại ứng dụng này nọ, sau đó cài 20.0 lên rồi restore lại hết app và data, nhưng sau đó mình vào trong ứng dụng mình chọn 1 app nào đó ví dụ như angry bird chẳng hạn chọn move to sd card, nhưng không move được nó báo lỗi là không move được vì thiếu dung lượng, trong khi thẻ nhớ còn 3gb hơn, mình uninstall angry bird rồi cài lại thì move bình thường, có ai biết lỗi này fix sao không, tại không muốn mỗi lần cài rom lại phải cài app từ đầu.

viplamjnh

bác có thể giúp em cho em xin linh mediafire 19.2 duoc không bác em đang cần gấp lắm hu hu cảm ơn bác nhiều

langthang262

bác có thể giúp em cho em xin linh mediafire 19.2 duoc không bác em đang cần gấp lắm hu hu cảm ơn bác nhiều

Bản này có đến 3 link download mà, bạn thử hết chưa.
Hoặc đọc lại mấy trang trước hình như có người upload sang trang khác rồi đấy

langthang262

mình có tình trạng khi xài 19.0 mình dùng MIUI backup, back up lại ứng dụng này nọ, sau đó cài 20.0 lên rồi restore lại hết app và data, nhưng sau đó mình vào trong ứng dụng mình chọn 1 app nào đó ví dụ như angry bird chẳng hạn chọn move to sd card, nhưng không move được nó báo lỗi là không move được vì thiếu dung lượng, trong khi thẻ nhớ còn 3gb hơn, mình uninstall angry bird rồi cài lại thì move bình thường, có ai biết lỗi này fix sao không, tại không muốn mỗi lần cài rom lại phải cài app từ đầu.
ROM hỗ trợ chuyển App sang phân vùng EXT tự động nên nếu thẻ nhớ bạn đã phân vùng rồi thì không cần làm bằng tay thế đâu nhé

thovu80

Bác langthang có bản MIUI weather HD không?em xem trên mạng thấy đẹp quá mà nó không có support cho Việt Nam.

handsomedn

Cái bản MIUI này dùng mượt thật nhưng langthang cho mình hỏi sao mục nhắn tin sms mình chỉnh chế độ rung cho bàn phím khi nhắn tin kg được vậy nhỉ? Bản V19.2 cũng bị lỗi này ichang bản V20.0.
Thanks for readed

tuaneti

Cái bản MIUI này dùng mượt thật nhưng langthang cho mình hỏi sao mục nhắn tin sms mình chỉnh chế độ rung cho bàn phím khi nhắn tin kg được vậy nhỉ? Bản V19.2 cũng bị lỗi này ichang bản V20.0.
Thanks for readed

Thay soft phím khác rùi chỉnh rung xem sao. Vd : gotiengviet !

anhtranghb

mình có cái thắc mắc nữa là sau khi restore bằng MIUI backup thì có vài soft như angry bird, cut the rope ... không chạy được không biết bạn có biết lý do và cách khắc phục không

BboyRong

mình có cái thắc mắc nữa là sau khi restore bằng MIUI backup thì có vài soft như angry bird, cut the rope ... không chạy được không biết bạn có biết lý do và cách khắc phục không
từ trc đến giờ mình chưa bị hiện tượng này...chắc lúc bạn backup bị lỗi rồi...thử xóa file lỗi đó đi backup lại....

toan2005

Các bạn cho hỏi, bản ROM này sử dụng có hao pin ko? Chứ mấy bản trước hao pin quá!

banxaydung

Xin hỏi bản 20 và 19.2 nhược điểm âm lượng đã được cải thiện chưa? mình đang dùng bản 18.2 rất ổn, ngại up vì sợ mất các bản game, cài lại mất thời gian lắm

huytl81

Hi vọng bác langthang cải thiện âm lượng loa ngoài sớm.
Mọi thứ khác hoạt động đều ok hết.
Cảm ơn bác nhiều.

ranmoi

Xin hỏi bản 20 và 19.2 nhược điểm âm lượng đã được cải thiện chưa? mình đang dùng bản 18.2 rất ổn, ngại up vì sợ mất các bản game, cài lại mất thời gian lắm

Sao bạn không dùng tool Backup có trong MIUI ấy. Chỉ cần không quá 15' là như trước khi up ROM!

cac bao cho e hoi co the thay doi cach de nhan cuoc goi k vay.bac LANGTHANG co the cho phan mem do vao ban Rom duoc k ah.thak bac nhiu

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

Last edited by a moderator:

levietcuong08

các bản room gần đây , hao pin quá , anh ơi .
Rất mong bác langthang quan tâm đến vấn đề này .

langthang262

các bản room gần đây , hao pin quá , anh ơi .
Rất mong bác langthang quan tâm đến vấn đề này .

Bạn thử cài mới lại hoàn toàn xem, mình test không hề bị hao pin hơn các bản trước nhé, đặc biệt bản V19.2 rất tiết kiệm Pin (nhiều bạn có cùng kết quả)