• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

thangld69

các bản room gần đây , hao pin quá , anh ơi .
Rất mong bác langthang quan tâm đến vấn đề này .

Mình thấy pin rất ổn. Từ 8h sáng đến 1h chiều, nghe gọi khoảng 3 cuộc, nhắn tin chừng 5 nhát, hao 0.5%, tuyệt nhất trong các ROM Android mình đã xài qua (không nhiều lắm).

Azzura

Mình thấy pin rất ổn. Từ 8h sáng đến 1h chiều, nghe gọi khoảng 3 cuộc, nhắn tin chừng 5 nhát, hao 0.5%, tuyệt nhất trong các ROM Android mình đã xài qua (không nhiều lắm).

Hao 0.5%, bác chém ghê quá :)
Để stand by thì 2h cũng đi 1% pin rồi :)

Azzura

5% mà làm từng đó việc cũng ngon lắm rồi, em đang dùng bản Stable của bác nhưng pin cũng ko được như thế (em nghĩ bản Stable thì pin nó sẽ ok hơn đúng ko nhỉ :D) Sắp có bản Stable V2.0 chưa bác?

hardtrack

Mình ớp nhiều lần nhưng thực tế mấy bản sau có hao pin hơn thật , tuy nhiên cũng có thể cần phải làm thêm động tác gì ở recovery mode như bạn nào nói để full pin rồi wipe battery cache xem sao. Mềnh thử test cái coi có hơn gì ko.
Hoặc cũng có thể lúc mình trước khi up ROM mấy lần gần đây đều wipe battery cache nên có thể bị lỗi chút.

banxaydung

Ngoài lề chút, mong bạn bỏ qua cho, trước mua con Desise cho vợ nhưng trước nhờ thằng ku cài hộ cái MIUI cho nó, mình muốn nâng cấp như bản 19.2 của bác langthang262, bác có thể giúp mình đường link bản cài cho desise ko? Để mình cài cho vợ, thanks

langthang262

Ngoài lề chút, mong bạn bỏ qua cho, trước mua con Desise cho vợ nhưng trước nhờ thằng ku cài hộ cái MIUI cho nó, mình muốn nâng cấp như bản 19.2 của bác langthang262, bác có thể giúp mình đường link bản cài cho desise ko? Để mình cài cho vợ, thanks

Hic hic, mình có làm ROM cho desire đâu (vì không có máy) nhưng bạn có thể xem topic này:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=957291
Sau khi cài thì cài thêm bản Multilang là có tiếng Việt nhé

langthang262

New lockscreen
attachment.php

http://www.mediafire.com/?z2dnh5d2o32wjcs

hardtrack

Nể cái thèng MIU này thật , khoái nhất là thay đổi các loại lockscreen. Iu thế ko biết he he

langthang262

cái rom này cái gì cũng ok ... cái không ok nhất là ... giống iOS

Cài Launcher nào khác mà bạn thích vào là OK.

Sẽ có 1 bản đặc biệt giống iOS 100% từ lockscreen đến icon, giao diện, font và keyboard :D, mọi người chuẩn bị test nhé

titanlys

Sẽ có 1 bản đặc biệt giống iOS 100% từ lockscreen đến icon, giao diện, font và keyboard :D, mọi người chuẩn bị test nhé
Chừng nào ra vậy anh...hé lộ thông tin trước đi :D.....humbwuax em cài theme IOs 5 trên xda vào hù thằng bạn mà chwua có giống tại còn cái keyboard :( với font,......ra sớm nhé anh :D

thangld69

Cài Launcher nào khác mà bạn thích vào là OK.

Mình không phải anti-apple, vì vẫn xài iPad và Macbook, nhưng vẫn nghĩ Android là Andrid, non winmo, non wp7, non iOS... Hehehe, sẽ không chơi bản ROM này.

Mình hỏi thêm chút: Với 1 bản ROM, 1 phương thưc cài đặt, mình có thể cài đặt trên 2 thẻ nhớ để phòng khi có hỏng hóc gì ở 1 thẻ, nhét thẻ kia vô chạy ngay, không lo bị động khi không máy móc gì bên mình?

quachtuyen

Các bác có ai thử giống mình không :
Mình cài HD2 NDT MIUI STABLE VERSION 1.0
cài thêm Chainfire3D.Pro.v28 (install các driver của nó)
và SD-Booster 1.5.2 set thành 1024 (mặc định là 128)
Sao mà chạy mượt khủng khiếp thế không biết , bác nào thử nghiệm thì mình up lên đây rồi http://www.mediafire.com/?6qefhc78uq5opp6
Trải nghiệm thử đi các bác. đã lắm

nguyenducthang

bro cho em hỏi bản 20.2 có tiêng việt không? sao em xài máy bản miui lúc mở khoá toàn bị delay 2s. có bro nào bị giống em không? thanks các bro đã chỉ giáo