• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

AK47_CCCP

Bản 25, đã làm sạch các bươc chuẩn bị, up rom, đên màn bootscreen hình con robot là đứng im luôn! sao vậy nhỉ

acrox84

khổ bác langthang, mỗi lần có bản build mới phải làm 2 bản ROM cho MAGLDR và cLK,
mình thấy bản cLK lợi hơn, có thể sạc khi tắt máy, định hỏi ý kiến mấy bác là có nên ưu tiên làm cLK không?
nếu ưu tiên 1 bản ROM thì tiện cho bác langthang hơn. Có thể ưu tiên bản cLK rồi có kernel chuyển về MAG hay chỉ làm một bản cLK thôi.
hoặc ngược lại như bây giờ :)

yongmei

bạn giúp mình chỉ mình cách cài thử dc ko bạn mình ko rành cái này lắm cho mình hổi luôn nghe noi cài T29 rất có hại cho máy như vậy có đúng ko ???
cu lam dung nhu huong dan di ban ko sao dau. Minh cug moi task29 xong,fai noi la may chay on dinh va nhanh hon han. Sory mod minh on bangdien thoai.

nnq_mm

khổ bác langthang, mỗi lần có bản build mới phải làm 2 bản ROM cho MAGLDR và cLK,
mình thấy bản cLK lợi hơn, có thể sạc khi tắt máy, định hỏi ý kiến mấy bác là có nên ưu tiên làm cLK không?
nếu ưu tiên 1 bản ROM thì tiện cho bác langthang hơn. Có thể ưu tiên bản cLK rồi có kernel chuyển về MAG hay chỉ làm một bản cLK thôi.

máy anh giờ làm được rồi dùng để chạy wp7, còn mercedess clk thì không chạy wp7 được :))
Có tin hay ho là sắp chiến mango được rồi đấy, chỉ chờ fix phần đọc thẻ nhớ thôi

xài máy đã lâu như mình chưa bao giờ biết task 29 với clk là gì cả vì... ko cần thiết phải làm thế

ngocphuoc

chỉ tính cái lợi cho riêng mình còn người khác ai chết mạc ai. bạn nên tôn trọng tinh thần vì cộng đồng của bác langthang chư!

fogprince

bác langthang cho mình hỏi mình mới mua cục pin dung lượng 1600mAh của JSC, nhưng khi lắp vào máy chạy ROM này chỉ nhận có 1230 mAh giống pin gốc thôi, có cách nào cho nó nhận dc dung lượng thật của pin ko?

acrox84

đọc kỹ giùm đi bác, tôi hỏi ý kiến thôi, chứ mỗi bản mới đều build cả 2 loại vậy thì cực người làm
nên tôi thấy làm 1 loại được rồi, cứ flash đi flash lại hoài, khả năng teo luôn con HD2 của bác chủ
loại nào cũng đc, có cái nào xài cái đó, không đóng góp chứ dám đòi hỏi gì ><

langthang262

Từ bản sau sẽ lại làm 2 bản MAGLDR và cLK riêng :)
Làm 2 bản riêng sẽ mất thời gian gấp đôi, do sau khi làm xong sẽ phải cài thử vào máy mình test lần lượt cả 2 bản, ngày nào cũng flash 5-7 lần không biết khi nào thì nó die đây

dthungpro

Làm 2 bản riêng sẽ mất thời gian gấp đôi, do sau khi làm xong sẽ phải cài thử vào máy mình test lần lượt cả 2 bản, ngày nào cũng flash 5-7 lần không biết khi nào thì nó die đây
\
thế thì hơi vất vả nhưng 1 bản mà flash clk mình làm hoài bị treo ko à,phải về lại 24.2 bác cố gắng làm 2 bản cho anh em nha.thank

thangld69

Cảm ơn tấm lòng hào hiệp của bạn. Hehehehe, die con này bày con khác. Nói vui, chứ mình nghĩ nên có cái link donate đầu bài để anh em chia sẻ...
P/S: Đã vọc cái Boot Animation Creator... Hi vọng vài hôm nữa là thành... nhân!

minhdang125

bác langthang ơi cho em hỏi sao cài gameloft không được.bản này có chia thẻ không hả bác.em không sử dụng a2sd được

Chỉnh sửa cuối:

thangld69

bác langthang ơi cho em hỏi sao cài gameloft không được.bản này có chia thẻ không hả bác.em không sử dụng a2sd được

Các bản Miui của Langthang, mình đều chia thẻ (dù thực sự là không cần thiết). Cách chia thẻ đơn giản, dùng Recovery (khởi động máy ấn giữ nút home), chọn Advanced/Partion SD... Thường mình chọn phân vùng này 512Mb. Cứ để dành ngộ nhỡ cần thêm game, app gì bự bự tài nguyên.

minhdang125

Các bản Miui của Langthang, mình đều chia thẻ (dù thực sự là không cần thiết). Cách chia thẻ đơn giản, dùng Recovery (khởi động máy ấn giữ nút home), chọn Advanced/Partion SD... Thường mình chọn phân vùng này 512Mb. Cứ để dành ngộ nhỡ cần thêm game, app gì bự bự tài nguyên.
.cám ơn bạn còn về gameloft thì sao nó bảo down data hoài mà mình đã chép data vào thẻ rồi

monky113

cu lam dung nhu huong dan di ban ko sao dau. Minh cug moi task29 xong,fai noi la may chay on dinh va nhanh hon han. Sory mod minh on bangdien thoai.

potay mình đã cố thử cài theo từng bước như bạn chj nhưng có vẻ vô vọng ...... tới lúc t29 thì no cứ 0% làm hoài .... thử cài CLK cũng đứng ở 0% ....... nguyên cả buổi trưa điên cái đầu ..... hayza sao mình kém thế ....chán

dragulia1

Bản 25.1 nhìn rất đẹp, chỉ có điều ghi âm cuộc gọi nghe nhỏ quá, có cách nào cho nó lớn lên không bác langthang?

thangld69

potay mình đã cố thử cài theo từng bước như bạn chj nhưng có vẻ vô vọng ...... tới lúc t29 thì no cứ 0% làm hoài .... thử cài CLK cũng đứng ở 0% ....... nguyên cả buổi trưa điên cái đầu ..... hayza sao mình kém thế ....chán
.
Bạn kiểm tra lại cáp kết nối đi.

lyakhoi

bản 24.0 chạy tốt quá nên chưa muốn thử các bản mới hơn, mà sao các bác cứ phải tk29 nhỉ, em cài ad & wp rất nhiều rồi nhưng chưa bao giờ phải tk29 và cũng chưa có ý định tk29, vì mọi bản chạy đều đúng theo các nhà sản xuất