• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

cvulam

Bác langthang262 cho e hỏi bản rom này của bác HD2_NDT_MIUI_GINGER_DEVELOPMENT_V24.2_MAGLDR_iOS có cách nào lưu được số liên lạc trên sim không vậy bác ?

nnq_mm

bản 24.0 chạy tốt quá nên chưa muốn thử các bản mới hơn, mà sao các bác cứ phải tk29 nhỉ, em cài ad & wp rất nhiều rồi nhưng chưa bao giờ phải tk29 và cũng chưa có ý định tk29, vì mọi bản chạy đều đúng theo các nhà sản xuất

giống mềnh

ko tk29 vì thấy... ko cần thiết phải làm thế, cứ tk29 hoài coi chừng nhanh hỏng máy hơn vì đụng tới rom mà lị (nghĩ thế, ko biết có đúng ko)

nếu bạn nào ko cần cài nhiều soft nặng, ko cần chia thẻ, máy chỉ chạy trên nand, đảm bảo chạy như gió luôn. thực ra với miui, 200mb cho rom và 200mb cho soft là khá đủ, chỉ có mấy cái sense thì ko đủ thôi, mềnh nghĩ thế) kk

thangld69

giống mềnh

ko tk29 vì thấy... ko cần thiết phải làm thế, cứ tk29 hoài coi chừng nhanh hỏng máy hơn vì đụng tới rom mà lị (nghĩ thế, ko biết có đúng ko)

nếu bạn nào ko cần cài nhiều soft nặng, ko cần chia thẻ, máy chỉ chạy trên nand, đảm bảo chạy như gió luôn. thực ra với miui, 200mb cho rom và 200mb cho soft là khá đủ, chỉ có mấy cái sense thì ko đủ thôi, mềnh nghĩ thế) kk

Có 2 ly do để tôi Task 29:
1. Bảo đảm bộ nhớ máy sạch (nếu bạn chỉ xài 1 dòng ROM duy nhất thì có thể không cần).
2. Bảo đảm khi cài mới nếu phát sinh lỗi, thì loại trừ được lỗi không phải do internal chưa sạch.

Ngoài ra, nếu bạn đã từng partition thẻ nhớ, cứ thử đi, nếu không task 29 và xài một dòng ROM khác, bạn sẽ thấy những tàn dư của ROM cũ nó hành hạ thế nào.

Tôi không giỏi về IT, nhưng quan điểm Task 29 đụng tới ROM là SAI. Task29 chỉ để làm sạch bộ nhớ máy chứ không liên quan gì tới ROM.

Chỉnh sửa cuối:

langthang262

Có 2 ly do để tôi Task 29:
1. Bảo đảm bộ nhớ máy sạch (nếu bạn chỉ xài 1 dòng ROM duy nhất thì có thể không cần).
2. Bảo đảm khi cài mới nếu phát sinh lỗi, thì loại trừ được lỗi không phải do internal chưa sạch.

Ngoài ra, nếu bạn đã từng partition thẻ nhớ, cứ thử đi, nếu không task 29 và xài một dòng ROM khác, bạn sẽ thấy những tàn dư của ROM cũ nó hành hạ thế nào.

Tôi không giỏi về IT, nhưng quan điểm Task 29 đụng tới ROM là SAI. Task29 chỉ để làm sạch bộ nhớ máy chứ không liên quan gì tới ROM.
Task29 nó như là mình format lại toàn bộ bộ nhớ trong của máy (NAND), nếu bạn nào dùng phân vùng EXT thì vẫn phải wipe data nhé vì data nằm trên phân vùng EXT của thẻ nhớ, task 29 chỉ xoá NAND thôi

thangld69

Task29 nó như là mình format lại toàn bộ bộ nhớ trong của máy (NAND), nếu bạn nào dùng phân vùng EXT thì vẫn phải wipe data nhé vì data nằm trên phân vùng EXT của thẻ nhớ, task 29 chỉ xoá NAND thôi

Đúng vậy. Đoạn đó tôi viết ko đúng.

thangloi8687

Máy mình bị hiện tượng khi mình nt đi và có người nt lại thì ngay lập tức máy bị khởi động lại. Mình dùng bản 25.1 và trình sms mặc định của máy. Có ai bị hiện tượng này ko vậy :-?

dangh5

các bác cho e hỏi, có chỗ nào chỉnh giới hạn cuộc gọi không? vd gọi 9' thì tự động ngắt ko vậy, thank!!

khang_bk

Bàn 2.52 Stock này mình vừa cài vào, chọn ngôn ngữ tiếng việt thì bị lỗi font toàn bộ. Hic.

bonmat8888

dạo này chỉ còn mỗi langthang262 làm rom Android cho HD2 thui nhỉ. Cám ơn langthang262 nhiều

tranhuy80

Bản ROM [HD2_NDT_MIUI_GINGER_DEVELOPMENT_V25.2SE_cLK_Honeyc omb] bị lỗi Font tiếng việt rồi langthang ơi! Bác langthang xem lại nhé!

myGenio

bác chủ giải thích giúp tại sao có một số rom khi chạy ứng dụng Map google thì nó hỏi tải bản đồ,( vd mình ở Nga thì nó bắt tải khoảng 350mb) một số rom thì ko thấy chỗ nào tải bản đồ là sao, bn rom mới nhất 25.2 SE này cũng vậy ko thấy chổ nào tải bản đồ, cho nên ko sd dc Navigation.

ver này lỗi font viet rồi.

Chỉnh sửa cuối:

hungweb

HD2_NDT_MIUI_GINGER_DEVELOPMENT_V25.2SE_MAGLDR_Sen se---Mirror
Hí hửng update lên nhưng cũng bị lỗi font tiếng việt :|. Hi vọng sớm fix

AK47_CCCP

Thêm 1 ý nữa : call mặc định cũng bị thế này ! đã làm sạch cài mới hoàn toàn vẫn bị.

AK47_CCCP

Task29 cao hơn format nhé ! nó chỉ thấp hơn lệnh Fdisk chút thôi, với chip flash theo quan điểm của mình thì hạn chế Task ( có máy ko việc j, nhưng cũng có máy có vấn đề) . Nếu cùng 1 ver Rom thì ko nhất thiết cứ phải Tát hai chín làm j !
Thank bác Langthang 1