• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

hien1982

nhưng vấn đề bản 24.2 là khi bật data để vào 3g thì không dùng được chỉ dùng mỗi wifi thôi ah, còn bản 25.2 thích thật nhưng wifi báo lỗi optaning IP adresse không ai chỉ cách khắc phục nên cũng cho nó nghỉ luôn giờ đang kiếm nguồn khác hoặc bản rom khác thay thế đấy a
mình dùng 3g bình thường mà, ko biết máy bạn có bị lỗi gì không?

hien1982

phải nói bản 24.2 của bác langthang mình cố tìm ra lỗi mà ko thấy, 3g sử dụng bình thường nha các bạn

bobby09120

mình dùng 3g bình thường mà, ko biết máy bạn có bị lỗi gì không?
máy chẳng vấn đề khi cài bản rom khác bác ah thế mới lạ, còn bản 25.2 thì em bó tay với cái optaning IP ảdresse rồi ah

easyipro

Bạn muốn tải 1 bản ROM (MAGLD hay cLK) thì nên xem bài 1 đầu trang, bỏ 1 chút thời gian đọc và dò, sẽ thấy link. Còn tự nhiên phang ngang vô và thấy 1 cái link nào đó rồi vội vã tải về, sẽ có thêm 1.001 dấu hỏi cho bạn lận đó.
Quả thật là ko nhìn thấy đâu luôn link cLK bản stable 2.1 đâu mình theo chủ đề này từ bản 16 đến v23 đang sài v23 giờ muốn chạy thử bản stable 2.1 mà ko thấy link đâu

HD2 NDT MIUI STABLE VERSION 2.1
(Bản ổn định, tích hợp các thành phần hoạt động tốt trên bản Development, cập nhật hàng tháng)

Download links:
Version 2.1 Multilang (27-August):
HD2_NDT_MIUI_GINGER_STABLE_V2.1_MAGLDR-----Mirror
For cLK user:
Flash MAGLDR version then flash cLK_ppp_tytung_r11_charan_for_NDT_MIUI.zip before first boot

concuarangme

Các bạn chỉ mình cách sắp xếp icon theo thứ tự ABC trong launcher MIUI thì làm sao nhỉ, mình thấy phải di chuyển từng icon hok ah, như thế mất thời gian wá, mới dùng rom MIUI nên chưa rành cách sử dụng lắm.

hien1982

vậy à, ban.thử cài games Spiderman or Asphalt 6 có dc ko nhé.
mình sẽ thử cài xem sao, dù mình cũng ko thích chơi game cho mấy, chỉ thích vọc máy thôi, hihi... đang đợi bản rom fix của bác langthang đây, chắc bác ấy đang đau đầu vì hình như bản rom mới MUIU của bác ấy còn quá nhiều vấn đề để hoàn thiện, vì là mới nên cũng ko tránh khỏi fix, cố lên nhé bác langthang, dù sao cũng thanks bác!

hien1982

máy chẳng vấn đề khi cài bản rom khác bác ah thế mới lạ, còn bản 25.2 thì em bó tay với cái optaning IP ảdresse rồi ah
chắc có lẻ bạn quên chọn mạng 3g để sử dụng rồi, bạn sử download trên market quick setting để hộ trợ thêm, click chọn mục 3g rồi click chọn mạng thử xem, mình dùng 3g bình thường

hien1982

vậy à, ban.thử cài games Spiderman or Asphalt 6 có dc ko nhé.
ối bác này chơi mình ko, down về cài bình thường và chơi bình thường, làm mình phải remove ra vì mình ko thích chơi game cho lắm, hihi..l

kinhdoanh8984

Bác Langthang làm ơn nghiên cứu xem lỗi view lại đoạn video vừa rec lại xong sao toàn bị bé tý vậy. Mình đã làm các kiểu rồi mà không được, mà hiện tượng này thấy cũng có mấy bác bị giống mình rồi..!!. cảm ơn rất nhiều!

langthang262

Bác Langthang làm ơn nghiên cứu xem lỗi view lại đoạn video vừa rec lại xong sao toàn bị bé tý vậy. Mình đã làm các kiểu rồi mà không được, mà hiện tượng này thấy cũng có mấy bác bị giống mình rồi..!!. cảm ơn rất nhiều!
Quay ngang máy ra quay thì sẽ bình thường, ngoài ra xem cài đặt quay phim chuẩn chưa

boredom293

mình cài cái fix lỗi font vào thì bị mất biểu tượng pin ở cái thanh trên cùng, có cách nào hiện lại ko hả các bạn? thêm nữa là từ trc đến h mình cài các bản Miui đều ko dùng dc cái cảm ứng chuyển động (để xoay máy khi nt, vào web hay chơi máy game có motion sensor), lúc đầu nghĩ do phần cứng nhưng cài lại WM thì vẫn bt. Có bạn nào bị lỗi Motion sensor giống mình ko? :(

acrox84

bác langthang có rảnh thì làm 1 bản chuẩn clk 2.1 đi (ngại up thêm cái kernel clK do tâm lý)
mình đang xài bản 1.1 cả tháng nay thấy rất ổn nên chỉ đợi thêm bản stable này thôi, thanks nhiều!

fogprince

bản V26 dựa trên MIUI 1.9.2 bị lỗi brightness mỗi lần chuyển toggles bi tối màn hình ko dùng auto brightness dc fai chỉnh manual. Bác langthang có thể chỉ cách khắc phục dc ko, thanks

mrthank86

Các bác ơi, em up bản mới 25 hay 26 toàn bị lỗi font tiếng việt, giúp em với, em gà quá :((

ranmoi

mình cài cái fix lỗi font vào thì bị mất biểu tượng pin ở cái thanh trên cùng, có cách nào hiện lại ko hả các bạn?

Mình cũng bị như vậy? Hướng dẫ cách fix đi bác langthang !!!

Với lại kiểu Lock Screen "quạt" bị bác langthang bỏ luôn à?

langthang262

bản V26 dựa trên MIUI 1.9.2 bị lỗi brightness mỗi lần chuyển toggles bi tối màn hình ko dùng auto brightness dc fai chỉnh manual. Bác langthang có thể chỉ cách khắc phục dc ko, thanks
Bạn ấn vào Brightness để kích hoạt lại, nó bị tự động disable, lỗi này là do bản ROM MIUI 1.9.2 gốc bị lỗi