• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

tuanngoc1980

Bác chủ tôpic ra ROM liên tục thật update ko kịp, bản ROM của bác dùng rất hài lòng, con HD2 của em chạy Benchmark ăn đứt cả Galaxy S và Optimus Black của mấy ông cơ quan, được biết HD2 vốn được thiết kế nguyên bản WM6.5 nay dùng ROM cook mà Benchmark ăn đứt các model ra đời sau đến gần 2 năm các ông ấy tròn cả mắt hehe.
Một lần nữa cám ơn bác chủ topic về bản ROM này. Em mới tập toẹ Android thôi cũng định sắm em Galaxy S2 cho nó máu nhưng với HD2 + Rom của bác em tạm thời delay vô thời hạn việc đầu tư GS2 vì bây giờ đang hài lòng với Android của bác rồi ==> newbie mà

khang_bk

Ặc mình cài bình thường tất cả các bản khác. Sao đến bản này cài mất vài giây. Cài đặt mà chạy vèo phát xong. Sau thì dừng ở GO GO GO !

Đã thử cài lại bản 27.0 và 24.2 vẫn vậy ... Hic

PS: Lần đầu bị vây. Vừa mượn tạm cái thẻ nhớ khác copy vào đó cài lại bình thường. Cài đặt thì phải chạy chậm chậm chứ trước nhanh quá nên mình nghĩ cài đặt lỗi. Chắc do cái thẻ nhớ bị làm sao. Thót tim ^^

Đang restore lại !

^^

Chỉnh sửa cuối:
Bác chủ tôpic ra ROM liên tục thật update ko kịp, bản ROM của bác dùng rất hài lòng, con HD2 của em chạy Benchmark ăn đứt cả Galaxy S và Optimus Black của mấy ông cơ quan, được biết HD2 vốn được thiết kế nguyên bản WM6.5 nay dùng ROM cook mà Benchmark ăn đứt các model ra đời sau đến gần 2 năm các ông ấy tròn cả mắt hehe.
Một lần nữa cám ơn bác chủ topic về bản ROM này. Em mới tập toẹ Android thôi cũng định sắm em Galaxy S2 cho nó máu nhưng với HD2 + Rom của bác em tạm thời delay vô thời hạn việc đầu tư GS2 vì bây giờ đang hài lòng với Android của bác rồi ==> newbie mà
Cái benchmark xem tham khảo thôi, ko có ý nghĩa lắm khi so sánh tốc độ đâu bác.
Test bằng game sẽ chính xác hơn, HD2 đọ đồ hoạ ko lại thằng Galaxy S chứ chưa nói đến S2.

KCTV

Vừa cài xong bản V27.1, nhìn rất đẹp và mượt, tuy nhiên chưa restore được vì bị treo liên tục, không biết sao nữa

tretoday85

Trời, đập cái đt vô mặt mấy thằng tiệm đi, flash cái máy mà nó lấy 500k. Nếu ở TPHCM thì đem qua mình cài giúp cho. Free luôn, ngại thì ly cafe vỉa hè cũng được
gì mà xung dữ hì ngu một lần đắt thật nào có biết gì nhiều đâu bây giờ mới đỡ một tí bạn à tự cài ngon lành rồi đọc hướng dẫn của mấy bạn xù đầu đọc nhiều bài post quá nói thực người mói như mình đọc chả hiểu gì mấy chỉ ai va vấp rồi mới biết à mà còn cài phần mềm lên thẻ nhớ đã phân vùng mà không cần move to card là như nào nhỉ hay có soft nào không mình down trên market về cài thì nó sẽ cho lựa chọn cài vào máy hay thẻ nhỉ

AK47_CCCP

gì mà xung dữ hì ngu một lần đắt thật nào có biết gì nhiều đâu bây giờ mới đỡ một tí bạn à tự cài ngon lành rồi đọc hướng dẫn của mấy bạn xù đầu đọc nhiều bài post quá nói thực người mói như mình đọc chả hiểu gì mấy chỉ ai va vấp rồi mới biết à mà còn cài phần mềm lên thẻ nhớ đã phân vùng mà không cần move to card là như nào nhỉ hay có soft nào không mình down trên market về cài thì nó sẽ cho lựa chọn cài vào máy hay thẻ nhỉ

Lần sau cho mấy cái dấu chấm, dấu phẩy nhé bạn, đọc mệt hết cả hơi!
Mặc định cài nó sẽ nằm trên máy truóc !

tvp3004

lại bị ngón tay ma,up lại 27 vẫn bị nhưng ít hơn,để thử lên lại 27.1 no sòtf xem thế nào.

tvp3004

:D chưa cài soft vào thì vẫn chưa thấy hiện tượng j xảy ra,chắc do đụng phần mềm quá

tienden

Có cái app2sd kèm theo rom đó. Mình thì ko xài nó vì rom 1gb là dư rồi.

Anh em có ai quan tâm đến pin của HD2 không nhỉ? Mình thì quan tâm nó hàng đầu, sau đó đến speed. Khi test rom mới anh em hãy báo cáo tình trạng pin cho mọi người cùng biếtddeer lựa chọn. Mình thấy pin bản 27 và 27.1 không tốt lắm, nhanh hết

tretoday85

lại chấm fẩy ,cái app2sd thì mình không cần dùng, vì chạy ZDBOX ngon hơn nhiều hơn nữa nó chuyển nhưng còn bớt lại nhiều fết. chả có soft nào ,cho tuỳ chọn cài đặt vào thẻ hay vào máy tuy mình nhỉ .quên chưa chấm fẩy
còn pin thì mình thấy chạy máy liên tục tầm nửa ngày, bình thường vừa phải thì 1 ngày .nói chung là cần phải làm cái acquy đi kèm

Chỉnh sửa cuối:

dthungpro

Có cái app2sd kèm theo rom đó. Mình thì ko xài nó vì rom 1gb là dư rồi.

Anh em có ai quan tâm đến pin của HD2 không nhỉ? Mình thì quan tâm nó hàng đầu, sau đó đến speed. Khi test rom mới anh em hãy báo cáo tình trạng pin cho mọi người cùng biếtddeer lựa chọn. Mình thấy pin bản 27 và 27.1 không tốt lắm, nhanh hết
đúng thế.pin rất wan trọng

tretoday85

ấy vừa cài cái currenwiget nó báo của mình toàn 145 ma trở lên là thế nào nhỉ mình không rõ cho lắm

tvp3004

từ khi lên 27.1 liền bị ngón tay ma,up xuống,up lên đều ko hết,sáng giờ bị vài lần,chắc sắp phải thay cảm ứng quá

tienden

từ khi lên 27.1 liền bị ngón tay ma,up xuống,up lên đều ko hết,sáng giờ bị vài lần,chắc sắp phải thay cảm ứng quá
Bàn tay ma sao ta? mình chưa hiểu
Pin của bản 27.1 có vấn đề, mình để stand by 9 tiếng pin sụt mất 52% @_@
Mình mới làm lại cái 27.1 hồi tối, để từ 1h sáng tới giờ có 4% pin. lạ nhỉ, bạn cân pin bằng phần mềm có sẵn lại thử xem. Thấy pin cũng tạm ổn, lâu lâu có app bị FC

Bàn tay ma sao ta? mình chưa hiểu
Đó là hiện tượng mở khóa lúc được lúc không, hay đơ cảm ứng ở phía dưới màn hình cảm ứng nên gọi là "Ngón tay ma", lỗi này bên XDA là do các phím cứng ở dưới màn hình (nhất là phím Power) do bấm quá nhiều nên bị ảnh hưởng, thay phím hay vệ sinh lại sẽ hết.

tienden

Đó là hiện tượng mở khóa lúc được lúc không, hay đơ cảm ứng ở phía dưới màn hình cảm ứng nên gọi là "Ngón tay ma", lỗi này bên XDA là do các phím cứng ở dưới màn hình (nhất là phím Power) do bấm quá nhiều nên bị ảnh hưởng, thay phím hay vệ sinh lại sẽ hết.
à, vạy là do phím cứng chứ ko phải do rom