• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

KCTV

Bản 27.1 nói chung mượt, tốt, tuy nhiên Pin lại không tốt lắm, vào mạng hoặc down app thì máy nhanh hết pin, nóng nhanh.

chickenforce

Làm sao để test pin để biết được cường độ vậy anh em, dùng soft gì là chính xác nhất
tớ xài battery monitor, app mà bác langthang sử dụng trong mấy bản ROM trước í :) khoá màn hình pin hao 3-5mAh, nghe phone music thì khoảng 80-100 mAh. tắt GPS location, auto update...

tvp3004

Đó là hiện tượng mở khóa lúc được lúc không, hay đơ cảm ứng ở phía dưới màn hình cảm ứng nên gọi là "Ngón tay ma", lỗi này bên XDA là do các phím cứng ở dưới màn hình (nhất là phím Power) do bấm quá nhiều nên bị ảnh hưởng, thay phím hay vệ sinh lại sẽ hết.
cái của em thì unlock ok, chỉ bị 2 hàng trên cùng,icon thứ 2,lâu lâu tự chọn,rùi tự chạy lên chạy xuống,như có ai bấm rồi kéo lên xuống và chọn vậy. chứ lúc mở khóa thì ok

langthang262

Đang cần mua cái HDD Box dung lượng khoảng 500Gb đến 1Tb.
Bạn nào có biết chỗ nào bán rẻ + tốt tại HN giới thiệu mình cái :)

tienden

Góp ý cho langthang262 phiên bản sau :
1. Tích hợp T9 vietnamese trong dialer thì sẽ hoàn hảo hơn
2. Sủa lại chữ Gửi (trong rom là Gui) và Ảnh ( trong rom là anh) trong Gallery

tretoday85

tìm mỏi cả mắt . tình hình thế này hd2 thường , mình đang chạy rom a66_HD2_MIUI_1.2.11_ENG_v2a.zip . thấy giao diện như ip xấu . down bản HD2_NDT_GINGER_CM7_BASED_V15.0_MAGLDR ,về chép vào thẻ nhớ và cài đặt ok ,khi khởi động ,lên báo luôn nand kernel open fail. lại chạy lại bản cũ vậy ok thế là làm sao nhỉ
giờ các bạn cho mình xin rom cho hd2 thường nhé giao diện đẹp tí sence chẳng hạn và nhẹ thôi pin ổn
và mình hỏi luôn recovery thì update như nào down Recovery v4.0.1.4.rar có mỗi một file chẳng biết làm gì

bobby09120

sao bản 27.1 mình dùng titanium backup nó không root được nhỉ bản 2.61 dùng bình thường không biết lỗi do rom mới cập nhật hay do phần mềm free a ?

langthang262

cái FM không hoạt động bác ơi . đền flat nháy bố láo . gps cực chuẩn lúc lệch cả chục km
Bạn dùng bản nào?
Chú ý cách ăn nói nhé, lần sau sẽ bị xóa bài đấy.
Chưa ai thông báo các lỗi như bạn nói nên có thể bạn cài bị lỗi rồi.
Cài mới lại nhé

dragulia1

Vẫn còn bị lỗi khởi động lại, lâu lâu đang xem video online trên web tự nhiên tắt màn hình không lên lại phải reset. Chưa biết tại sao???

vanphong1

có vụ led nháy loạn xạ thật nhưng reboot là hết
GPS thì chưa có điều kiện test (vì nhà chui rúc trong hầm mà chẳng có time ra đứng ngoài trời)
TUy nhiên mình thấy bản này của bác langthang thật good, very good!
thank bác langthang nhiều nhé

KCTV

Bác Lang Thang cho mình xin cái lockscreen theo phong cách WP7 như bản 27.0 với.

minhdang125

bác lang thang ơi bản này thật tuyệt ,em cài gameloft ok hết.Nhưng mà pin mau hết quá thường khi mở ứng dụng pin>700mA bác fix lại nhé thanks bác

kakatoi

Bạn dùng bản nào?
Chú ý cách ăn nói nhé, lần sau sẽ bị xóa bài đấy.
Chưa ai thông báo các lỗi như bạn nói nên có thể bạn cài bị lỗi rồi.
Cài mới lại nhé
BÁc langthang cho mình hỏi có cách nào sử dụng được thanh trang thái của rom miui vào các rom khác không vậy. Mình dùng miui tính năng thì rất tuyệt nhưng nó không ổn định lắm mình dùng V27 CLk, thi thoang tự reset lại

hardtrack

BÁc langthang cho mình hỏi có cách nào sử dụng được thanh trang thái của rom miui vào các rom khác không vậy. Mình dùng miui tính năng thì rất tuyệt nhưng nó không ổn định lắm mình dùng V27 CLk, thi thoang tự reset lại

Mỗi bản có các thanh trạng thái khác nhau. Nếu bạn muốn thì phải mod lại nhưng dễ xảy ra lỗi lắm, còn mod ntn chắc bạn phải hỏi bác langthang vì nói chung là phức tạp 1 chút. Còn bản 27 Clk thì mình cũng chưa bao giờ bị lỗi thỉnh thoảng bị reset , bạn thử up lại xem sao

langthang262

Các thay đổi của bản MIUI 1.9.16:
System:

New account registration system (Added Nickname / handle support)
HD2 R12 Kernel update
DHD replaced with new Kernel optimisations
DesireZ replaced with new Kernel optimisations
Defy replaced with new Kernel optimisations, optimisation of SD card and Wi-Fi driver
Optimisation of system updates and music when no SD card is present, more unified style
Lock / Wake shortcut added for MI-Button
Optimisation of clearing user data / clear all data (Factory defaults)
Fix issue with Gmail settings, selecting some items leads to FC
Fix rating stars display problem for Market

Phone:

Adding call fails logging to call log
Optimisation of database
Fix lockscreen phone notification interface does not display missed call information
Fix USSD / MMI interface leads to unable to call issues
Fix pick up quieten ringer and flip to silence triggering incorrectly
Fix problem with Bluetooth device unable to answer first call when paired problem
Fix pop-up to answer incoming call problems when selecting headset devices
Fix call volume problems with HD2

Messaging:

Fix can’t send text messages to contact number with +86 (Overseas service)

Contacts:

Optimisation of import contacts to MIUI guide
Fix problem where contacts showed incorrect MiTalk account details for contacts
Fix abnormal issue with read-only contacts leading to FC

Themes:

Fix download theme without SD card, insert SD card cannot mount for migration of data problem
Fix replacement system notification sounds, the sound using the system to alert the application is not updated with new notification sound
Fix in some cases the “Current” ringtone label recurring problem

Camera:

Optimisation of camera shake detection time (Less than 5 seconds)
Open camera settings menu optimisation, if the shutter button takes pictures using hardware key the panel will disappear
Use of volume keys to optimise camera sounds has no effect
Fix Auto Focus issue and anti-shake causes camera to not respond leading to system restart
Fix issue switching to front facing camera duplicating “effect” when switching

Backup:

New interface for Cloud backup results and details
Fix removal of local copy of application during off-screen lead-free response questions
Fix inconsistency in Cloud backup progress indicator

Superuser:

Pop up optimisation tips / reminders for Root privileges

File Explorer:

Optimised remote FTP management, fixes for notifications as well.

Compass:

Beginner guide tips added

E-mail:

E-mail interface optimisation, new compose, and search message body interface

Settings:

Optimisation for Headset, Bluetooth headset default volume settings

Download manager:

Fix download large number of files / batch operations (pause / open) causes application to not respond

Changelog written up in English for MIUIAndoid.com by MarkHUK.

bibi_1234

Các thay đổi của bản MIUI 1.9.16:

link của bản này đâu ạ. em ko thấy ở posst 1

p/s: em chỉ thích cái theme và notify bar của cái giao diện này: (của bản 26.0 )

các bản sau của bác toàn các theme em ko thick. cho em hỏi làm sao để quay về toàn bộ giao diện thế kia ạ ( gồm cả Notify bar )