• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

LOVE_HTC

Cài 1 cái thôi, cứ dùng thử lâu lâu rồi sẽ thấy, hoặc lên Google search tên hiệu ứng, ví dụ Bounce Effect rồi vào Youtube mà xem nó khác như thế nào.
Mọi người chịu khó tìm 1 chút, chứ cái gì cũng hỏi, có những câu mình trả lời đến mấy chục lần rồi mà vẫn có người hỏi :(

Ối Ối,.... Bác Lang Thang giận rồi kìa.. em sorry Bác nhé, tại em thử mà không được mà lại nóng lòng muốn biết ngay, Bác thông cảm nhé... ;;)

acrox84

bổ sung đủ thông tin cho bác langthang dễ chuẩn đoán nha,
+đang xài thẻ nhớ 8GB class 4, mới mua, thẻ xịn nên ghi 6MB/s, đọc 19MB/s

Cài đặt ROM kĩ theo hướng dẫn, bao gồm task 29, full format thẻ nhớ Overwrite bằng SDformater...

Sau khi cài đặt ROM xong, ... cài đặt ít soft thì chạy liên tục mấy ngày không vấn đề gì.
_Bữa nay cài thêm ít game vào, bộ nhớ EXT lúc này >200MB thì nó bị lỗi, mà không bị lỗi ngay.
Khi khởi động hoặc tắt máy thì nó mới bị lỗi (chỉ còn hiện các soft ban đầu cài trên bộ nhớ trong, nhưng không phải là không nhận thẻ nhớ, thẻ nhớ vẫn hoạt động bình thường)
--> vào A2SD lúc này thì thấy các mục:
+A2SD settings, dòng Apps are on SD bị off, nhấn mở không được, cứ bật ON lên khởi động lại là máy cứ reset ---> Device loading liên tục (phải tháo thẻ nhớ rồi vào OFF mục này mới khởi động được)
+Dòng Zipalign on boot cũng bị OFF
+Dòng swap setings cũng OFF, cứ bật ON lên là OFF luôn.
bác langthang nghiên cứu giùm em, đang bị lỗi gì ạ?

vanphong1

bác LANGTHANG262 Làm ơn cho hỏi.
HD2 tmobile của tôi thỉnh thoảng bật màn hình không lên (đen xì) để một lúc cũng không thấy gì (à chỉ có đèn phím sáng thôi)
Lúc nào nó hết DỖI thì tự nhiên sáng
Bệnh này là làm sao hả bác. Lúc đang cần gọi điện hay làm gì đó mà tối thui thế này cũng phiền phức lắm
BÁc giả mã và hướng dẫn dùn cách khắc phục nhé.
Cảm ơn bác nhiều

dthungpro

HD2 tmobile của tôi thỉnh thoảng bật màn hình không lên (đen xì) để một lúc cũng không thấy gì (à chỉ có đèn phím sáng thôi)
Bệnh này là làm sao hả bác. Lúc đang cần gọi điện hay làm gì đó mà tối thui thế này cũng phiền phức lắm
Cảm ơn bác nhiều
do cài nhiều chương trình,máy bị treo,khi nhấn nút nguồn thì thẻ nhớ chưa đáp ứng kịp thôi.bác mua cái thẻ class 10 thử coj nó còn bị thế ko hjhj

Azzura

Vừa cài thử V30.1 Satur ated cảm giác nó ko đẹp bằng default, âm thanh của bản 30.1 cũng nhỏ hơn 30.0
Quay trở lạ 30.0 :D

strangers

có bác nào gặp lỗi Bluetooth trong bản HD2_NDT_MIUI_GINGER_STABLE_V2.2_MAGLDR không nhận được file gởi từ máy khác qua ko vậy
sao máy mình gởi cho máy khác thì được, máy khác gởi cho mình toàn báo lỗi ko hà

tvp3004

cái MIUI backup bị lỗi ,restore ok,nhưn ko backup đc,bấm vào backup báo : " báo cáo kết thúc" - còn soft thì báo " đang chờ" mà chờ hoài ko chạy

vanphong1

Trích dẫn Nguyên văn bởi vanphong1 Xem Bài gửi
Cảm ơn bác nhiều
do cài nhiều chương trình,máy bị treo,khi nhấn nút nguồn thì thẻ nhớ chưa đáp ứng kịp thôi.bác mua cái thẻ class 10 thử coj nó còn bị thế ko hjhj
Cám ơn bác dthungpro nhưng em cài chừng 10 app và hoàn toàn trên máy (không chuyển sang thẻ) duy chỉ có phần mềm cafe thì dữ liệu lưu trên thẻ thì phải
Nếu chỉ đơn thuần là do cài nhiều phần mềm thì may quá
Cảm ơn các bác nhiều nhé.

KCTV

cái MIUI backup bị lỗi ,restore ok,nhưn ko backup đc,bấm vào backup báo : " báo cáo kết thúc" - còn soft thì báo " đang chờ" mà chờ hoài ko chạy

Chính xác là bản 29.x bị lỗi MIUI backup, Bạn cài lại bản 30.x thì không bị lỗi này nữa.

caonha

rom V30.1 mình không thấy loại rom clk, vậy mình muốn úp clk thì làm thế nào kg biết? vì lúc trước mình thường úp loại rom có clk, nhưng lấu quá không vào diễn đàn, bác nào biết hướng dẫn dùm. thanks!

jaso

Member
rom V30.1 mình không thấy loại rom clk, vậy mình muốn úp clk thì làm thế nào kg biết? vì lúc trước mình thường úp loại rom có clk, nhưng lấu quá không vào diễn đàn, bác nào biết hướng dẫn dùm. thanks!

Bạn cứ up rom bình thương sau đó up kernel for clk user ở bài đầu là okie ngay

jaso

Member
Không biết bản này có còn lỗi wifi hospot và usb tether ko nhỉ?anh em nào thử rồi cho mình hay với.vì mỗi lần up cài lại phần mềm nhiều đuối quá.

tvp3004

cái MIUI backup vẫn bị lỗi ,restore ok,nhưng ko backup đc,bấm vào backup báo : " báo cáo khôi phục" - còn soft thì báo " đang chờ" mà chờ hoài ko chạy

dthungpro

cái MIUI backup vẫn bị lỗi ,restore ok,nhưng ko backup đc,bấm vào backup báo : " báo cáo khôi phục" - còn soft thì báo " đang chờ" mà chờ hoài ko chạy
chuyển sang tiếng anh là backup được.mà sao từ bản 29 là bị lỗi này vậy bác langthang.fix ko được à.thank

langthang262

chuyển sang tiếng anh là backup được.mà sao từ bản 29 là bị lỗi này vậy bác langthang.fix ko được à.thank
Chắc trong lúc dịch tiếng Việt bị dịch sai chỗ nào đó nên bị lỗi, sẽ kiểm tra trong bản sau