• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

vanphong1

Quote Originally Posted by vanphong1 View Post
Xin các cao thủ chỉ giáo dùm
con HD2 tmobile của tôi chạy Windows mobile thì G-SENSOR chạy được (xoay tít mù 180 độ luôn) nhưng khi cài bản rom android này của bác langthang 262 thì chẳng thấy xoay gì cả (bực nhất là chơi game đua xe mà không lái được)
Còn gà nên hỏi các bác và mong nhận dược chỉ giáo.
Xin chân thành cảm ơn
kiểm tra xem đã bật auto-rotate chưa bằng cách vào setting>>display>>autorotate
cám ơn bạn vanthai1592 vấn đề là mình đã bật on autorote rồi nhưng không được mới lạ chứ.
Có bạn nào bị như mình hoặc biết cách xử lý không giúp mình với.
Mình đã seach trên google và làm theo nhưng không được ví dụ như bài
http://www.pdaviet.net/showthread.php?113777-Kh%E1%BA%AFc-ph%E1%BB%A5c-G-SENSOR-!
và một số bài khác nữa nhưng không được
Các bạn xem giúp với nhé

kimazure

Rom của bác Lang thang cái gì cũng tốt,chỉ có cái splash screen với boot animation là trắng bệch....xấuuuuuuuuuu=)) (đùa tý chơi đừng giận nhé bác Lang thang) mình vẫn up rom của bác hàng tuần:D

langthang262

Rom của bác Lang thang cái gì cũng tốt,chỉ có cái splash screen với boot animation là trắng bệch....xấuuuuuuuuuu=)) (đùa tý chơi đừng giận nhé bác Lang thang) mình vẫn up rom của bác hàng tuần:D
Đang nghiên cứu để thay :)
Tại trình độ photoshop hơi kém mà, bạn nào có ý tưởng hoặc hình gì hay giới thiệu nhé để mình cho vào ROM

kimazure

đùa tý cho vui thôi,chứ cái đó ảnh hưởng j đến rom đâu,lâu lâu mình vẫn tự thay bootanimation cho vui...hoặc xài cái có sẵn trong mấy cái theme,hoặc copy từ rom khác thay thế cho con chim cánh cụt của bác:))
p/s: theo mình thấy cái logo ở đầu bài bác mới đưa lên đẹp kìa,bác lấy nó thay cho chữ HTC trắng bệch đi,vừa đẹp vừa quảng cáo được thương hiệu Lang thang!

nnq_mm

Mình đề xuất giữ nguyên Boot animation. Cái đó đẹp nhất trong các boot animal màu trắng, lại hợp với chủ đề
MIUI thì phải màu trắng chứ, nếu đen thì có mà Cyanogen à. Stock HTC cũng trắng mà.

Mình cực thik cái boot này, và cả cái hình trước boot nữa, mát mắt

À, Vote cho cái new cover trang 1

kimazure

Mình cũng thích cái boots con chim cánh cụt trắng, chả có gì phải thay cả :)
cái bootanimation thích thì mỗi người dùng tự thay cũng được,nhưng cái splash screen chữ HTC_NDT series màu trắng nhìn nhức mắt quá,thay cái logo mới của bác Lang thang đẹp kìa

Avenged7

OT xíu.
Điện thoại HTC HD2 của mình mấy bữa nay bị tình trạng là cắm thẻ nhớ vô máy không nhận
Lúc trước cũng bị vài lần nhưng khi mình tháo thẻ ra gắn lại vài lần là lại được, tới hôm nay cắm đi cắm lại vẫn ko lên.
Thẻ vẫn bình thường vì mình cắm vô máy tính vẫn đọc ngon lành.
Vậy cho mình hỏi có phải máy mình đã hư khe thẻ nhớ không, hay còn nguyên nhân nào khác. Nếu hư khe thẻ nhớ thì sửa mất khoảng bao nhiêu, cho mình hỏi chỗ nào sữa chữa uy tín ở HCM luôn với.

Ai biết giúp mình với. Vẫn chưa xử lí được :(

langthang262

hôm nay có v31 chưa vậy Langthang?
Có, nhưng chưa có tiếng Việt nhé.
Vì Trung Quốc nghỉ quốc khánh 1 tuần nên chiều này mới có bản update vì vậy chưa có Tiếng Việt được :)
Đang upload với tốc độ 20kb/s

langthang262

Hình Boot Splash Screen mới như thế này nhé:

kimazure

Có, nhưng chưa có tiếng Việt nhé.
Vì Trung Quốc nghỉ quốc khánh 1 tuần nên chiều này mới có bản update vì vậy chưa có Tiếng Việt được :)
Đang upload với tốc độ 20kb/s
hì....Rom của bác mình trước h chỉ xài vEnglish,có bao h đợi đến multilang đâu....
tốc độ....20kb/s????ôi mẹ ơi....đi mua cf về uống và đợi thôi=))