• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

nnq_mm

Sắp hết 2.3 để chuyển sang 4.0. Mình đặc biệt cảm ơn langthang đã mod cỡ 50 bản rom MIUI 2.3
Các rom khác test thì test chứ luôn quay về MIUI của bác. Có thể là gắn bó luôn với miui 4.0 sau này và 4.1 nếu có/ Topic gần 500 trang thật ý nghĩa
Special thanks

vanphong1

Chia sẻ một chút với các pro là hôm nào tôi cũng vào thread này để xem có tin mới gì không!
Mấy hôm nay Bác Langthang262 ngâm cứu bản 4.0 hay sao mà không phát triển thêm nữa thấy mừng vì sắp có cái mới nhưng cũng thấy buồn vì mấy hôm nay im lặng quá!
Nhân lúc các Pro đang nghỉ giải lao cho tôi hỏi một chút về chế độ AUTO ROTATE SCREEN với.
Chẳng là con HD2 t-mobile của tôi dùng win6.5 và win7 thì chế độ xoay màn hình ok
Khi cài rom android thì rom nào cũng không chịu xoay dù đã bật on ở auto rotate screen rồi. ĐÃ chạy bản fix gsensor của Bác dungph cũng vẫn không thấy xoay gì thành ra không chơi game được
CÁc cao thủ giúp tôi một tay với nhé!
Thank!

ckhai

bạn cài magldr xong cài recovery thông số như room yêu cầu "flash.cfg" file này và room này là

misc ya 1M
recovery rrecov|ro|nospr 5M recovery_3.2.0.0_leo.img
boot yboot|ro 5M
system ya 150M
cache ya 5M
userdata ya|asize|hr allsize

sau đó copy room.zip về tháo thẻ nhớ ra cho vào đầu đọc thẻ cho vào PC copy room .zip đó vào thẻ nhớ.
lắp thẻ nhớ vào bật máy giữ power vào menu magldr vào mục 8 sau đó chọn wipe mọi thứ như room yêu cầu Topic 1 chọn instart sd tìm room bấm ok là xong. chú ý nếu bạn cài magldr nếu copy room của clk là ko dc đâu (trước bị nhầm file zip này và sinh lỗi như bạn).... đọc lại tí đi nhé

Bác cho em hỏi thăm một chút. Trước đây em đã cà­i magldr rùi, bây giờ muốn config lại cai flash.cfg (hồi trước em để 250M lậ­­n) muh nói cứ hiện ­w­ait USB... hoài lun, không thấy hiện chữ USB còn lại. Trên PC nó báo là không install driver được, em thấy có chữ MAGLDR trong phần device manager (em xai ­w­in 7). Bác nào chỉ giúp em với !! cám ơn các bác nhìu lắm !!!!

tienden

Bác cho em hỏi thăm một chút. Trước đây em đã cà­i magldr rùi, bây giờ muốn config lại cai flash.cfg (hồi trước em để 250M lậ­­n) muh nói cứ hiện ­w­ait USB... hoài lun, không thấy hiện chữ USB còn lại. Trên PC nó báo là không install driver được, em thấy có chữ MAGLDR trong phần device manager (em xai ­w­in 7). Bác nào chỉ giúp em với !! cám ơn các bác nhìu lắm !!!!
bạn dùng HD2 Nand Toolkit cho dễ, nếu không nối mạng thì down driver về cài vô là ok ngay.

langthang262

Mấy hôm nay bận việc gia đình.
Giờ mới làm bản đa ngôn ngữ cập nhật MIUI 1.11.25 được.
Chắc mai sẽ có bản mới nhé

levietcuong08

Hôm nay vô tình mình phat hiện ra 1 điều.
Khi Vào WiFi IP của điện Thoại trùng với IP của Máy tính (IP máy tính là IP Tỉnh).
IP của điện thoại là IP động ( do 2 IP trùng nhau nên máy tính không vào mạng được

Làm sao để đổi IP của điện thoại .từ động sang tỉnh ,

khatc

Mày mình không biết tại sao hay bị tối màn hình từ bản V37 tối giờ, phải tháo pin hay ấn nut reset cứng mới được. Pro nào biết chỉ mình cách khắc phục với.

levietcuong08

có lẽ lổi trong quá trình up . máy mình sài bình thường .
Bạn đọc kỷ hướng dẩn , và làm lại từng bước up thử xem , hoặc thông số recovery

langthang262

Hôm nay vô tình mình phat hiện ra 1 điều.
Khi Vào WiFi IP của điện Thoại trùng với IP của Máy tính (IP máy tính là IP Tỉnh).
IP của điện thoại là IP động ( do 2 IP trùng nhau nên máy tính không vào mạng được

Làm sao để đổi IP của điện thoại .từ động sang tỉnh ,
Vào Settings-System-WLAN Settings-Chọn và ấn lâu vào mạng muốn kết nối, khi hiện lên Menu lựa chọn thì chọn Setting.
Khi đó bạn sẽ cài đặt được IP tĩnh cho máy

khatc

có lẽ lổi trong quá trình up . máy mình sài bình thường .
Bạn đọc kỷ hướng dẩn , và làm lại từng bước up thử xem , hoặc thông số recovery

máy minh 5/200 M; lúc trước 5/150 cũng bị và khởi động khó hơn.

stuan88

Bác Langthang ơi em vừa cài bản 38.1 nhưng mà không thấy theme ICS đâu. Bác có thể post lên đây được không. Cái đó đẹp quá, không dùng tiếc lắm

voocman2008

Mình đang dùng V.34, bây giờ muốn UP lên V.38 thì làm sao đây các bạn? Task 29 rồi làm lại từ đấu thì... phi lý quá :)

langthang262

Bác Langthang ơi em vừa cài bản 38.1 nhưng mà không thấy theme ICS đâu. Bác có thể post lên đây được không. Cái đó đẹp quá, không dùng tiếc lắm
Trong cái link add-on ở bài đầu có đấy bạn

langthang262

Mình đang dùng V.34, bây giờ muốn UP lên V.38 thì làm sao đây các bạn? Task 29 rồi làm lại từ đấu thì... phi lý quá :)
Vào Recovery, wipe data/Advance-wipe dalvik cache rồi cài là được.
Nhớ dùng MIUI Backup backup hết dữ liệu trước

dthungpro

uploaded khó tải quá,hôm bữa có acc mà bữa nay không dùng được nữa,ai có posst cho mọi người đi