• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

KCTV

hixxx, cài được recoverythì khi up rom xong, nó báo hoàn tất mình reboot sýtem nơ thì nó lại ra recovery như lúc cbị up rom cứ vậy hoài không biết làm sao thoát ra được nữa, ai giúp dùm vớiiiiiiiiiiiiiiiiiii

Chắc sót bước nào rồi. Làm lại từ đầu đi, cứ đúng các bước như hướng dẫn là OK, nhiều người làm được mà. Nếu không thoát ra được thì mở nắp máy, lấy tăm chọt vào chỗ reset ấy, hoặc tháo pin ra

easyipro

hixxx, cài được recoverythì khi up rom xong, nó báo hoàn tất mình reboot sýtem nơ thì nó lại ra recovery như lúc cbị up rom cứ vậy hoài không biết làm sao thoát ra được nữa, ai giúp dùm vớiiiiiiiiiiiiiiiiiii
bạn cài magldr xong cài recovery thông số như room yêu cầu "flash.cfg" file này và room này là

misc ya 1M
recovery rrecov|ro|nospr 5M recovery_3.2.0.0_leo.img
boot yboot|ro 5M
system ya 150M
cache ya 5M
userdata ya|asize|hr allsize

sau đó copy room.zip về tháo thẻ nhớ ra cho vào đầu đọc thẻ cho vào PC copy room .zip đó vào thẻ nhớ.
lắp thẻ nhớ vào bật máy giữ power vào menu magldr vào mục 8 sau đó chọn wipe mọi thứ như room yêu cầu Topic 1 chọn instart sd tìm room bấm ok là xong. chú ý nếu bạn cài magldr nếu copy room của clk là ko dc đâu (trước bị nhầm file zip này và sinh lỗi như bạn).... đọc lại tí đi nhé

tienden

ICS em kết nhất là 3 cái phím ảo ở dưới, xài cho HD2 thì qúa tuyệt, có cao thủ nào mod cho 2.3 được như thế không ta? 4.0 còn lỗi nhiều quá, với lại HD2 sợ chạy ko mượt

pvinh

mình đã cài xong bản Rom HD2_NDT_MIUI_GINGER_2.3.7_DEVELOPMENT_V37.0_MAGLDR từ thẻ nhớ rồi, nhưng vô tới màn hình HTC thì nó đứng im luôn, làm lại từ đầu cũng vậy, không biết bị sao nữa , pó tay rồi,..cho hỏi thêm là có cần chia EXT hay không(cho mình hỏi cách chia làm sao? )và mình dang sài máy hd2 thường dành 512mb, xin cám ơn...

Chỉnh sửa cuối:

concuarangme

mình đã cài xong bản Rom HD2_NDT_MIUI_GINGER_2.3.7_DEVELOPMENT_V37.0_MAGLDR từ thẻ nhớ rồi, nhưng vô tới màn hình HTC thì nó đứng im luôn, làm lại từ đầu cũng vậy, không biết bị sao nữa , pó tay rồi,..cho hỏi thêm là có cần chia EXT hay không(cho mình hỏi cách chia làm sao? )và mình dang sài máy hd2 thường dành 512mb, xin cám ơn...

trước đó bạn đã sử dụng ROM Android lần nào chưa, nếu đã sử dụng thành công rùi thì chỉ cần check lại CWR, có thể không đủ bộ nhớ, bạn thử sử dụng chia 170Mb xem sao, vì mình cũng vừa cài rom này cho máy HD2 thường.

zeke

Mình cài bản stable 4.0 vào mọi thứ điều trơn tru chỉ vướng 2 lỗi: 1 là không vào được mạng 3g của Viettel, 2 là không hiển thị được tiếng việt
Có cao thủ nào biết xin giúp đỡ

leo104

Mình đang gặp lỗi này, mặc dù đã up tất cả các rom: gọi đến hay gọi đi khi mình nhấn nghe và áp vào nghe thì màn hình tắt luôn, không sáng lại nữa. mấy đại ca cho ý kiến mới. bệnh này thấy có người gặp rồi nhưng chưa ai trả lời hết

Mình đang gặp lỗi này, mặc dù đã up tất cả các rom: gọi đến hay gọi đi khi mình nhấn nghe và áp vào nghe thì màn hình tắt luôn, không sáng lại nữa. mấy đại ca cho ý kiến mới. bệnh này thấy có người gặp rồi nhưng chưa ai trả lời hết
Bạn đã Task29 và úp lại Ship Rom WM6.5 chưa vậy?

nnq_mm

pda mình có tin này vài ngày rồi tinhte mới có
nóng quá thì chơi bản này http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1354267
nhìn chung là còn lag. mọi thứ ngon trừ cam và sound, test thử thì khoái nhất là 3 nút thoắt ẩn thoắt hiện, ngon, cộng thêm cái movie studio để nghịch chút chút
muốn có miui 4.0 ko lag ít nhất phải 1 tháng nữa, sau đó mới ổn định đc

ngoclovepx

mình muốn bỏ chức năng chạm 2 lần để mở nhạc ở màn hình khoá thì làm sao vậy bác langthang...ngồi học mà lỡ chạm zô là chết....

dragulia1

Mình đang xài bản V37 cắm tai nghe của Nokia vào gọi điện bị restart là sao vậy bác?
Nhờ chỉ hướng khắc phục. Thanks!

dthungpro

bác nào có cho em xin cái theme ICS 4.0 với,có các hiệu ứng càng tốt,trong thời gian chờ đợi rom 4.0 hoàn thiện thj tự sướng ấy mà.thank

langthang262

Đang ngồi lọ mọ kiểm tra và dịch lại các file apk.
Sẽ kiểm tra và chuẩn bị đưa ra các bản MIUI GINGER final trước khi chuyển sang ICS :)