• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

lyakhoi

các bác chỉ em cách cài để vào face 3g viettel với ợ, tìm hoài mà không có cách nào khả thi

KCTV

"Lang Thang" ơi, không hiểu sao mình cài bản V37 xong, cứ khởi động lại máy là toàn bộ contacts mất hết.

amateur_no1

đang xài stable v4, tối qua tự động reboot lúc nào ko hay, sáng nay ko thấy arlam, làm trễ giờ, hic, khởi động thì bị boot loop. vậy là tối qua đang ngủ thì nó bị khởi động và dính luôn bootloop, làm hết cả cục pin mới sạc.

kimazure

Chia tay với em HD2 mất roài...từ nay ko được vọc vạch bên này nữa....cám ơn bác Lang Thang rất nhiều về những bản Rom mà mình đã được sử dụng trong thời gian qua!

ichankeo

hix, có ai đưa dùm mình link 2.3.7 mới nhất lên mediafire được không? mình down 5,6 bản rom trên XDA của anh langthang rùi mà không trang nào load được :(

caututan_2003

Bác langthang262 kiểm tra hộ em phan mềm xalomobile2.0 voi . Mấy bản miui trước em vẫn dùng bt nhưng đến bản miui 35.1 là em ko dùng đc nó nũa . Cài xong vào xem tin tức nó treo máy rùi khởi động lại máy . ah còn vấn đề này nũa , mình muốn kết nối với máy tính để lên mạng thì phải làm thế nào . / Thanks bác nhiều

KCTV

bạn ui, bạn có yh không? mình down rom về rùi nhưnggiải nén ra thì k thấy file DAF đâu hết :(

Ui trời! Bạn nên dọc kỹ lại hướng dẫn cài đặt trong bài 1, sao lại giải nén ra?????
Cứ đọc và làm theo hướng dẫn trong bài 1 là làm được hết, mọi việc đã hết sức đơn giản mà

hungweb

Bản Stable V4.0 lúc nghe điện thoại vẫn bị kêu to trước khi nghe. Không hiểu sao mới flash xong thì không bị sau đó 1 lúc cài đặt chương trình xong nghe điện thoại gọi đến mới bị. Bác Langthang tìm cách khắc phục vấn đề này sớm nhé.

ichankeo

Ui trời! Bạn nên dọc kỹ lại hướng dẫn cài đặt trong bài 1, sao lại giải nén ra?????
Cứ đọc và làm theo hướng dẫn trong bài 1 là làm được hết, mọi việc đã hết sức đơn giản mà

mình k thấy muc USB flasher gì ở menu MAGLDR hết á :( hình như mình chưa cài đc recovery thì phải

Chỉnh sửa cuối:

ichankeo

hixxx, cài được recoverythì khi up rom xong, nó báo hoàn tất mình reboot sýtem nơ thì nó lại ra recovery như lúc cbị up rom cứ vậy hoài không biết làm sao thoát ra được nữa, ai giúp dùm vớiiiiiiiiiiiiiiiiiii

ichankeo

Hỗ trợ các ngôn ngữ sau:
- CHINESE - ENGLISH - VIETNAMESE - SPANISH - FRENCH - ITALIAN - HEBREW
- DUTCH - PORTUGESE - DANISH - TURKISH - POLISH - KOREAN - RUSSIAN - GERMAN - SLOVENIAN - HUNGARIAN - PERSIAN - GREEK
Kiến nghị cài mới hoàn toàn đối với bản ROM này, việc nâng cấp từ bản cũ hoặc ROM khác có thể gây ra các lỗi không mong muốn[/CENTER]

Xem bài 2: Change logs + Hướng dẫn sử dụng+ Add-ons

Tính năng:
Tất cả các tính năng
Cập nhật bản Android 2.3.7 mới nhất
Tích hợp Tiếng Việt và nhiều ngôn ngữ khác
Tích hợp Kernel Tytung R14.0 mới nhất
FM Radio hoạt động tốt
Lỗi:
- Nếu bị Reboot khi sử dụng các ứng dụng Call/SMS không phải mặc định: vào Superuser, chuyển Root status sang Allow

NDT MIUI DEVELOPMENT V36.1[CWM][MAGLDR/cLK]
(Cập nhật thường xuyên, luôn có sự đổi mới và cải tiến, cập nhật hàng tuần)
Version 37.0 (21-November)
HD2_NDT_MIUI_GINGER_2.3.7_DEVELOPMENT_V37.0_MAGLDR-----Mirror1-----Mirror2
MD5 Checksum: D12AB3D4 - 3C760A95 - C0110867 - F0CFE385
Mọi người dùng cLK download kernel cLK tương ứng ở dưới về flash vào ngay sau khi flash ROM MAGLDR nhé:
Kernel Tytung R14.0 for NDT MIUI ROM
Add-ons:
Many Keyboard and Themes for MIUI ROM

HD2 NDT MIUI STABLE VERSION 4.0
(Bản ổn định, tích hợp các thành phần hoạt động tốt trên bản Development, cập nhật hàng tháng)
Download links:
Version 4.0 (10-November)
HD2_NDT_MIUI_GINGER_2.3.7_STABLE_V4.0_MAGLDR-----Mirror1-----Mirror2
MD5 Checksum: C0D40D13 - 6A6E35B8 - 2E77FB91 - 81B0BD9D
For cLK User: Flash cLK kernel tytung R14.0 ở link dưới sau khi flash MAGLDR ROM
http://ul.to/folder/vzxmhq

bạn ơiiii giúp mình vớiiiiiiiiii

ngoclovepx

Bác langthang262 kiểm tra hộ em phan mềm xalomobile2.0 voi . Mấy bản miui trước em vẫn dùng bt nhưng đến bản miui 35.1 là em ko dùng đc nó nũa . Cài xong vào xem tin tức nó treo máy rùi khởi động lại máy . ah còn vấn đề này nũa , mình muốn kết nối với máy tính để lên mạng thì phải làm thế nào . / Thanks bác nhiều
Đúng rùi mình cũng đang thắc mắc cách kết nối với máy tính để lên mạng