• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

Xuanlap

Cảm nhận bản STABLE V4.1 thật tuyệt. Không có gì phải phàn nàn cả.
Thanks..................

ckhai

bạn dùng HD2 Nand Toolkit cho dễ, nếu không nối mạng thì down driver về cài vô là ok ngay.

Dùng HD2 Nand toolkit nó cũng yêu cầu kết nối với PC, muh cái HD2 của em nó cứ bị treo ở chỗ chữ USB hoài lun...

Dùng HD2 Nand toolkit nó cũng yêu cầu kết nối với PC, muh cái HD2 của em nó cứ bị treo ở chỗ chữ USB hoài lun...
Dùng HD2 Nand Toolkit thì phải kết nối HD2 với PC rồi. Bạn nói rõ ra là bạn muốn cài gì vậy?

thanhbinhclick

Bác langthang ơi, bản a2sd bác tích hợp vào rom stable là bản nào vậy ạ, em dùng thấy tiện hơn là bản down trong forum:D

Azzura

Bản Stable 4.1 tất cả đều ok, mỗi tội khi lập password để mở máy như là Pattern thì nó hiện luôn ra Pattern mà ko hiện lên màn hình khoá, ai biết cách khắc phục ko ạ, các bản trước nó đều hiện cả màn hình khoá lẫn Pattern mà :(

ranmoi

Bản 38.1 bị lỗi FC sau khi sử dụng một thời gian, mở bất cứ gì liên quan tới media đều hiện thông báo này và phải wipe lại. (LEO 512):(

toanphung

em cài bản 4.1 sao cái trình duyệt web maxthon bi FC. Có bác nào bị giống em không. Nói chung mọi thứ đều ổn. Lần đầu sài MIUI, nên còn nnhiều thứ chưa biết. à tiện thể cho em hỏi sao em dung cái vietmap x8a nhưng ko bắt được GPS nhỉ. Còn cái Gmail thì nó load mail về không được. Cái màn hình khóa bằng hình vẽ, sao nó chỉ hiện hình vẽ mà không hiện cái vòng tròn kéo nhỉ. Mấy bác giúp em nhé. Cám ơn

langthang262

em cài bản 4.1 sao cái trình duyệt web maxthon bi FC. Có bác nào bị giống em không. Nói chung mọi thứ đều ổn. Lần đầu sài MIUI, nên còn nnhiều thứ chưa biết. à tiện thể cho em hỏi sao em dung cái vietmap x8a nhưng ko bắt được GPS nhỉ. Còn cái Gmail thì nó load mail về không được. Cái màn hình khóa bằng hình vẽ, sao nó chỉ hiện hình vẽ mà không hiện cái vòng tròn kéo nhỉ. Mấy bác giúp em nhé. Cám ơn
Bạn download bản cập nhật trên Maket về là OK nhé.
GPS thì dùng GPS Status app có sẵn trong ROM để lock GPS trước khi dùng ứng dụng khác

concuarangme

bác langthang ah bản mới nhất của bác là miui 2.12.2 đúng ko zậy

đây là những j bạn thắc mắc nhé
Version 39.0 Multilang:
- Update to MIUI 1.12.2 with change logs here
- Multilang support (Thanks XJ)
- Have 2 version (1 is stock and 1 is ICS like)
- Add 4-way reboot and Skip track via volume button

thanhson1411

chẳng hiểu sao cách đây vài ngày
máy mình bắt đầu có tình trạng lúc cảm ứng dc lúc thì k
Máy bị làm sao thế này k biết

AnhPC

bác nào có link Mediafire bản STABLE VERSION 4.1 ko? Cho xin với, down link của bác chủ lâu quá, đang down toàn hỏng lại phải làm lại, chạy 1 lúc thấy nản!

langthang262

Ai giải thích dùm mình cái chức năng này hoạt động ntn với ?
4-way reboot: Bạn ấn và giữ nút power thì sẽ thấy
Skip track: Khi đang khóa màn hình và đang nghe nhạc, bạn ấn và giữ nút volume sẽ chuyển bài hát mà không cần phải bật máy lên

myangel1292004

Mình mem mới nên nhờ các bác chỉ dùm mình cách lưu lại hình nền của các bản rom ưa thích với (trong bản v38.1 mình thích lockscreen và wallpaper mà không tài nào lấy lại được) đã vào chương trình backup lại bản v38.1 và sau đó restone cho bản v39 mà vẫn không thấy hình nền đó

Hieu3210

chẳng hiểu sao cách đây vài ngày
máy mình bắt đầu có tình trạng lúc cảm ứng dc lúc thì k
Máy bị làm sao thế này k biết
Máy bạn bị hỏng cảm ứng rồi. Do sử dụng phím nguồn (phím đỏ) nhiều quá.
Cách tốt nhất hiện nay là bạn không được sử dụng phím nguồn để tắt mở màn hình. Nếu tắt thì sử dụng phần mềm Lock Screen có sẵn trong ROM này, nếu mở sử dụng các phím cứng khác (Answer, Home, Windows, Back).
Còn để giải quyết triệt để thì bạn mang ra quán để họ check. Hoặc thay cáp phím cứng, hoặc cảm ứng hoặc cả 2.:)):)):))

khang_bk

Bản 39 like ICS khó download quá. Dùng Rapid8 cũng không được. Cái Mirror 1 thì ra filesonic cũng không download được. Ai có link Mediafire hay Hostfile không ?

Thanks !

nhan_bksg

bác nói rất chuẩn hiện tương gọi là ngón tay ma thì phải,vì HD2 mặc định là wm 6.5 khi chạy android dễ chết cảm ưng lắm...hạn chê tắt mở màn hình băng nút power