• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

khatc

4 cái kernel tytung r14 bác langthang up sử dụng cái nào cho bản v39 nhỉ?

Bạn cài clk thì dùng 01 trong 02 cái: cLK_ppp_tytung_r14_callrec_update_NDT_MIUI_ROM hoặc
cLK_ppp_tytung_r14_update_NDT_MIUI_ROM

tretoday85

cần giúp đây rom nay có hỗ trợ extended battery không mấy bạn ơi chiều nay đi lấy một cục mà cảm ơn trước nhé

boycuteo

cho e hỏi có ai dùng bản v38.1 bị lỗi 3g kg,sao máy mình dùng 3g tí là treo

Mình vẫn dùng bt mà :) chỉ tội màn hình thỉnh thoảng lại tự sáng lên rồi lại bình thường, k biết có phải máy bị sao k nữa, thử bỏ auto backlight rồi mà vẫn bị :(

Mình vẫn dùng bt mà :) chỉ tội màn hình thỉnh thoảng lại tự sáng lên rồi lại bình thường, k biết có phải máy bị sao k nữa, thử bỏ auto backlight rồi mà vẫn bị :(
Bạn nên Task29, cài lại Recovery, format thẻ nhớ và Full Wipe trước khi cài rom xem sao.

toanphung

Cho em hỏi có bác nào bị giống em không. Tình hình là sau khi cài bản 4.1 thì em không chơi được game dungeon hunter, polaris office thì không dùng được. Có cách nào khắc phục không. Game thì có thể bỏ, nhưng office thì lại không bỏ dược. Các bác có bản office nào sài được thì cho em xin. Cám ơn các bác.

ngoclovepx

Cho em hỏi có bác nào bị giống em không. Tình hình là sau khi cài bản 4.1 thì em không chơi được game dungeon hunter, polaris office thì không dùng được. Có cách nào khắc phục không. Game thì có thể bỏ, nhưng office thì lại không bỏ dược. Các bác có bản office nào sài được thì cho em xin. Cám ơn các bác.

Mình cài game nặng zô bản 4.1 chơi cũng không được....chuyển qua bản 39 chơi ok lun....

toanphung

đang chờ chủ thớt giúp đây. Cài quickoffice cũng không dùng được. Có ai giúp không.

langthang262

đang chờ chủ thớt giúp đây. Cài quickoffice cũng không dùng được. Có ai giúp không.

Bạn cứ chọn bản nào dùng thấy ổn định nhất để sài, không nhất thiết phải là bản mới đâu.
Dạo này mình cũng bận nên ít có thời gian để kiểm tra hết.

boycuteo

Vẫn 2 tay hai súng bác ạ.
Không bán em HD2 đâu, mọi người cứ yên tâm :)
Thế là vẫn có miui để dùng rồi :) mà sao e task29 , full wipe rồi mà từ bản 39 màn hình thỉnh thoảng lại sáng bừng lên hả bác :(

langthang262

Thế là vẫn có miui để dùng rồi :) mà sao e task29 , full wipe rồi mà từ bản 39 màn hình thỉnh thoảng lại sáng bừng lên hả bác :(
Vừa like cái theme của bạn bên XDA hôm qua :)
Bạn tắt thử cái auto brightness đi nhé

n3h1p5

- bữa sài miui bản v38 xong chuyển qua giner mà thấy hao pin quá ( 1 ngày chỉ nghe gọi có 2 3 cuộc mà sài ko tới 1 ngày ) nay muốn chuyển quá bản stable mà down hoài ko đc, bạn nào có link media cho mình xin nhé

thedung

bác lang thang ơi bác giúp em xem lam cho em rom của máy samsung s2 hd LTE 4g đc ko,nhiều cái ko cần thiết muốn xoá đi cũng ko đc,ko biết cách root máy thế nào nhỉ,cũng 2 tay 2 súng như bác langthang

langthang262

bác lang thang ơi bác giúp em xem lam cho em rom của máy samsung s2 hd LTE 4g đc ko,nhiều cái ko cần thiết muốn xoá đi cũng ko đc,ko biết cách root máy thế nào nhỉ,cũng 2 tay 2 súng như bác langthang
Root máy xong thì dùng RootExplorer hay Titianium Backup mà xoá là được mà