• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

easyipro

trước mình hay cài mấy bảng bác langthang nhưng bây giờ hay vào thẳng trang http://roms.miui.us/ để tải room vì mình thích cứ có bản mới là nó báo update và tải được trực tiếp từ đt luôn sau đó rename rồi vào magldr chọn update là xong.rất tiện.chỉ có điều ko có tiếng việt được như bản của bác langthang .. bác langthang hay bác nào biết cách nào để có thêm tiếng việt khi em dùng room trên trang kia chỉ giúp em với. mong các bác quan tâm em tí 8-|

toanphung

;;) bác Langthang cho em hỏi em muốn bỏ các ngôn ngữ không cần dùng đến. Để dùng luôn. Mong bác có cao kiến chỉ giúp em cách loại bỏ bớt nhé. Em là em thích rom của bác rồi đó. Cám ơn vì những việc bác đã làm.

Nhấn nút power nhiều thì bị lệch cảm ứng sao, mình mới nghe nói lần đầu đó,mình toàn dùng phímcứng nhưng máy vẫn ok, chắc phài hạn chế thôi,còn bản v39 sao mình ko thể down dc nhỉ, bạn nào có file media hay down dc xin chỉ dùm, thanks

Chỉnh sửa cuối:

nnq_mm

trước mình hay cài mấy bảng bác langthang nhưng bây giờ hay vào thẳng trang http://roms.miui.us/ để tải room vì mình thích cứ có bản mới là nó báo update và tải được trực tiếp từ đt luôn sau đó rename rồi vào magldr chọn update là xong.rất tiện.chỉ có điều ko có tiếng việt được như bản của bác langthang .. bác langthang hay bác nào biết cách nào để có thêm tiếng việt khi em dùng room trên trang kia chỉ giúp em với. mong các bác quan tâm em tí 8-|

miui gốc có chỉnh tiếng Anh thì tiếng hoa vẫn còn đầy rẫy

Để tạo 1 rom như langthang thì ko đơn giản và ngon ăn thế đâu bạn

Đối với android thì ko đơn giản chỉ là langpack đâu. Nhiều app cũng phải dịch rồi sign apk lại, rồi chọn kenel, edit tùm lum thứ nữa

nnq_mm

bác nói rất chuẩn hiện tương gọi là ngón tay ma thì phải,vì HD2 mặc định là wm 6.5 khi chạy android dễ chết cảm ưng lắm...hạn chê tắt mở màn hình băng nút power
đến tuổi thì nó chết thôi. các hàm điều khiển cảm ứng trên wm hay androd là như nhau

bobby09120

sao bản 38.0 thấy chip tốc độ là 1.2 mà bản này 39.0 lại về với tốc độ 1ghz bác langthang nhỉ ?

nnq_mm

Mình mem mới nên nhờ các bác chỉ dùm mình cách lưu lại hình nền của các bản rom ưa thích với (trong bản v38.1 mình thích lockscreen và wallpaper mà không tài nào lấy lại được) đã vào chương trình backup lại bản v38.1 và sau đó restone cho bản v39 mà vẫn không thấy hình nền đó
dùng trình duyệt file chép mấy cái hình trong system/media
hoặc giải nén rom ra rồi chép cũng được
hoặc vào mục theme backup nó lại

Azzura

Nhấn nút power nhiều thì bị lệch cảm ứng sao, mình mới nghe nói lần đầu đó,mình toàn dùng phímcứng nhưng máy vẫn ok, chắc phài hạn chế thôi,còn bản v39 sao mình ko thể down dc nhỉ, bạn nào có file media hay down dc xin chỉ dùm, thanks

Nhiều người bị cái này rồi, đó là hiện tượng ngón tay ma gì đó.
Nói chung hạn chế dùng phím Power :D

KCTV

cài bản V39.0 bị hiện tượng màn hình tự động sáng rồi tắt sau vài giây, có ai bị hiện tượng như trên không ạ??

bobby09120

dạo này em HD của em cài rom xong cứ check thẻ hoài mãi mới vào được thẻ đã chia Pattion ext4 rồi mà chẳng hiểu sao lúc được lúc không em dùng thẻ 16gb , dùng cwm recovery bản 5.xx mà mỗi lần chia thẻ đợi hàng tiếng đồng hồ mà chẳng xong bác nào chỉ em cách khắc phục với ah. em đang dùng bản 38.0 của bác langthang ah

jaso

Member
4 cái kernel tytung r14 bác langthang up sử dụng cái nào cho bản v39 nhỉ?

young_nino

E dag xai bản Stable 3.1 Có một thắc mắc là sau khi up hinh len facebook thì hình gốc nằm trong máy mất tiêu. Không biết vì lí do gì. Có bác nào bị giống e không ? khắc phục đc ko nhỉ ?

langthang262

E dag xai bản Stable 3.1 Có một thắc mắc là sau khi up hinh len facebook thì hình gốc nằm trong máy mất tiêu. Không biết vì lí do gì. Có bác nào bị giống e không ? khắc phục đc ko nhỉ ?
Dùng chương trình khác để upload lên nhé, có thể cái MIUI Gallery bị lỗi