• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

toanphung

:-? xin lỗi cái này hơi ngoài lề 1 tí. Bà con ném gạch em nhẹ tay thôi nhé.
Bác LangThang có biết cách hack root cho wildfire S không bác. Em đang kiếm để up rom cook cho máy của bà xã.
Về rom của bác thì em kiếm được bản office rồi. Sài good, nói chung là em ưng ý rom của bác. Có vấn đề nhỏ thôi là sao em không thể chơi dungeon hunter nhỉ. Mấy bản rom trước em sài bình thường. Bác chỉ em hướng giải quyết nhé. Thanks bác.

lehung1108

Xem thử video demo ROM cho SGSII:http://www.youtube.com/watch?v=TmncWWYvUQc
Tối sẽ làm 1 bản giới thiệu chi tiết về MIUI cho HD2

Bạn langthang làm ơn cho mình hỏi, lâu lâu rùi mình mới up Rom cho HD2, hôm qua vào down rom Miui của bạn về thử thì toàn bị tình trạng up xong thì bị treo hoặc khởi động lại liên tục ở cái hình đầu tiên khi bật máy lên (boot loop). Máy mình đã Task29, đã thử cả Recovery 3.0.2.4 và Recovery 5.0.2.6 đều bị, partion 5/150/5 or 5/200/5 cũng vậy.
Mình down thử 4 bản thì thành công ở 2 bản:
HD2_NDT_MIUI_GINGER_2.3.7_DEVELOPMENT_V33.0_MAGLDR.zip
HD2_NDT_MIUI_GINGER_2.3.7_STABLE_V3.1_MAGLDR.zip

còn 2 bản:
HD2_NDT_MIUI_GINGER_DEVELOPMENT_V31.1_MAGLDR.zip
HD2_NDT_MIUI_GINGER_STABLE_V3.0_MAGLDR.zip
thì Up xong ngay lần khởi động đầu tiên thì bị loop liên tục.
Lâu rồi mình ko up rom HD2 nên ko biết có sai ở đâu ko hoặc cách khắc phục thế nào bạn giúp mình nhé
Cảm ơn bạn.

acrox84

bác nào từng thay màn hình HD2 hoặc sửa màn hình HD2 rồi, báo giá và chỉ chỗ giùm em.
Tình hình là đang đọc truyện trên HD2 thì thấy có 1 sọc ngang, khởi động lại vẫn không hết.
Chắc là hư màn hình rồi :(

acrox84

hú hồn các bác ơi, cái màn hình của em hiện tại chưa có hư
sẵn report luôn cho bác langthang biết, đang xài cái STABLE 1.1 mấy tháng rồi.
Ổn hết, chỉ có điều tầm tháng trước tự nhiên mất hết danh bạ,
rồi đến trưa nay tự nhiên khởi động lại mất hết tin nhắn,
đang loay hoay chạy phục hồi tin nhắn và coi truyện trên HD2 thì cũng tự nhiên xuất hiện 1 lằn ngang màu đen giữa màn hình
khởi động lại từ đầu hay vào bootloader, menu khởi động đều còn lằn ngang
Buồn từ trưa đến giờ, tải bản stable 4.1 của bác langthang cầu may thì may thật
up xong bản stable 4.1 nó mất lằn ngang, mừng quá, tạm tắt máy di động luôn trời phật ạ :))

hú hồn các bác ơi, cái màn hình của em hiện tại chưa có hư
sẵn report luôn cho bác langthang biết, đang xài cái STABLE 1.1 mấy tháng rồi.
Ổn hết, chỉ có điều tầm tháng trước tự nhiên mất hết danh bạ,
rồi đến trưa nay tự nhiên khởi động lại mất hết tin nhắn,
đang loay hoay chạy phục hồi tin nhắn và coi truyện trên HD2 thì cũng tự nhiên xuất hiện 1 lằn ngang màu đen giữa màn hình
khởi động lại từ đầu hay vào bootloader, menu khởi động đều còn lằn ngang
Buồn từ trưa đến giờ, tải bản stable 4.1 của bác langthang cầu may thì may thật
up xong bản stable 4.1 nó mất lằn ngang, mừng quá, tạm tắt máy di động luôn trời phật ạ :))
nếu bạn up bản rom cũ bạn nói bị lằn ngang lần nữa mà màn hình ko bị thì có lẻ màn hình bạn có vấn đề còn bị thì hãy up bản rom khác chẳng hạn như bản 4.1 như bạn nói là hết bị lằn ngang, nếu ko bị thì có thể do rom còn bị thì...chia buồn. Nhưng nếu bị lằn ngang mà mỏng nhỏ thì nên cố gắng làm wen với nó 1 tgian ( nếu ko có kinh phí hoặc ko dc nhiều) vì màn hình hd2 ko rẻ còn nếu khá vả chút thì ok, vì màn hình nào cũng có tuổi thọ, xài lâu rồi cũng bị này nọ nên nếu ko nặng lắm thì hãy khoan bạn nhé...chúc may mắn cho những bản rom sau này.

ranmoi

Máy mình hay bị FC mấy cái phần mềm hệ thống lắm, Lúc trước dùng 38.1 thì bị FC SMS, bây giờ dùng S4.1 thì bị FC Market. Phải Wipe làm mất hết tn, và app phải restore lại app. Có ai bị như vầy không? Và cách khác phục!!!~X(

trantantai07

em là member mong các bác chỉ giùm, hok bik sao bản rom 30.1 loa nhỏ xíu à. có cách nào fix lỗi đó dc hok z

với lại chỉ em làm sao để sài được giao diện của sense với em thấy bản này mượt nhưng thích screenlock có khí hậu của bản rom kia hơn ^^

tuaneti

em là member mong các bác chỉ giùm, hok bik sao bản rom 30.1 loa nhỏ xíu à. có cách nào fix lỗi đó dc hok z

với lại chỉ em làm sao để sài được giao diện của sense với em thấy bản này mượt nhưng thích screenlock có khí hậu của bản rom kia hơn ^^

Rom android thì ầm thanh không ngon lành như Rom Winmo hay WP7 đâu bác, Có bản ngon bản không, Vả lại dùng Rom này hay Rom của nhóm CM sẽ không thể và không bao giờ sài được Giao diện Sense đầu nhé, Muốn sài Giao diện Sense chỉ có thể dùng Rom Sense, Còn nếu chỉ muốn có cái Clock and Weather như HTC Sense thì có thể dùng Fancy Widget và tuỳ chỉnh Clock And weather như của mình bên dưới chẳng hạn :

trantantai07

Rom android thì ầm thanh không ngon lành như Rom Winmo hay WP7 đâu bác, Có bản ngon bản không, Vả lại dùng Rom này hay Rom của nhóm CM sẽ không thể và không bao giờ sài được Giao diện Sense đầu nhé, Muốn sài Giao diện Sense chỉ có thể dùng Rom Sense, Còn nếu chỉ muốn có cái Clock and Weather như HTC Sense thì có thể dùng Fancy Widget và tuỳ chỉnh Clock And weather như của mình bên dưới chẳng hạn :

cảm ơn bạn nhiều lắm ^^. à mà bạn có thể giúp mình tìm các file themes mà đuôi .zip để chạy bằng recovery không, màu xanh dương hay đỏ gì đó. chứ bản này thanh status bar với giao diện màu trắng nhìn không thích lắm.

Chỉnh sửa cuối:

khang_bk

Bên XDA thấy có bản V40 rồi. Bên này chưa thấy update và hình như chưa có tiếng Việt. Không biết bao giờ mới có ROM ICS MIUI nhỉ ? Quen dùng MIUI rồi ^^

trantantai07

các bác có thể tìm giúp em tìm các file themes mà đuôi .zip để chạy bằng recovery cho bản này không? màu xanh dương hay đỏ gì đó. chứ bản này thanh status bar với giao diện màu trắng nhìn không thích lắm, em ko tìm file nào phù hợp hết à.

bạn langthang ui cho mình hỏi bản 40.1 này có gì khác so với những bản trước ko và rom miui ko cho chuyển hết dữ liệu cài vào thể thì có cách nào chuyển hết vào thể như cm7 ko, mình đã dùng 1 số cái chuyển nhưng ko dc , Cảm ơn bạn rất nhiều.

langthang262

bạn langthang ui cho mình hỏi bản 40.1 này có gì khác so với những bản trước ko và rom miui ko cho chuyển hết dữ liệu cài vào thể thì có cách nào chuyển hết vào thể như cm7 ko, mình đã dùng 1 số cái chuyển nhưng ko dc , Cảm ơn bạn rất nhiều.
Bạn đọc ở đây:
http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=20136801&postcount=8962

Bản CM7 và bản MIUI này giống nhau về khoản chuyển app sang thẻ mà bạn

Bạn đọc ở đây:
http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=20136801&postcount=8962

Bản CM7 và bản MIUI này giống nhau về khoản chuyển app sang thẻ mà bạn
CM7 có thể chuyển toàn bộ các phần mềm mình cài vào thể còn miui thì chì dc 1 vài cái chứ đâu hết dc, cách chuyển là vào phần quản lý ứng dụng chuyển đó bạn, miui thì vào cái nào nó hiển thị chuyển wa thẻ nhớ sáng lên là chuyển dc còn mờ là ko dc, mình cũng thích miui lắm nhưng ko cài được nhiều phần mềm hay game nên nhờ bạn xem giúp.Thanks.

langthang262

CM7 có thể chuyển toàn bộ các phần mềm mình cài vào thể còn miui thì chì dc 1 vài cái chứ đâu hết dc, cách chuyển là vào phần quản lý ứng dụng chuyển đó bạn, miui thì vào cái nào nó hiển thị chuyển wa thẻ nhớ sáng lên là chuyển dc còn mờ là ko dc, mình cũng thích miui lắm nhưng ko cài được nhiều phần mềm hay game nên nhờ bạn xem giúp.Thanks.
Bạn vào APP2SDGUI, chuyển hết dalvik cache sang EXT là được hơn 100Mb nữa mà