• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

thanhtbv

Thế Cài theme ntn hả bác , mình dùng bản 5.2 cài theme chả đc cái nào , nó chả hiển thị hết các chi tiết của theme , cái thì k hiện icon , cái thì k hiện giao diẹn tin nhắn ....tóm lại là load theme trên miuithemes.com về cài chả cái nào hiển thị đc trọn vẹn cả , tiếc thế chứ toàn theme đẹp :(

Bạn vào Setting/wallpaper settings rồi cài theme mà bạn cảm thấy thích.ok

xemtynhi

vừa cài bản v6.0 xong , cài đặt mọi thứ xong xuôi , cắm thử sạc rồi xuống dưới nhà uống nc 1 lúc sau lên sờ lưng máy nóng ran lên :( híc , có bác nào cài bản v6.0 này chưa vậy , hic thui lai quay về bản sence dùng cho nó lành , đợi bao giờ có bản nào ổn định thì dùng , k cứ sạc pin nóng thế này nó mà đi con MÊN thì đời em xuống dốc :(
Chán quá thực sự vẫn kết bản 5.2 nhất , mỗi tội bị lỗi sạc pin

thanhtbv

Đợi langthang ra 9.0 cho lành bạn à, chắc sẽ ok thôi.Dế mình cài 6.0 vẫn bị sốt phát ban khi sạc,chuyển về 4.0 đi bạn.đợi langthang cho thuốc chữa vậy.

nguyenducthang

bro cho em hỏi em cài bản 5.2 CLK mọi thứ đều ok. nhưng có điều là máy hao pin. có cách nào khắc phục được ko bro? thanks bro nhiều

langthang262

Đợi langthang ra 9.0 cho lành bạn à, chắc sẽ ok thôi.Dế mình cài 6.0 vẫn bị sốt phát ban khi sạc,chuyển về 4.0 đi bạn.đợi langthang cho thuốc chữa vậy.

Bác nào bị nóng, cài SetCPU vào và vào đó chọn Ondemand rồi thử lại nhé

khatc

Bạn vào Setting/wallpaper settings rồi cài theme mà bạn cảm thấy thích.ok

Vào biểu tượng theme mà cài. Bản v5.2 cài theme khó hơn, có lúc không được hay bị lỗi.

Bản v5.2 cài setCPu đặt như trên sẽ bớt nóng.
Pin chấp nhận được.

bacmeogia1

èo,hnay e đã xài thử.nhưng lỗi vao setting bị fc là do bản theme của bác tải về không tương thích.e đã thử tải và cũng bị tương tự.nói chung e thấy ổn.thank bác langthang da vi a e hết mình.hi vọng bác ngày càng có nhiều bản rom tuyệt hơn nữa cho a e.:D

tr3c0nditx2nh

các bạn cho mình hỏi bản này là version mấy?

mình muốn có cái hình dự báo thời tiết mà mấy new version loại nó ra rồi.
cảm ơn!

Azzura

chương trình camera mới đẹp thiệt nhưg tiếc là bản này quay phim xem lại vẫn bị giật giật, có cách nào khắc phục ko bác

Mình xem có bị giật đâu nhỉ, video tốt hơn so với bản 5.2, bản 5.2 mới bị giật.

các bạn cho mình hỏi bản này là version mấy?

mình muốn có cái hình dự báo thời tiết mà mấy new version loại nó ra rồi.
cảm ơn!

Bạn cài fancy widget là có mà :D

dinhviethunghp

Bản này lại bị lỗi khi bật wifi. Hotspot tự động kích hoạt. Camera 8m, video đỡ giật hơn bản 5.2

anthony1981

Bac lang thang oi có cách nào set kiểu lock screen truoc ngang khg bác, hiện tại phải trượt xuống.