• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

daoduyngoc

Mình chạy bản này thấy không vấn đề gì ngoài việc chụp ảnh và quay phim hơi kém. Vietmap X3A dùng bình thường, chuông to, âm to. Nói chung đều ổn. Ngoài ra, thời gian của weather wiget thỉnh thoảng hơi trễ so với thời gian thực. Máy mình Leo 512.

bác dùng beautyful widget là ok.
trứoc em thich fancy widget nhưng cũng vì thế mà chuyển sang BW

xemtynhi

Bac langthang xem fix dum loi sac pin bi nong may cho ae dung T-Mobile di.. that su rat ung ban rom cua bac, hai long ve tat ca , nhung sac pin may nong qua nen so k dam dung.hic mong bac chu topic xem lai dum.. it nhat da 2 nguoi bi tinh trang nong may khi sac rui...

BboyRong

Bac langthang xem fix dum loi sac pin bi nong may cho ae dung T-Mobile di.. that su rat ung ban rom cua bac, hai long ve tat ca , nhung sac pin may nong qua nen so k dam dung.hic mong bac chu topic xem lai dum.. it nhat da 2 nguoi bi tinh trang nong may khi sac rui...
ko phải 2 người đâu bạn ạ...hầu như tất cả ae tmobile đều bị....bác chủ thớt xem fix lỗi giúp ae đi

anthony1981

Bac nao giúp mình cách nào để đổi kiệu lockscreen sang kiểu trượt ngang , hiện tại thì đang trượt xuống khi mình rút hd2 ra khỏi túi nó trả lời luôn.( hiện tại mình sai bản 5.0 ,TMObile thấy rất ok đang địng nâng cấp lên 5.2 mà thấy lỗi nóng pin sợ quá, may mà chưa up)

xemtynhi

Bac nao giúp mình cách nào để đổi kiệu lockscreen sang kiểu trượt ngang , hiện tại thì đang trượt xuống khi mình rút hd2 ra khỏi túi nó trả lời luôn.( hiện tại mình sai bản 5.0 ,TMObile thấy rất ok đang địng nâng cấp lên 5.2 mà thấy lỗi nóng pin sợ quá, may mà chưa up)
BÁc dùng T-Mobile à , bản 5.0 dùng tốt k bác , sạc pin có bị nóng máy k ?
híc úp bản 5.2 xong thấy nóng máy quá nên lại chuyển sang bản khác , giờ đang dùng bản VIVO Ram của bác dungphp , ram lúc nào cũng ở mức dưới 200 :( khởi động thì lâu ..hic mình thì hay chơi game nên cần càng nhiều Ram càng tốt

anthony1981

BÁc dùng T-Mobile à , bản 5.0 dùng tốt k bác , sạc pin có bị nóng máy k ?
híc úp bản 5.2 xong thấy nóng máy quá nên lại chuyển sang bản khác , giờ đang dùng bản VIVO Ram của bác dungphp , ram lúc nào cũng ở mức dưới 200 :( khởi động thì lâu ..hic mình thì hay chơi game nên cần càng nhiều Ram càng tốt

Mình nhầm mình xài bản 5.1 đó bác bản English xài tốt lắm sạc cũng nhanh và không thấy nóng, chỉ có cái lỗi quay phim xong coi lại cà giật thôi ah, nói chung thi mình thấy good cho 9 điểm ( vì lockscreen không chỉnh trượt ngang được trừ 1 điểm, còn vụ quay phim thì ít quay khong cần lắm). Ram bình thuong cung gan 250mb( đang chạy nhiều ct). Bac up ban 5.1 nếu bac khong cần xài tv thi ok...

nnq_mm

bác nào cứ la làng máy nóng khi sạc thì up kenel tytungR8 thử xem, có lẽ R9 ko chơi tốt với tmobile thì sao
nóng là tại kenel. không có chuyện tại các phần khác nhé, thử lại đi
riêng em thấy mát rượi con đười ươi.
Đã xài rom cook thì không có chuyện tuyệt đối đâu, muốn ăn ngon thì phải lăn vào cook thôi

@lang thang: bản 5.2 bác cook từ ginger miui stock phải ko, còn các bản trước là tự cook đúng ko?

anthony1981

Bác nào biết chỉ giúp với naòooooooooooooooooo

xemtynhi

bác nào cứ la làng máy nóng khi sạc thì up kenel tytungR8 thử xem, có lẽ R9 ko chơi tốt với tmobile thì sao
nóng là tại kenel. không có chuyện tại các phần khác nhé, thử lại đi
riêng em thấy mát rượi con đười ươi.
Đã xài rom cook thì không có chuyện tuyệt đối đâu, muốn ăn ngon thì phải lăn vào cook thôi

@lang thang: bản 5.2 bác cook từ ginger miui stock phải ko, còn các bản trước là tự cook đúng ko?

Bác hướng dẫn em thay kenel đc k bác , cho em link down kenel khác lun , cảm ơn bác trước :)

dinhviethunghp

Thay kernel thì flash giống như flash rom thôi bác à. Còn mấy link kernel thì bác chịu khó sang box bản final MIUI 4.0 froyo của bác lang thang sẽ có link đấy.
Bác hướng dẫn em thay kenel đc k bác , cho em link down kenel khác lun , cảm ơn bác trước :)

ongbom

Lỗi sạc bị nóng và bị treo máy đúng là chỉ thấy anh em T-mobile bị thôi. Bác @dinhviethunghp nói do kenel e nghĩ là không đúng vì em chuyển sang dùng bản HD2 NDT GINGER ROM Version 5.0 cũng dùng Kernel Tytung_r 9.0 không bị hiện tường đấy. mà còn chạy mượt hơn, ổn định hơn. Chỉ có điều không hiểu sao e khong thể nào dùng được VietMap. chỉ được 1 lúc là treo máy. Em dùng T-mobile;Radio: 2.12.50.02_2; rom cKL (em thích cái này vì tắt máy sạc được) và RUU_signed-160-44. à e k biết RUU_signed-160-44 hay RUU_signed-160-5 cái nào hợp với room của bác. Bác @langthang chỉ giáo cho e vụ này với.
Còn cái này nữa bản Miui 5.2 không chạy được memory error còn bản NDT GINGER ROM Version 5.0 lại chạy ngon. Em cần nhất là VietMap và memorry error thế mà cả 2 bản đều k chạy được VietMap. Còn memorry error không chạy được trên Miui mà e lại kết Miui mới khổ chứ. Bác @langthang dúp e vụ này với. Thank bác nhiều

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 11 minutes:

Vẫn còn nữa là em dùng bản Miui thì nhiệt độ luôn báo 36-37 độ còn bản NDT GINGER ROM 5.0 chỉ 33-34 độ. Em dùng System info widget để kiểm tra nhiệt độ ạ

Chỉnh sửa cuối:

BboyRong

Mình đang dùng bản miui trung quốc mới nhất thấy rất ổn..nhiệt độ máy ko còn cao nữa..còn vietmap chưa sử dụng

lyakhoi

mình dùng bản 5.2 này sao sóng sánh yếu quá, có lúc còn mất sóng, và tình trạng 3G cũng thế, rất hay mất
có bác nào bị như thế không?

ongbom

Mọi người bị lỗi đợi bản V6.0 nhé, đang làm rồi.
Chắc mai sẽ có :)
Bác thật tuyệt. Lưu ý jup em vụ sạc pin nóng, hay treo máy khi sử dụng nhiều ứng dụng 1 lúc, cả khi sử dụng ưng dụng khi sạc pin. 3G và GPS yếu, không ổn định. Đấy là cho tất cả mọi người. Còn em vẫn cần Vietmap & memory error.
Thank bác.
À em hỏi thêm khi dùng cKL thì dùng RUU_signed-160-44 hay RUU_signed-160-5 em không hiểu.