• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

ongbom

Vừa up bản 5.2 xong :( buồn da diết :(
Có j phải buồn hả bác. Mấy hôm nay em up đến 5 bản rom rồi. Bây giờ lại chờ V6 hy vọng có thể dừng lại đây để chờ android 3.
Có người giỏi và đam mê, nhiệt tình như bác @langthang262 là cộng đồng HD2 mừng rồi.
Bác nên cảm ơn bác @langthang262 thay vì buồn da diết

kenpham

mình dùng các bản đều bị lỗi: khởi động lại là các chương trình mình cài trong internal mem bị lỗi hết (icon ko hiện đúng nữa, mà nó ra cái icon mặc định của android), khởi động lại tiếp lần nữa thì lại bình thường (icon của chương trình về đúng với hình ảnh của nó)

xemtynhi

Cập nhật V6.0 English trên bài 1
Bác ới bản v6.0 này k có có phiên bản cài bằng MAGDLR hả bác , hic , em chả cài bằng CLK bao giờ , mà cũng chả thíc phương thức đấy .hic
mà đã Fix đc lỗi sạc lâu + nóng chưa bác , k tick hợp tiếng việt à :(

thanhtbv

Bác ới bản v6.0 này k có có phiên bản cài bằng MAGDLR hả bác , hic , em chả cài bằng CLK bao giờ , mà cũng chả thíc phương thức đấy .hic

Bạn k thích thì up ROM như bình thường thôi bạn,CLK chỉ hỗ trợ boot nhanh hơn và tắt nguồn khi sạc.Mình cũng hi vọng là sẽ fix đc các lỗi trên.tiến hành up thôi bạn.

langthang262

Co hai ban o ben tren day thoi

BboyRong

híc lỗi settings rồi bác langthang ơi có cách nao fix lỗi chưa bác...bản miui trung quốc dùng pack cũng bị lỗi này

thanhtbv

bản này Langthang lược bỏ đi nhiều nhưng bộ nhớ trong vẫn ít và tiếng trung vẫn ở phần danh bạ lang thang à?mình cảm nhận bản này tốc độ không nhanh lắm, khi tắt máy và bật lên phải tầm gần 2s màn hình mới hiện.và tình trạng Dế mình vẫn bị sốt phát ban khi sạc.

Chỉnh sửa cuối:

thanhduc_iit

xài HD2 khổ wá các bác nhỉ:( Up rom thường xuyên=))
Có cái bản nào để xài lâu lâu đc ko, 1q ngày úp mấy bản rom:p

donghai06

Minh cài bản V6 sử dụng mấy giờ đồng hồ, mình có nhận xét: bản V6 không khác nhiều so với bản V5.2 trước đó. Độ tiêu thụ pin, máy nóng khi sạc, độ mượt... cũng tương tự như V5.2; thời gian boot có nhanh hơn và có một số thay đổi: về phone nhận cuộc gọi đổ chuông nhanh, các chức năng của phone cũng nhanh hơn (nhưng mute không hoạt động!?); Mesaging, File Explorer có cải tiến một tí; còn Music, Camera mình chưa test.
Miui có các ưu điểm làm nhiều người thích: boot nhanh, ít hao pin, độ mượt, lướt web nhanh, giao diện phù hợp, độ ổn định tương đối có thể chấp nhận được... Tuy nhiên cũng còn nhiều vấn đề để mong đợi những người am hiểu như Langthang262 giải quyết. Rất cảm ơn tâm huyết của Langthang262 với diễn đàn.

BboyRong

Lỗi setting là lỗi gì, mình dùng có thấy lỗi gì đâu?

Ko hiểu sao mình vào setting là bị fc....dùng bản miui trung quốc ko chạy pack thì ko sao...có bác nào bị giống e ko...yêu miui lắm nhưng e ấy cứ mắc bệnh thế này nản quá...

donghai06

Ko hiểu sao mình vào setting là bị fc....dùng bản miui trung quốc ko chạy pack thì ko sao...có bác nào bị giống e ko...yêu miui lắm nhưng e ấy cứ mắc bệnh thế này nản quá...

Mình cũng đã thử bản beta 7+EnPack trên máy mình vẫn bình thường, mình chạy bản v6.0 cũng bình thường. Gởi BboyRong thông tin nầy xem có giúp bạn được gì không?

langthang262

Bạn cài lại xem thế nào, mình không hề bị lỗi này

khatc

Bạn cài lại xem thế nào, mình không hề bị lỗi này

Máy tôi cũng bịvaassn đề này và khi cài qua cLK ( v5.2 và 6.0) hình như 3G bị chậm, tải Titanium backup mãi không xong, vào wifi tải rất nhanh.

langthang262

Máy tôi cũng bịvaassn đề này và khi cài qua cLK ( v5.2 và 6.0) hình như 3G bị chậm, tải Titanium backup mãi không xong, vào wifi tải rất nhanh.
cLK khong support RMNET, chi ho tro PPP nen 3G kem hon.
Ban nay khong duoc dung theme cua cac ban khac nhe, neu khong se bi loi.

xemtynhi

cLK khong support RMNET, chi ho tro PPP nen 3G kem hon.
Ban nay khong duoc dung theme cua cac ban khac nhe, neu khong se bi loi.

Thế Cài theme ntn hả bác , mình dùng bản 5.2 cài theme chả đc cái nào , nó chả hiển thị hết các chi tiết của theme , cái thì k hiện icon , cái thì k hiện giao diẹn tin nhắn ....tóm lại là load theme trên miuithemes.com về cài chả cái nào hiển thị đc trọn vẹn cả , tiếc thế chứ toàn theme đẹp :(