• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

xemtynhi

Quan trọng là dùng Recovery bao nhiêu.
Nếu dùng Recovery 120 thì có thể free khoảng 260-280Mb

có cách nào để cài app + game lên thẻ nhớ k bác , mình cài 1 ty là đã full bộ nhớ máy rồi hic , hiện đang dùng bản 5.2 :(

votinhtnvn

Mới up bản 6.1 này nhưng máy mình rất hay bị treo tại go go go và màn hình miui khi khởi động, sạc pin thì máy rất nóng ( khi máy bị treo cũng vậy ). Có bác nào bị không??. nguyên nhân là sao nhi??

BboyRong

Mới up bản 6.1 này nhưng máy mình rất hay bị treo tại go go go và màn hình miui khi khởi động, sạc pin thì máy rất nóng ( khi máy bị treo cũng vậy ). Có bác nào bị không??. nguyên nhân là sao nhi??
thay cái Recovery lớn hơn đi bạn..như mình cư chơi cái 200mb cho nó đỡ lỗi...lỗi sạc pin thì chỉ bản 5.2 bị thôi chứ ban 6.1 mình ko bị bạn thử chạy lại xem còn bị ko

gaubong04

Cảm ơn bác á lang thang262 rất nhiều,
nhưng cho mình hỏi một tí, khi up xong bản 6.0 của bác thì Radio FM khong sử dụng được,
bác hướng dẫn cách xủ lý được không ạ.
Tôi đã dow từ maket xuóng nhưng không sử dụng được,
Tks bác nha.
Email: gaubong04@gmail.com

langthang262

Cảm ơn bác á lang thang262 rất nhiều,
nhưng cho mình hỏi một tí, khi up xong bản 6.0 của bác thì Radio FM khong sử dụng được,
bác hướng dẫn cách xủ lý được không ạ.
Tôi đã dow từ maket xuóng nhưng không sử dụng được,
Tks bác nha.
Email: gaubong04@gmail.com

Bản MIUI GINGER chưa sử dụng được FM nhé

votinhtnvn

thay cái Recovery lớn hơn đi bạn..như mình cư chơi cái 200mb cho nó đỡ lỗi...lỗi sạc pin thì chỉ bản 5.2 bị thôi chứ ban 6.1 mình ko bị bạn thử chạy lại xem còn bị ko

Mình cũng đã thử sửa lại 200mb rồi nhưng vẫn bị bác ạ. không lẽ chơi lên tận 400mb~X(. vậy là bị sao nhỉ?? Thấy khó hiểu là khi treo máy cũng bị nóng~X(

langthang262

Mình cũng đã thử sửa lại 200mb rồi nhưng vẫn bị bác ạ. không lẽ chơi lên tận 400mb~X(. vậy là bị sao nhỉ?? Thấy khó hiểu là khi treo máy cũng bị nóng~X(

1. Format lại thẻ nhớ hoặc thử thẻ nhớ khác (nhiều khả năng thẻ nhớ bị lỗi)
2. Thử cài bản ROM khác xem có bị không? Nếu không bị thì quay lại hỏi mình sẽ kiểm tra
3. Nếu vẫn bị, Thử cài lại về WM6.5 để kiểm tra xem máy có bị lỗi không?

jamesblunt

không biết phải do rom không mà máy mình tự nhiên có nhiều tên lạ xuất hiện trong danh bạ sau khi cài bản 6.1 Multilang

sheva2202

không biết phải do rom không mà máy mình tự nhiên có nhiều tên lạ xuất hiện trong danh bạ sau khi cài bản 6.1 Multilang

mình đâu có bị đâu, chắc tại bạn để auto sync nên contact của bạn tự động sync w gmail cho nên vậy thôi, bạn lên gmail kiểm tra là bik ngay mà ^^

thanhduc_iit

Version 6.1 Vietnamese: ko có bản cLK hở bác langthang:-/
Đang cài bản Multilang 6.1 mà chọn tiếng việt ko ra tiếng việt=))

ngocgioi1986

Bản này sao mình cài sài tiếng Việt hay tiếng Anh j cũng lẫn tiếng Trung nữa nhỉ, có bị sai j ko nhỉ?

hoanbeck

Làm sao để xóa hết contacs trong danh bạ để sync lại từ gmail nhỉ? :| vừa backup vừa sync nên giờ nó bị trùng hết cả :(