• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

langthang262

báclang thang cho em hỏi tí : em đang dùng bản MIUI của bác v4.0 ngon lành.lúc up lên bản ginger 6.1 ( bản 5.1 toàn đến màn hình locksceen là khởi động lại)của bác không được. em ták29 lại rồi up lại cũng ko được.mà cùng loại máy với thằng bạn em: hd2 thường và up cùng 1 máy tính, cùng 1 bản rom,cùng 1recovery.thế mà máy em lại không chạy được.cài bản MIUI 3.3 cũng không được .báo up thành công nhưng khởi động lại toàn dừng ở chữ HTC xanh.chỉ còn cài được mõi bản MIUI 4.0 . bác có thể giải đáp hộ em được không
Bạn dùng Recovery nhỏ quá, dùng Recovery 150Mb nhé

ongbom

Cảm ơn bác @langthang262 đã tích hợp 3G evntelecom vào bản V6.1. Nhưng không hiểu sao máy em chạy vẫn không ổn định hay bị treo máy. 3G chỉ được 1 tí lúc đầu khi khổi động lại máy. Sau đấy 30p lại không vào được 3G (mặc dù biểu tượng 2 mũi tên vẫn nhấp nháy). Tải ứng dụng về bằng 3G có báo đang tải nhưng không được % nào. Cả vụ VietMap nữa khởi động lên chỉ chạy được 1 tí (đang tìm GPS) là đứng máy luôn. Không biết tại vấn đề đồ họa không tương thích như với 3d không hiển thị trong Quadrant không hay do GPS có vấn đề vì em dùng GPS test hay GPS status chưa bao giờ bắt được vệ tinh lầm nào cả (đã cài fĩ GPS như hướng dẫn post 1). Bác sử lý được những vấn đề này thì tuyệt vì bản V6.1 của bác sạc không nóng chạy mượt mà, không ngốn pin.

kdtt8

Bác lang thang cho mình hỏi là: sao bản này nhiều game của gameloft mình ko chạy được bị force close (tennis 2009, Nova, let's golf)

langthang262

Cảm ơn bác @langthang262 đã tích hợp 3G evntelecom vào bản V6.1. Nhưng không hiểu sao máy em chạy vẫn không ổn định hay bị treo máy. 3G chỉ được 1 tí lúc đầu khi khổi động lại máy. Sau đấy 30p lại không vào được 3G (mặc dù biểu tượng 2 mũi tên vẫn nhấp nháy). Tải ứng dụng về bằng 3G có báo đang tải nhưng không được % nào. Cả vụ VietMap nữa khởi động lên chỉ chạy được 1 tí (đang tìm GPS) là đứng máy luôn. Không biết tại vấn đề đồ họa không tương thích như với 3d không hiển thị trong Quadrant không hay do GPS có vấn đề vì em dùng GPS test hay GPS status chưa bao giờ bắt được vệ tinh lầm nào cả (đã cài fĩ GPS như hướng dẫn post 1). Bác sử lý được những vấn đề này thì tuyệt vì bản V6.1 của bác sạc không nóng chạy mượt mà, không ngốn pin.

Tải ứng dụng bằng 3G thì đã có hướng dẫn rồi mà, vào chương trình Download chỉnh
Còn các bản Ginger không dùng được QUadrant cũng đã thông báo trước rồi
VietMap mình không dùng nên k0 biết
GPS thì vẫn hoạt động trên máy mình

votinhtnvn

Flash lại thử bản WM6.5 xem sao
Mình đã task29 và chạy lại bản "TMOUS_3.14.531.0_Radio_2.14.50.04_Ship" Máy hoạt động bình thường bác ạ, nhưng với bản "TMOUS_3.14.531.1_Radio_2.14.50.04_Ship" thì máy khởi động lại liên tục không chạy dc. Như vạy là sao bác nhỉ? Muốn dùng android mà khó quá! Có cách nào khắc phục không bác?

Thanh_Hai85

Mình đã task 29 rồi, cài lại từ đầu nhưng khi sử dụng được 1 chút thì lại đơ ra...có cách nào giải quyết triệt để không bác
Em chuyển nó về WM nhưng nó chỉ dừng lại chữ HTC màu xanh và màn hình màu trắng thôi à
Bây giờ em không biết làm sao hết, mong các bác chỉ dùm

Chỉnh sửa cuối:

sheva2202

Mình đã task 29 rồi, cài lại từ đầu nhưng khi sử dụng được 1 chút thì lại đơ ra...có cách nào giải quyết triệt để không bác
Em chuyển nó về WM nhưng nó chỉ dừng lại chữ HTC màu xanh và màn hình màu trắng thôi à
Bây giờ em không biết làm sao hết, mong các bác chỉ dùm

chậc, bạn thử task lại rồi làm đủ các bước xem sao
task->MAGLDR113->recovery->vào recovery cài lại rom ^^

chậc, bạn thử task lại rồi làm đủ các bước xem sao
task->MAGLDR113->recovery->vào recovery cài lại rom ^^
chỉnh sửa thông số file "flash.cfg" (sử dụng Notepad) như sau:
misc ya 1M
recovery rrecov|ro|nospr filesize recovery-raw.img
boot yboot|ro 5M
system ya 150M
cache ya 5M
userdata ya|asize|hr allsize
thử xem coi đc ko bạn :)

thanhduc_iit

Bác langthang ơi:((
Rom Version 6.1 Vietnamese
Em đã cài: Nếu bị lỗi GPS: Download file ở dưới, flash vào máy như đối với flash ROM
http://www.mediafire.com/?99szb8mpcdxt87z
rồi mà vẫn như thế này

HoanXtq

báo cáo bác em đã up recovery 3.0.2.4 đúng như bác hướng dẫn 150M.nhưng vẫn ngoài bản MIUI 4.0 còn lại bây giờ không up được bản nào khác ( của bác )

BboyRong

báo cáo bác em đã up recovery 3.0.2.4 đúng như bác hướng dẫn 150M.nhưng vẫn ngoài bản MIUI 4.0 còn lại bây giờ không up được bản nào khác ( của bác )
mình bị lỗi kiểu này nhiều rồi nên cứ chơi cái Recovery 200mb cho nó thoải mái đỡ bị lỗi phải cài lại...

nnq_mm

tình hình là sau khi up lên 6.1 Vi. Các tin nhắn quý giá bị mất sạch (em cài đè bản cũ, cả chục rom của lang thang cài đè đều ok hết)
hết hồn, em đã restore bản 5.2 lại bằng cwm, lấy lại đc tin nhưng mất những tin mới nhất, sau đó up lên 6.1 thì lại bị lại
có bác nào bị thế ko nhỉ?

Tình hình là mấy bản ginger miui có driver đồ họa với kenel chưa tốt, chiến 1 số game nặng dễ die, pin ăn nhậu dữ quá. Hi vọng mấy bản sau khá khẩm hơn

thanhtbv

tình hình là sau khi up lên 6.1 Vi. Các tin nhắn quý giá bị mất sạch (em cài đè bản cũ, cả chục rom của lang thang cài đè đều ok hết)
hết hồn, em đã restore bản 5.2 lại bằng cwm, lấy lại đc tin nhưng mất những tin mới nhất, sau đó up lên 6.1 thì lại bị lại
có bác nào bị thế ko nhỉ?

Tình hình là mấy bản ginger miui có driver đồ họa với kenel chưa tốt, chiến 1 số game nặng dễ die, pin ăn nhậu dữ quá. Hi vọng mấy bản sau khá khẩm hơn

Trước khi cài bản mới bạn lên backup lại 1 lần nữa,Bạn Backup lại dữ liệu vào thẻ nhớ, khi bạn nâng cấp thì retore lại là ok mà.chúc vui.Mình dùng bản 6.0 gét cái tội pin dùng mãi không hết...:D

nnq_mm

Trước khi cài bản mới bạn lên backup lại 1 lần nữa,Bạn Backup lại dữ liệu vào thẻ nhớ, khi bạn nâng cấp thì retore lại là ok mà.chúc vui.Mình dùng bản 6.0 gét cái tội pin dùng mãi không hết...:D

thiệc hông nà? ngon dzậy

để giáng chức em nó xem sao

ranmoi

3. Tải Recovery 3.0.1.9 mới nhất như file đính kèm và chỉnh sửa thông số file "flash.cfg" (sử dụng Notepad) như sau:
misc ya 1M
recovery rrecov|ro|nospr filesize recovery-raw.img
boot yboot|ro 8M
system ya 150M (tối thiểu là 150Mb, lớn hơn cũng OK)
cache ya 30M
userdata ya|asize|hr allsize

Chỉnh là chỉnh thế nào nhỉ? Vì mở file flash.cfg lên thấy nhiều code quá. Vậy chỉnh chổ nào?
Bản này có cài cho Leo512 được không?

Thanks

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 26 minutes:

Thì ra là xóa hết dữ liệu và past đoạn code đó vào.
Đã cài thành công trên HD2 thường. Đang test. Thanks all

Chỉnh sửa cuối:

kdtt8

bạn phải chuột vào file "flash.cfg" open with Notepad thì hiện ra như vậy thui, sau đó chỉnh sửa lại tùy thích, nhưng với các bản ROM miui thì mình chỉ cần system ya 130M là đủ rùi nhưng lớn hơn cũng được. mình cũng sd Leo 512 chạy tốt nha bạn