• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

kenpham

mình vẫn bị lỗi sau khi khởi động lại, toàn bộ widget mất sạch, và các app cũng bị hỏng hết, phải khởi động tiếp 1 lần nữa mới được

thanhtbv

mình vẫn bị lỗi sau khi khởi động lại, toàn bộ widget mất sạch, và các app cũng bị hỏng hết, phải khởi động tiếp 1 lần nữa mới được

Đúng rồi.lúc đó máy chưa nhận ngay, bạn tắt máy rồi khởi động lại từ sau sẽ ok thôi mà bạn.k sao cả

hoanbeck

bản 6.2 la android 2.2. bên xda bác langthang262 đã chú thích rồi mà bạn

Không phải bác ơi :D bác langthang ra 6.2 có 02 bản để thỏa mãn các đồng chí XDA :))
- Ginger 6.2 (không dùng được FM Radio)
- Froyo 6.2 (dùng được FM Radio)

Azzura

em mới chuyển qua mmac bây h ko biết làm sao up rom dc .... hic

Sang máy khác cài đầy đủ Magldr và CWM, sau đó copy rom vào thẻ nhớ rồi up thôi ^^
Khi nào cần task29 thì lại qua máy nào chạy window :))

thanhduc_iit

Cách đơn giản nhất nhé:
Cứ flash bản MAGLDR, khi flash xong, không khởi động lại mà flash ngay bản cLK Kernel Tytung r9.0 vào.
Sau đó Reboot lại là OK :D

Vẫn ko biết làm, vì ko biết cái cLK Kernel Tytung r9.0 ở đâuX_X
Em mới xài có mấy ngày thui ạ;;)

Thanh_Hai85

em đang xài Version 4.0 ngon lành nhưng mới ngày hôm qua tự dung nó bị đơ màn hình, không làm gì được hết....em tắt máy khởi động lại vẫn bị vậy....em thay đổi phiên bản cũng bị đứng máy....mong các bác chỉ dùm em để em cứu máy em....rất gấp vì em ko có máy xài huhuhuuhuhuhu....:(

langthang262

em đang xài Version 4.0 ngon lành nhưng mới ngày hôm qua tự dung nó bị đơ màn hình, không làm gì được hết....em tắt máy khởi động lại vẫn bị vậy....em thay đổi phiên bản cũng bị đứng máy....mong các bác chỉ dùm em để em cứu máy em....rất gấp vì em ko có máy xài huhuhuuhuhuhu....:(

Task 29 rồi làm lại từ đầu xem sao.
Hy vọng là tốt, chứ nếu lỗi phần hardware là mệt đấy
Good luck

votinhtnvn

Bác langthang ơi. Mình dùng task29 format lại máy rồi làm lại ( sửa lại file flash lên 200m), tất cả complet hết mà sao giờ máy chỉ đứng lại ở màn hình HTC thôi ko vào dc j cả. vậy là sao nhỉ??? có cần task29 lần nữa không? Máy mình là T-mobile

langthang262

Bác langthang ơi. Mình dùng task29 format lại máy rồi làm lại ( sửa lại file flash lên 200m), tất cả complet hết mà sao giờ máy chỉ đứng lại ở màn hình HTC thôi ko vào dc j cả. vậy là sao nhỉ??? có cần task29 lần nữa không? Máy mình là T-mobile

Flash lại thử bản WM6.5 xem sao

twantoan

báclang thang cho em hỏi tí : em đang dùng bản MIUI của bác v4.0 ngon lành.lúc up lên bản ginger 6.1 ( bản 5.1 toàn đến màn hình locksceen là khởi động lại)của bác không được. em ták29 lại rồi up lại cũng ko được.mà cùng loại máy với thằng bạn em: hd2 thường và up cùng 1 máy tính, cùng 1 bản rom,cùng 1recovery.thế mà máy em lại không chạy được.cài bản MIUI 3.3 cũng không được .báo up thành công nhưng khởi động lại toàn dừng ở chữ HTC xanh.chỉ còn cài được mõi bản MIUI 4.0 . bác có thể giải đáp hộ em được không