• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

02caolam

Bạn có thể dùng Current widget lên Market mà download về.

Mình cài Current widget nó báo ở màn hình là 143mA. Thế có cao ko nhỉ? Mình đã tắt hết chương trình chạy ngầm (bằng advanded kill...), chỉ để sóng điện thoại, free RAM là 226/411 Mb. Khi wakeup từ màn hình sleep thì năng lượng là 11-26mA.

demontoon_cz

HĐH Android hình như không có chức năng này thì phải vì mình tìm không có...:p

ặc pó tay sao bác . Muốn kết nối với pc để chia sẻ mạng mà cứ xạc thì mấy mà ra đi
Phần mềm ghi âm cuộc gọi nào dùng tốt cho bản này hả các bác ?
và cho em xin bản Navigace offlive dùng đc ở Séc ?

langthang262

ặc pó tay sao bác . Muốn kết nối với pc để chia sẻ mạng mà cứ xạc thì mấy mà ra đi
Mình cắm PC nghịch suốt ngày gần 1 năm nay rồi mà có thấy cái gì ra đi đâu, thoải mái mà dùng, chứ cứ lo sợ hỏng thì mất vui :D
(Đã vứt bao da, vỏ bọc, dán màn hình đi sau 1-2 tháng sử dụng, dùng sướng hơn hẳn :D )

gunnroseclose

Phần mềm ghi âm cuộc gọi nào dùng tốt cho bản này hả các bác ?
và cho em xin bản Navigace offlive dùng đc ở Séc ?

Theo RIM và apple và có thể là vài hãng khác nữa mà em chưa biết thì cách sử dụng pin tốt nhất là cứ cắm cho máy sạc bất kể lúc nào chứ ko phải đợi nó cạn rồi mới sạc. Đợi nó cạn mới sạc là kiểu dùng pin NI-MH và NI-CD ngày xưa, còn pin các hãng đt bây giờ dùng nó ko tính 1 lần sạc là từ 0-100% như xưa nữa.
Nói chung là cứ dùng thoải mái đừng lo gì bác ạ.

simoncao79

Cảm ơn bác chủ, bản 14 đẹp và ngon thiệt nhưng mình không thể nào cài cái app WhatsApp vào được. Cài xong, lúc bấn số phone vào confirm thì nó lại đứng và nhảy ra ngoài màn hình Android Device Loading giống như khởi động lại :) Tiếc lắm nhưng Mình đành phải trở lại version 13 :-( Bác chủ nếu có thời gian thì vui lòng fix dùm mình nhé :) Thx

02caolam

Cài bản 12.1 được 2 ngày nhận thấy pin có vẻ hao hơn bản trước CoreDroid V1.6 mình dùng. Bây giờ pin dùng chỉ được hơn 1 ngày trong khi bản CoreDroid V1.6 trước dùng thường khoảng 2 ngày vẫn còn 15-20%. Dòng chờ của bản này nhỏ nhất là 5mA ( Dù đã tắt hết kết nối chỉ để sóng điện thoại ).

Dòng chờ bản CoreDroid V1.6 của bác lúc trước nhỏ nhất là bao nhiêu thế?

htthinh20

Các bác có ai có link mediafire của MIUI V14 không???Cho e xin với...e tải bằng cái multiload này sao mà chậm quá...thanks các bác...

demontoon_cz

Mình cắm PC nghịch suốt ngày gần 1 năm nay rồi mà có thấy cái gì ra đi đâu, thoải mái mà dùng, chứ cứ lo sợ hỏng thì mất vui :D
(Đã vứt bao da, vỏ bọc, dán màn hình đi sau 1-2 tháng sử dụng, dùng sướng hơn hẳn :D )
Nhưng khi cắm xạc để chia sẻ internet cho laptop thì nóng phần dưới của máy ! như bị đốt vậy

demontoon_cz

Nhưng khi cắm xạc để chia sẻ internet cho laptop thì nóng phần dưới của máy ! như bị đốt vậy
mà sao mình down widget thời tiết về ko dùng đc nhỉ ?

bone2bone

Bản này không có chia sẽ kết nối internet của pc hả mấy bạn? phải chi có tính năng này như bản CoreDroid DHD thì đây là bản ROM hoàn hảo rồi, tiết thật :((

02caolam

Bác langthang262, mình có thể lấy các file apk như music, contacts, camera...từ bản rom bản MIUI này và đưa vào thay cho các file của bản NDT GINGER 2.3.4 VERSION 8.0 CM7 dc ko? Có cách nào cài trực tiếp trên bản CM7 đang hoạt động bình thường ko? Nếu các file từ rom bản MIUI ko sử dụng trên CM7 dc thì có file apk music, contacts, camera của rom MIUI đã mod để thể cài trên bản CM7 ko langthang? Nếu có cho mình xin nhé.

gunnroseclose

Bác langthang262, mình có thể lấy các file apk như music, contacts, camera...từ bản rom bản MIUI này và đưa vào thay cho các file của bản NDT GINGER 2.3.4 VERSION 8.0 CM7 dc ko? Có cách nào cài trực tiếp trên bản CM7 đang hoạt động bình thường ko? Nếu các file từ rom bản MIUI ko sử dụng trên CM7 dc thì có file apk music, contacts, camera của rom MIUI đã mod để thể cài trên bản CM7 ko langthang? Nếu có cho mình xin nhé.
miui ko chơi được với CM7 đâu, bạn mà cố cài vào là force close liên tục đấy. Và 99% là ko mod lại để cài được đâu, trừ khi mấy anh coder ra tay thì may ra :D

thanhtbv

Langthang giống mình, mấy hôm đầu mua về giữ gìn cẩn thận, giờ bỏ hết gián màn hình...hihi.Nhưng đag tìm vỏ nhựa tí,chỗ nào bán langthang nhỉ???