• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

demontoon_cz

Tât nhiên rồi

cám ơn a nhiều , em đọc cách up rom : HƯỚNG DẪN CÀI ĐẶT "cLK RECOVERY" CHO HD2 (Upd Recovery v3.2.0.1- 08/06/2011)
Nhưng chỉ biết cài đặt thôi , còn sau up rom thế nào hay phải thay đổi ra sao vẫn còn lơ tơ mơ .

Mong a , e hướng dẫn tiếp ????

Chỉnh sửa cuối:

dthungpro

cho mình hỏi có phần mềm nào giúp cài đặt ứng dụng trực tiếp lên thẻ nhớ ko.máy mình cài ứng dụng market thì máy báo bộ nhớ trong thiếu.help me

dthungpro

cho mình hỏi có phần mềm nào giúp cài đặt ứng dụng trực tiếp lên thẻ nhớ ko.máy mình cài ứng dụng market thì máy báo bộ nhớ trong thiếu.help me.đang cần gấp.thank

demontoon_cz

cám ơn a nhiều , em đọc cách up rom : HƯỚNG DẪN CÀI ĐẶT "cLK RECOVERY" CHO HD2 (Upd Recovery v3.2.0.1- 08/06/2011)
Nhưng chỉ biết cài đặt thôi , còn sau up rom thế nào hay phải thay đổi ra sao vẫn còn lơ tơ mơ .

Bản rom 12.1 clk có hỗ trợ htc hd 2 thường ko các bác

langthang262

cho mình hỏi có phần mềm nào giúp cài đặt ứng dụng trực tiếp lên thẻ nhớ ko.máy mình cài ứng dụng market thì máy báo bộ nhớ trong thiếu.help me.đang cần gấp.thank

Đang dùng bản nào thế?
Nếu thiếu thì dùng ứng dụng A2SDGUI có sẵn trong ROM move dalvik cache sang EXT nhé, sẽ trống thêm được khoảng 100Mb

langthang262

Bạn làm mắc ở đâu thì hỏi, chứ hỏi chung chugn thế này thì mình chịu, chẳng biết trả lời sao

dthungpro

Đang dùng bản nào thế?
Nếu thiếu thì dùng ứng dụng A2SDGUI có sẵn trong ROM move dalvik cache sang EXT nhé, sẽ trống thêm được khoảng 100Mb

mình vào A2SDGUI mà máy báo là exiting A2SDGUI,ban hướng dẫn cụ thể hơn được ko.thank.đang dùng bản v12.1

demontoon_cz

Bạn làm mắc ở đâu thì hỏi, chứ hỏi chung chugn thế này thì mình chịu, chẳng biết trả lời sao

HD2 Nand Toolkit (All in One) by KSubedi (XDA). mình muốn dùng tool này nhưng dung lượng cần flash trong Choose System Patition Size (cLK) và dung lượng cache trong Cache Size của phiên bản 12.1 nên chọn thế nào ?

langthang262

HD2 Nand Toolkit (All in One) by KSubedi (XDA). mình muốn dùng tool này nhưng dung lượng cần flash trong Choose System Patition Size (cLK) và dung lượng cache trong Cache Size của phiên bản 12.1 nên chọn thế nào ?

Chỉ cần 150-5 nhé

ranmoi

Bác langthang ơi! Tình hình là bản 12.1 của mình mấy hnay trở chứng nè. Lâu lâu báo no service, thử bật air pland mode và tắt lại cũng không được. Reboot lại mới có sóng lại. Sau khi reboot thì tự bật wifi, 3g... Không biết trong quá trình dùng có lỗi lầm gì không? Có ai bị như mình không?

demontoon_cz

Chỉ cần 150-5 nhé

hôm qua mình cài đặt clk rồi nhưng bị lỗi như sau: - Vào Control Panel -> Device Manager.
- Ở Other devices các bạn click chuột phải vào Android phone, chọn Update Driver Software... nhưng ko thấy android phone (win 7 ,pre.. 64bit(
mình làm liều chạy ruucustom cùng file partion... thì ra màn hình trắng
bây h phải làm thế nào hả bác , có thể task29 cho sạch hết rồi up rom wm để có radio , tiếp tục mới cài android
task29 là coi như xóa hết tất cả hả bác ?

demontoon_cz

Chỉ cần 150-5 nhé

bác cho em hỏi cách nào up bằng kiểu clk dễ nhất ,hướng dẫn cho em đc ko . e làm mãi ko đc chán quá
làm theo topic HƯỚNG DẪN CÀI ĐẶT "cLK RECOVERY" CHO HD2 (Upd Recovery v3.2.0.1- 08/06/2011) thì ko thấy cái Android phone đâu cả

bác cho em hỏi cách nào up bằng kiểu clk dễ nhất ,hướng dẫn cho em đc ko . e làm mãi ko đc chán quá
làm theo topic HƯỚNG DẪN CÀI ĐẶT "cLK RECOVERY" CHO HD2 (Upd Recovery v3.2.0.1- 08/06/2011) thì ko thấy cái Android phone đâu cả
- Cắm cable kết nối HD2 với PC.
- Vào Control Panel -> Device Manager.
- Ở Other devices bạn click chuột phải vào Android phone (có thể là tên khác) với dấu chấm than trong tam giác màu vàng, chọn Update Driver Software thôi...