• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

langthang262

Bác langthang262, mình có thể lấy các file apk như music, contacts, camera...từ bản rom bản MIUI này và đưa vào thay cho các file của bản NDT GINGER 2.3.4 VERSION 8.0 CM7 dc ko? Có cách nào cài trực tiếp trên bản CM7 đang hoạt động bình thường ko? Nếu các file từ rom bản MIUI ko sử dụng trên CM7 dc thì có file apk music, contacts, camera của rom MIUI đã mod để thể cài trên bản CM7 ko langthang? Nếu có cho mình xin nhé.
Dùng được một số apps đấy, nhưng mình chưa test kỹ, để hôm nào test rồi làm một bản update cho mọi người dùng

duong8488

Langthang giống mình, mấy hôm đầu mua về giữ gìn cẩn thận, giờ bỏ hết gián màn hình...hihi.Nhưng đag tìm vỏ nhựa tí,chỗ nào bán langthang nhỉ???

Thegioiphukien số 7 Đội Nhân Đường Bưởi rẽ xuống qua Đội Cấn, tìm Đội Nhân

duong8488

Thegioiphukien số 7 Đội Nhân Đường Bưởi rẽ xuống qua Đội Cấn, tìm Đội Nhân
Bản này có vẻ nhiều ram hơn, mượt mà, tiếc là bỏ cái ứng dụng miuilockscreenwidget đi, ko hiểu lý do

doanvank44s1

Mình cắm PC nghịch suốt ngày gần 1 năm nay rồi mà có thấy cái gì ra đi đâu, thoải mái mà dùng, chứ cứ lo sợ hỏng thì mất vui :D
(Đã vứt bao da, vỏ bọc, dán màn hình đi sau 1-2 tháng sử dụng, dùng sướng hơn hẳn :D )

vứt vỏ bọc là vứt cái gì hả bác. mà ko dán màn hình cảm ứng có sướng hơn ko bác, em thấy tấm dán máy em xước nhiều qua, giờ mà ko dán thì màn hình xước hết.

langthang262

vứt vỏ bọc là vứt cái gì hả bác. mà ko dán màn hình cảm ứng có sướng hơn ko bác, em thấy tấm dán máy em xước nhiều qua, giờ mà ko dán thì màn hình xước hết.

Vứt mấy cái bao da, silicon ấy.
Màn hình khó xước lắm, không dễ xước như tấm dán đâu, mình bóc mấy tháng rồi chưa thấy xước gì

ranmoi

Hnay cũng chưa có bản tiếng việt hả bác ? Bản 12.1 trên máy mình lâu lâu bị no service.

trongnx

V14 bi xung dot voi phan mem Call Timer Pro, bi khoi dong lai khi goi 1 so bat ky neu enable Third-party access trong Call setting. Pac langthang262 xem lai giup nhe. Tks!

demontoon_cz

các bác chỉ em cài cái widget đc ko ? tải về màn hình mà ko dùng đc vậy ?
phần mềm ghi âm cuộc gọi cũng bị lỗi bản 12.1 , bác nào có pm khác cho em xin ?

mailhn

Hiện tại mình đàn dùng bản MIUI của: BOYPPC-SHIFTPDA MIUI Ginger V7 [Kernel: Tytung R10]
Khi mình flash ROM NDT MIUI GINGER V14 vào máy (đã xoá hết cache, partition cache và davik cache) thành công -> reboot system thì máy báo bản NAND máy mình ko phù hợp với ROM này.

Vậy bây h mình phải sửa thế nào?

langthang262

Hiện tại mình đàn dùng bản MIUI của: BOYPPC-SHIFTPDA MIUI Ginger V7 [Kernel: Tytung R10]
Khi mình flash ROM NDT MIUI GINGER V14 vào máy (đã xoá hết cache, partition cache và davik cache) thành công -> reboot system thì máy báo bản NAND máy mình ko phù hợp với ROM này.

Vậy bây h mình phải sửa thế nào?
Xem có download nhầm ROM không?
Có 2 bản cLK và MAGDLR, download đúng và flash lại nhé

langthang262

Bản sau sẽ có thay đổi lớn về lockscreen:

tuaneti

Hôm qua chán chán tải vể up chơi . Nói chung là Rom miui là một trong những Rom thay đổi hầu hết bộ mặt của Android mặc định. Mod lại rất nhiều từ Camera, Music, launcher, lock Screen......... hầu hết là thay đổi nhưng thay đổi theo hướng rất ổn định, đẹp .... Nhưng chỉ có một điều là nó vẫn còn khá nặng. Không nhẹ nhàng và mượt mà như bản Ginger V8 chẳng hạn. mặc dù đã thay Launcher ở Home screen thì có vẻ rất mượt đấy nhưng khi vào đến từng Setting vẫn khá lag,Nhất là vuốt trong các ứng dụng cài thêm vẫn giật giật không được trôi chảy như những bản của CM. Mà tính mình thì cứ phải thật nhẹ và mượt. chứ nặng và lag là thấy khá khó chịu. Hnay về lại NDT V8 roài :D

duong8488

Quí hóa quá Tiếng Việt về làng, nhưng e thấy bản này thỉnh thoảng bị khởi động lại...không hiểu nguyên do lắm, chủ yếu gặp vấn đề khi vào setting chỉnh sửa 1 vài thứ.

langthang262

Quí hóa quá Tiếng Việt về làng, nhưng e thấy bản này thỉnh thoảng bị khởi động lại...không hiểu nguyên do lắm, chủ yếu gặp vấn đề khi vào setting chỉnh sửa 1 vài thứ.

Đọc bài trong cái link ở trên mình gửi ấy

vanthai1592

Hôm qua chán chán tải vể up chơi . Nói chung là Rom miui là một trong những Rom thay đổi hầu hết bộ mặt của Android mặc định. Mod lại rất nhiều từ Camera, Music, launcher, lock Screen......... hầu hết là thay đổi nhưng thay đổi theo hướng rất ổn định, đẹp .... Nhưng chỉ có một điều là nó vẫn còn khá nặng. Không nhẹ nhàng và mượt mà như bản Ginger V8 chẳng hạn. mặc dù đã thay Launcher ở Home screen thì có vẻ rất mượt đấy nhưng khi vào đến từng Setting vẫn khá lag,Nhất là vuốt trong các ứng dụng cài thêm vẫn giật giật không được trôi chảy như những bản của CM. Mà tính mình thì cứ phải thật nhẹ và mượt. chứ nặng và lag là thấy khá khó chịu. Hnay về lại NDT V8 roài :D

Bác nói đúng nhưng kê từ V13.0 thì bác langthang đã fix được cái mà bác nói trên đó là vào phần Setting vuốt và bị lag. Em xài HD2 EU, up bản 14.0 thì vuốt rất mượt bác àh