• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

demontoon_cz

sang bên laucherpro nó giữ lại hết các widget cũ bản trc. nhưng cái folder trong suốt đó lại ko giữ lại .
bác có apps .apk như thế cho em xin

mà sao các widget khác ko cài đc hả a ??

Chỉnh sửa cuối:

htthinh20

Có bác nào có link mediafire của MIUI V14.0 MAGLDR không cho e xin với...Em down trên multiupload nó lâu quá...Mong các bác giúp đỡ.Thanks các bác nhìu....

quangloiat

Các bác cao thủ giúp tớ với . Mình đang dùng con Leo thường 512MB. Tình hình mình cài bản MIUI v.13, mà sao bộ nhớ Internal memory chỉ còn hơn 30MB àh, làm cách nào để tăng bộ nhớ này ko? Mặc dù đã cài A2SD nhưng chỉ có thể di chuyển vài app, còn 1 số app thì ko thể di chuyển được. Nếu ntn thì cài vài games nó đầy bộ nhớ mất thôi. Căng quá! Các cao thủ gỡ rối giùm cái nghen! Đa tạ!

thanhtbv

Các bác cao thủ giúp tớ với . Mình đang dùng con Leo thường 512MB. Tình hình mình cài bản MIUI v.13, mà sao bộ nhớ Internal memory chỉ còn hơn 30MB àh, làm cách nào để tăng bộ nhớ này ko? Mặc dù đã cài A2SD nhưng chỉ có thể di chuyển vài app, còn 1 số app thì ko thể di chuyển được. Nếu ntn thì cài vài games nó đầy bộ nhớ mất thôi. Căng quá! Các cao thủ gỡ rối giùm cái nghen! Đa tạ!

Bản v13 k nhận phân vùng thẻ.bản đó lỗi nhiều lắm.Bạn dùng 12.1 hay v14.0 đi.tốt hơn nhiều.mọi thứ ok.và sẽ khắc phục đc lỗi bạn đag bi.chúc thành công.

quangloiat

Cảm ơn bạn. Vậy nếu phân vùng thẻ thì phân vùng như thế nào. Ext mấy? Phân nó là Primary hay là Logic?
Có phải là do mình khi flash Recovery 200MB cho nên nó làm bộ nhớ Internal ít như vậy ? Xin lỗi hơi gà nên dài dòng thế!

Các bạn cho mình hỏi một câu là với mỗi room thì 2 file gốc zImage và initrd mà mình cop vào thẻ nhớ ban đầu là khác nhau đúng không? Bạn nào có 2 file này của room này thì gửi cho mình với, dùng của các bản khác không được, không biết lỗi tại sao? Thanks. Ai giải thích gốc rễ cho mình hiểu thì tốt quá :D

thanhtbv

Cảm ơn bạn. Vậy nếu phân vùng thẻ thì phân vùng như thế nào. Ext mấy? Phân nó là Primary hay là Logic?
Có phải là do mình khi flash Recovery 200MB cho nên nó làm bộ nhớ Internal ít như vậy ? Xin lỗi hơi gà nên dài dòng thế!

Trước tiên bạn vào Settings/System/SD card settings xem vùng A2SD+ Total space xem có chưa?nếu chưa có thì bạn làm theo cách sau, còn nếu có rồi thì up lại bình thường thôi:
Cách chia thẻ :Bạn tắt máy rồi chuyển về MAGLDR 1.13(giữ chặt phím nguồn) chọn 8.AD recovery /advanced / partition SD card/ bạn chọn 1G or 2G...
sau khi phân vùng xong rồi bạn thực hiện các bước của Langthang đã làm trên bài 1.Chứ k sử dụng Recovery 200M hay 400M nữa nhé
Tải Recovery 3.0.1.9 mới nhất như file đính kèm và chỉnh sửa thông số file "flash.cfg" (sử dụng Notepad) như sau:
misc ya 1M
recovery rrecov|ro|nospr filesize recovery-raw.img
boot yboot|ro 8M
system ya 150M (tối thiểu là 150Mb, lớn hơn cũng OK)
cache ya 5M
userdata ya|asize|hr allsize

Trước tiên mình cảm ơn bạn đã có lời.
Về cách làm thì mình đã hiểu (máy móc làm theo thôi :D) tuy nhiên với cùng 2 file gốc ban đầu ấy thì có room thì chạy được, có room thì không, như vậy là như thế nào.
Cách cài như trên không thấy nói chi đến việc coppy 2 file gốc ấy vào, vậy liệu có phải là không cần coppy nữa hay không.

thanhtbv

Trước tiên mình cảm ơn bạn đã có lời.
Về cách làm thì mình đã hiểu (máy móc làm theo thôi :D) tuy nhiên với cùng 2 file gốc ban đầu ấy thì có room thì chạy được, có room thì không, như vậy là như thế nào.
Cách cài như trên không thấy nói chi đến việc coppy 2 file gốc ấy vào, vậy liệu có phải là không cần coppy nữa hay không.

mình cũng k hiểu 2 file đó bạn lấy ở đâu ra luôn, mọi ng cài có phải dùng đến cái đó đâu.Bạn xem lại nhé

quangloiat

Cảm ơn bạn! Khi partition thẻ nhớ qua -> chọn 8.AD recovery /advanced / partition SD card/ bạn chọn 1G or 2G...sau đó nó hỏi mình swap 0M, 32M, 64M, 128M, 256M. Vậy chọn cái nào?

thanhtbv

Cảm ơn bạn! Khi partition thẻ nhớ qua -> chọn 8.AD recovery /advanced / partition SD card/ bạn chọn 1G or 2G...sau đó nó hỏi mình swap 0M, 32M, 64M, 128M, 256M. Vậy chọn cái nào?

size của ext partition la 1Gb, Swap 0Mb. ok.cố lên, xong rồi đó,Chúc thành công!!!

quangloiat

Thanks bạn đã nhiệt tình chỉ dẫn. Nhưng mình thấy bộ nhớ trong Internal cũng chỉ là hơn 30MB àh, ít quá!

langthang262

Các bạn cho mình hỏi một câu là với mỗi room thì 2 file gốc zImage và initrd mà mình cop vào thẻ nhớ ban đầu là khác nhau đúng không? Bạn nào có 2 file này của room này thì gửi cho mình với, dùng của các bản khác không được, không biết lỗi tại sao? Thanks. Ai giải thích gốc rễ cho mình hiểu thì tốt quá :D

Cái này lạc hậu quá rồi, cài MAGLDR 1.13 boot Recovery trực tiếp từ NAND, không cần copy vào thẻ nhé.
Đọc mấy bài hướng dẫn dính trên đầu topic một lượt đi nhé