• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

hardtrack

bạn lại nhầm sang ROM imilka thì phải...

Dùng bản recovery 3.0.2.4 là bạn ko cần dùng 2 file đó đâu (2 file đó là dùng cho bản recovery cũ) . Sau đó bạn vào mục 8. AD recovery là được
Ko phải như trước là vào mục số 2 gì đó ^^

quangloiat

Mình gặp hiện tượng này. Khi vào 8.Recovery để chia Partition 1G cho thẻ để làm bộ nhớ mở rộng Ext. Sau đó phân vùng còn lại mình chép dữ liệu vào sao thấy tốc độ của nó chậm quá. Lúc trước format bằng PM SD Format fat 32 thì copy dữ liệu rất nhanh thẻ class 4, giờ thì chậm quá. Có cách nào khắc phục ko các bạn? Hay là mình format lại phân vùng còn lại đó bằng PM SD Format, vậy có mất phân vùng 1G mà mình đã chia bằng Recovery ko? Xin đa tạ!

hoanbeck

Có bản mới chưa bác ơi, em ngóng chờ từng giấy

Đợi MIUI update bản 1.6.17 đã :D chắc cuối tuần là có rồi

MIUI 1.6.17 Changelog (preview)
June 15th, 2011 by Mark

Hi everyone,
Updated weekly change log now available. More additions will be added but check out the list below :)
Recommended updates:
New lockscreen theme customisation (Screenshots coming soon)
Theme optimisation
Phone answer delay issue fixed

http://www.miuiandroid.com/2011/06/miui-1-6-17-changelog-preview/

thanhson1411

mình đã phân vùng thẻ nhớ
Nhưng cài xong một số phần mềm lại lưu ngay trong bộ nhớ trong, một số thì chuyển sang dc thẻ nên bị full bộ nhớ
dùng a2sd cũng k chuyển dc
có cách nào k mấy bác

nnq_mm

Xin hỏi lang thang:
- Mình có tải về langpack trên bài 1, trong đó có đủ các app, vậy langpack này thực chất là tập hợp các app đã được dịch ngôn ngữ (dạng như việt hoá)? hay là gói ngôn ngữ bao gồm các hàm api và xml lang(dạng langpack thực thụ)?
cảm ơn

thanhson1411

sao mình dùng cứ có tin nhắn đến là máy đơ khởi động lại nên mình k nhận dc tin nhắn
mình đã thử task 29 và cài lại nhưng k dc nhỉ

langthang262

Xin hỏi lang thang:
- Mình có tải về langpack trên bài 1, trong đó có đủ các app, vậy langpack này thực chất là tập hợp các app đã được dịch ngôn ngữ (dạng như việt hoá)? hay là gói ngôn ngữ bao gồm các hàm api và xml lang(dạng langpack thực thụ)?
cảm ơn

Langpack là tập hợp các ứng dụng đã được dịch theo các ngôn ngữ khác nhau, tương ứng với framework-res.apk.
Nên mỗi bản phải dịch lại 1 lần, decode xong rồi đóng gói lại, vì không thể dùng các ứng dụng cũ của bản trước (vì như thế các tính năng mới của các app mới sẽ bị mất)

langthang262

sao mình dùng cứ có tin nhắn đến là máy đơ khởi động lại nên mình k nhận dc tin nhắn
mình đã thử task 29 và cài lại nhưng k dc nhỉ

Xem có cài chương trình nhắn tin gì khác ngoài chương trình mặc định của máy không, nếu có thì xoá đi nhé

thinhletien

cho mình hỏi là nếu mình dùng bản tiếng Anh, thì mình có đọc được tiếng Việt ở các trang web VN hoặc các app tiếng Việt ko?
Vì khi mình cài 1 bản MIUI khác, bị lỗi font chữ tiếng Việt có ô vuông. Mình tìm đủ cách khắc phục từ chép font vào root/system/font cho tới update bằng file zip. Nhưng sau khi mình copy và paste font mới vào, restart máy lại bị đứng ở màn hình boot Android.
Khi down bản multi lang về, lúc đầu đọc được, nhưng lúc sau khi cài đủ app và chainfire3D vào, reboot cái nữa thì ko đọc được, rốt cuộc chẳng hỉu sao, cco1 lẽ bản Android đó bị lỗi.

langthang262

cho mình hỏi là nếu mình dùng bản tiếng Anh, thì mình có đọc được tiếng Việt ở các trang web VN hoặc các app tiếng Việt ko?
Vì khi mình cài 1 bản MIUI khác, bị lỗi font chữ tiếng Việt có ô vuông. Mình tìm đủ cách khắc phục từ chép font vào root/system/font cho tới update bằng file zip. Nhưng sau khi mình copy và paste font mới vào, restart máy lại bị đứng ở màn hình boot Android.
Khi down bản multi lang về, lúc đầu đọc được, nhưng lúc sau khi cài đủ app và chainfire3D vào, reboot cái nữa thì ko đọc được, rốt cuộc chẳng hỉu sao, cco1 lẽ bản Android đó bị lỗi.

Khi cài thêm Theme vào thì không được chọn font, nếu không nó sẽ thay thế font của máy gây ra lỗi tiếng Việt.
Vào theme manager - Edit theme - Font chọn Default

thinhletien

Khi cài thêm Theme vào thì không được chọn font, nếu không nó sẽ thay thế font của máy gây ra lỗi tiếng Việt.
Vào theme manager - Edit theme - Font chọn Default

Hix, ước chi hỏi bác sớm hơn 10p :( h lại đi tong cái OS. Bản MIUI của bác upload xong chưa ạ? Mình down về flash lun :D

gaubong04

không biết nói gì.
Tks bác rát nhiều, đóng góp của bác thì ko thể kể hết.
Bác cố gằng cho em FM radio vào rom nhé

quangloiat

haha..có bản mới rồi. tải thôi. Thấy có khóa màn hình mới và thời tiết giống giao diện Sense là kết rồi. Thanks bác langthang nhé! ( đi đâu cho đời mỏi mệt vậy? ) haha..