• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

dthungpro

lockscreen đẹp thế mà đổi thì còn j nữa.mà hình như đổi củng ko ăn thua bạn ơi.có cách nào fix triệt để lổi này ko nhỉ

thovu80

thế thì bạn cài lại bản trước rồi cài cái lockscreen mới vào cũng được mà.

khoanguyen2512

Mình thì ko thấy hao pin lắm, nhưng hay bị treo máy, kéo lockscreen xuống là treo cứng luôn, phải tháo pin

manhue1108

đúng vậy, tôi cũng thích bản rom 14 lắm nhưng hể có một ngôn ngữ của Thằng Tàu vào thì lại kay mắt và quyết không dùng.
Không phải kỵ thị nhưng cũng phải biết tự tôn dân tộc.
Anh em ủng hộ nhé!! Bác langthang thông cảm,

langthang262

đúng vậy, tôi cũng thích bản rom 14 lắm nhưng hể có một ngôn ngữ của Thằng Tàu vào thì lại kay mắt và quyết không dùng.
Không phải kỵ thị nhưng cũng phải biết tự tôn dân tộc.
Anh em ủng hộ nhé!! Bác langthang thông cảm,

Ghét thì mình cũng ghét, nhưng mà không nên cực đoan nhé.
Vì bạn nhìn quanh xem có cái gì bạn dùng mà không made in China không?
Ngoài ra nếu bạn nhìn thấy tiếng Tàu mà ghét thì ghét hết đình, chùa, lịch sử Việt Nam à.
Như thế không được.
Mấy bản này mình đã cố gắng fix hết tiếng Tàu rồi, gần như không còn nữa

nguyenducthang

Có ai biết cách làm cho đõ hao pin ở bản 15 này không? Hao kinh quá....Xài không được 1/2 ngày(nghe + gọi + nhắn tin khá nhiều)....

tuhai1903

có bác nào quay phim mà coi lại không được không, sao mấy mình lại bị, quay cho đã rồi nó báo là không mở được, mà công nhận bản này tốn pin nhiểu ghê

thanhtbv

cho mình hỏi V14 làm sao đổi cái clock ngay màn hình chính thành cái weather vậy?

bạn giữ vào màn hình rồi chọn bên phải góc trên cùng tìm weather bạn cần(lưu ý đã cài Fancy widget rồi nhé)chúc thành công

thedung

chẳng thấy bản nào gọi là ổn định đi cài lâu cả,chán android thế đang dùng win7 với cả 6.5

khang_bk

Mình đang dùng bản V15 từ chiều tối hôm qua đến giờ. Pin thì thấy cũng như mọi bản khác. Tại bản mới các bác ngồi vọc với mở màn hình vuốt ra vuốt vào nhiều mà chẳng làm gì nên tốn pin. Mình vẫn dùng trung bình được 1,5 ngày. Có vẻ không tìm được bản nào khoảng 2 ngày như trước dùng CoreDroid V1.6.

Các chức năng thì hiện tại okie hết. Cài đặt đủ thứ, chạy đủ kiểu, quay video, chụp ảnh, xem phim ầm ầm. ^^

Tinh_yeu_87

e cài lại bản 12.1 thì lúc mà download theme lockscreen giống 15 thì k dùng được, có phải k bác langthang, mà e hỏi chút bác cho e file cài đồng hồ 3d của bản 15 vs ạ, e lỡ tay xoá mất bản 15 r:(

manhue1108

ko bác ah! Thế mà cứ kay kus bác ơi, bác cố gắng fix hết tiếng thằng tàu ra cho anh em với nhe!! thanks bác

manhue1108

cho mình hỏi v13 V14 v15 làm sao đổi cái clock ngay màn hình chính thành cái weather vậy? tôi ko đổi được các pro giúp tôi với. thanks